Matayo, sura ya tisa. Yesu alipanda mashua, akavuka ziwa na kufika katika mji wake. Hapo watu walimuletea mtu mmoja aliyepooza mwili, amelazwa juu ya kitanda. Yesu alipoona imani yao, akamwambia huyo mtu aliyepooza, Jipe moyo mwanangu, umesamehewa dhambi zako. Baadhi ya walimu wa sheria wakaanza kufikiri, Mtu huyu anamkufuru Mungu. Yesu aliyajua mawazo yawo, akasema, kwa nini mnawaza mabaya mioyoni mwenu? Ni lipi lililo rahisi zaidi kusema, umesamehewa dhambi zako, au kusema, simama, utembee? Basi nataka mjue kwamba Mwana wa Mtu anao uwezo wa kuwasamehe watu dhambi duniani. Hapo wakamwambia huyo mtu aliyepooza, Inuka, chukua kitanda chako uende nyumbani kwako. Huyo mtu aliyekuwa amepooza akainuka, akaenda nyumbani kwake. Watu wote katika ule umati walipoona hayo walishangaa na kuogopa, wakamtukuza Mungu aliyewapa binadamu uwezo wa namna hiyo. Yesu aliondoka hapo na alipokuwa na kwenda zake alimuona mtu mmoja aitwaye Mathayo ameketi katika ofisi ya ushuru. Basi Yesu akamwambia, nifuate. Naye Mathayo akainuka akamfuata. Yesu alipokuwa nyumbani ameketi kula chakula, watoza ushuru wengi na wenye dhambi walikuja wakaketi pamoja naye na wanafunzi wake. Wafarisayo walipoona hayo wakawaambia wanafunzi wake Mbona mwalimu wenu anakula pamoja na watoza ushuru na wenye dhambi? Yesu alipowasikia akasema, wanaomhitaji daktari ni wale walio wagonjwa na si wenye afya. Basi kajifunzeni maana ya maneno haya, nataka huruma na si matambiko. Sikuja kuwaita watu wema, bali wenye dhambi. Kisha wanafunzi wa Yohane Mbatizaji walimwendea Yesu wakamuuliza, sisi na wafarisayo hufunga mara nyingi, mbona wanafunzi wako hawafungi? Yesu akawajibu, Je, walioalikwa halika harusini waweza kuomboleza wakati bwana harusi yupo pamoja nao? La, lakini wakati utafika ambapo bwana harusi ataondolewa wakati yao; wakati huo ndipo watakapofunga. Watu hawatii kiraka cha nguo mpya katika vazi kuukuu, maana kiraka hicho kitararua hilo vazi kuukuu, na pale palipokuwa pameraruka pataongezeka. Wala watu hawaweki divai mpya katika viriba vikuukuu. Wakifanya hivyo, viriba hupasuka na divai ikamwagika, navyo viriba vikaharibika, sivyo? Ila watu huweka divai mpya katika viriba vipya na na vyote viwili, viriba na divai, vikahifadhiwa salama. Yesu alipokuwa akisema hayo, ofisa mmoja wa Myahudi alifika akamwinamia na kusema, binti yangu amekufa sasa hivi, lakini tafadhali njoo umwekee mkono wako naye ataishi. Yesu akaondoka pamoja na wanafunzi wake akamfuata. Mama mmoja mgonjwa wa kutokwa damu kwa muda wa miaka kumi na miwili alimfuata Yesu nyuma, akagusa pindo la vazi lake. Alifanya hivyo kwani alifikiri moyoni, nikigusa tu vazi lake nitapona. Basi Yesu akageuka, akamwona, akamwambia, binti, jipe moyo, imani yako imekuponya. Mama huyo akapona saa ile ile. Kisha Yesu akaingia nyumbani kwa yule ofisa. Alipowaona wapiga filimbi na umati wa watu wanaofanya matanga, akasema, ondokeni hapa, msichana huyu hakufa, amelala tu. Nao wakamcheka. Basi umati wa watu ulipoondolewa, Yesu aliingia ndani akamshika huyo msichana mkono, naye akasimama. Habari hiyo ikavuma sana katika nchi ile yote. Yesu aliondoka hapo, na alipokuwa anakwenda kwenda, vipofu wawili walimfuata wakipiga kelele, Mwana wa Daudi, utuhurumie. Yesu alipoingia nyumbani, vipofu hawa wawili wakamwendea, naye akawauliza, je, mnaamini kwamba naweza kuwafanyia jambo hilo? Nao wakamjibu, naam, mheshimiwa hapo Yesu akayagusa macho yawo akasema, na iwe kwenu kama mnavyoamini. Macho yawo yakafunguliwa, naye Yesu akawaonya kwa ukali, msimwambiye mtu yeyote jambo hili. Lakini wawo wakaondoka wakaeneza habari za Yesu katika nchi ile yote. Watu walipokuwa wanakwenda zawo, wengine walimletea Yesu mtu mmoja aliyekuwa bubu kwa sababu alikuwa amepagawa na pepo. Mara tu huyo pepo alipotolewa, mtu huyo aliyekuwa bubu akaanza kuongea tena. Watu wakashangaa na kusema, jambo kama hili halijapata kuonekana katika Israeli. Lakini wafarisayo wakawa wanasema, anawatoa pepo kwa nguvu ya mkuu wa pepo wabaya. Yesu alitembelea miji yote na vijiji, akafundisha katika masunagogi yao, akihubiri habari njema ya utawala wa Mungu na na kuponya magonjwa yote na udhaifu wa kila namna. Basi alipowaona watu makundi kwa makundi, aliwaonea huruma, kwa sababu walikuwa hoi na wenye wasiwasi, kama kondoo wasio na mchungaji. Hapo akawaambia wanafunzi wake, mavuno ni mengi, lakini wavunaji ni wachache. Kwa hiyo mwombeni mwenye shamba atume wavunaji shambani mwake.