Matayo, sura ya nane. Yesu aliposhuka kutoka mlimani, makundi mengi ya watu yalimfuata. Basi, akaja mtu mmoja mwenye ukoma. Akamsujudia akisema, Mheshimiwa, ukitaka, waweza kunitakasa. Yesu akanyoosha mkono wake, akamgusa na kusema, Nataka, takasika. Mara huyo mtu akapona ukoma wake. Kisha Yesu akamwambia, Sikiliza, usimwambie mtu yeyote, ila nenda ukajionyeshe kwa kuhani na ukatoe sadaka iliyoamriwa na Mose kuwathibitishia kwamba umepona. Yesu alipokuwa anaingia mjini Kafarinaumu, ofisa mmoja Mroma alimwendea, akamsihi akisema, Mheshimiwa, mtumishi wangu amelala nyumbani mgonjwa wa kupooza, na anaumwa sana. Yesu akamwambia, nitakuja kumponya huyo. Ofisa akamwambia, mheshimiwa, sistahili uingie nyumbani mwangu, lakini sema tu neno na mtumishi wangu atapona. Maana hata mimi niliye mtu chini ya mamlaka ya wengine, ninao asikari chini yangu, namwambia mmoja, nenda, naye huenda, na mwingine, njoo, naye huja, na mtumishi wangu, fanya kitu hiki naye hufanya. Yesu aliposikia hayo alistaajabu, akawaambia watu waliokuwa wanamfuata, kweli nawaambieni, sijapata kumuona mtu yeyote katika Israeli aliye na imani kama hii. Basi nawaambieni kwamba watu wengi watakuja kutoka mashariki na magharibi, nao wataketi karamuni pamoja na Abrahamu, Isaka na Yakobo katika utawala wa mbinguni. Lakini wale ambao wangalipaswa kuwa katika utawala huo watatupwa nje gizani, ambako watalia na kusaga meno. Kisha Yesu akamwambia huyo ofisa Mroma, nenda nyumbani na iwe kama ulivyoamini. Na mtumishi wake akapona saa ile ile. Yesu alifika nyumbani kwa Petro, akamkuta mama mmoja mkwewe Petro amelala kitandani, ana homa kali. Basi Yesu akamgusa huyo mama mkono, na homa ikamwacha. Akasimama akamtumikia. Ilipokuwa jioni, walimletea watu wengi waliokuwa wamepagawa na pepo, naye kwa kusema neno tu akawafukuza hao pepo. Aliwaponya pia watu wote waliokuwa wagonjwa. Alifanya hivyo ili yale aliyosema nabii Isaya yatimie: yeye mwenyewe ameyaondoa magonjwa yetu. Ameyachukua maradhi yetu. Yesu alipoona kundi la watu limemzunguka, aliwaamuru wanafunzi wake waende ng'ambo ya ziwa. Mwalimu mmoja wa sheria akamwendea akamwambia, Mwalimu, mimi nitakufuata kokote utakakokwenda. Yesu akamjibu, mbweha wana mapango na ndege wana viota, lakini mwana wa mtu hana mahali pa kupumzikia. Kisha mtu mwingine miongoni mwa wanafunzi wake akamwambia, Bwana, niruhusu kwanza niende nikamzike baba yangu. Lakini Yesu akamwambia, nifuate, waache wafu wazike wafu wao. Yesu alipanda mashuani na wanafunzi wake wakaenda pamoja naye. Ghafula dhoruba kali ikatokea ziwani, hata mawimbi yakaanza kuifunika mashua. Yesu alikuwa amelala usingizi. Wanafunzi wakamwendea wakamwamsha wakisema, Bwana, tuokoe, tunaangamia! Yesu akawaambia, enyi watu wenye imani haba, mbona mnaogopa? Basi akainuka akazikemea pepo na mawimbi Kukawa shwari kabisa. Watu wakashangaa wakasema, ni mtu wa namna gani huyu, hata pepo na mawimbi vinamtii? Yesu alifika katika nchi ya Wageraseno ng'ambo ya ziwa, na huko watu wawili waliopagawa na pepo wakakutana naye wakitokea makaburini. Watu hawa walikuwa wenye kutisha mno, hata hakuna mtu aliyethubutu kupita katika njia hiyo. Nao wakaanza kupiga kelele, unashauri gani nasi wewe mwana wa Mungu? Je, umekuja kututesa kabla ya wakati wake? Karibu na mahali hapo kulikuwa na nguruwe wengi wa kichungwa. Basi hao pepo wakamsihi, ikiwa utatuondoa basi uturuhusu tuwaingie nguruwe wale. Yesu akawaambia, haya nendeni. Hapo wakawatoka watu hao Kundi lote la nguluwe likapolomoka kwenye ule mtelemko mkali, likatumbukiya ziwani. Nguluwe wote wakafa maji. Wachungaji wa hao nguluwe walikimbiya wakahenda mjini, huko walitowa habali zote na mambo yaliyowapata wale watu waliokuwa wamepagawa. Basi watu wote katika mji ule walitoka wakamwendea Yesu na walipomwona wakamsihi aondoke katika nchi yao.