Mathayo, sura ya kumi. Yesu aliwaita wanafunzi wake kumi na wawili, akawapa uwezo wa kuwatoa pepo wachafu na kuponya magonjwa na maradhi yote. Na majina ya hao mitume kumi na wawili ni haya. Wa kwanza ni Simoni aitwaye Petro na Andrea ndugu yake. Yakobo mwana wa Zebedayo na Yohane ndugu yake. Filipo na Bartolomayo Toma na Matayo, aliyekuwa mtoza ushuru; Yakobo mwana wa Alfayo na Tadayo; Simoni Mkanani na Yuda Isikarioti, ambaye alimsaliti Yesu. Yesu aliwatuma hao kumi na wawili na kuwapa maagizo haya: msiende kwa watu wa mataifa mengine, wala msiingie katika mji wa Wasamariya, ila nendeni kwa watu wa Israeli waliopotea kama kondoo Mnapokwenda hubirini hivi: utawala wa mbinguni umekaribia. Ponyeni wagonjwa, fufueni wafu, takaseni wenye ukoma, toeni pepo. Mmepewa bure, toeni bure. Msichukue mifukoni mwenu dhahabu wala fedha wala sarafu za shaba. Msichukue mkoba wa kuombea njiani wala koti la ziada wala viatu, wala fimbo, maana mfanyakazi anastahili riziki yake. Mkiingia katika mji wowote au kijiji, tafuteni humo mtu yeyote aliye tayari kuwakaribisheni, na kaeni naye mpaka mtakapoondoka mahali hapo. Mnapoingia nyumbani, wasalimuni wenyeji wake. Kama wenyeji wa nyumba hiyo wakiipokea salamu hiyo basi amani yenu itakaa pamoja nao, lakini ikiwa hawaipokei, basi amani yenu itawarudia ninyi wenyewe. Kama mtu yeyote atakataa kuwakaribisheni au kuwasikilizeni, basi mtokapo katika nyumba hiyo au mji huo, yakung'uteni mavumbi yatakayokuwa miguuni mwenu. Kweli nawambieni, siku ya hukumu mji huo utapata adhabu kubwa zaidi kuliko ile iliyoipata miji ya Sodoma na Gomora. Sasa mimi nawatuma ninyi kama kondoo kati ya mbwa mwitu. Muwe na busara kama nyoka na wapole kama njiwa. Jihadharini na watu, maana watawapeleka ninyi mahakamani na kuwapiga viboko katika masunagogi yao. Mtapelekwa mbele ya watawala na wafalume kwa sababu yangu, mpate kutangaza habari njema kwawo na kwa mataifa. Basi watakapowapeleka ninyi mahakamani, msiyo na wasiwasi mtasema nini au namna gani. Wakati utakapofika, mtapewa la kusema, maana si ninyi mtakawosema, bali ni Roho wa Baba yenu anenaye ndani yenu. Ndugu atamsaliti ndugu yake auwawe ya na baba atamsaliti mwanaye, na watoto watawashambulia wazazi wao na kuwaua. Watu wote watawachukieni ninyi kwa sababu ya jina langu, lakini atakayevumilia mpaka mwisho ataokolewa. Watu wakiwadhulumu ninyi katika mji mmoja, kimbilieni mji mwingine. Kweli nawaambieni, hamtamaliza ziara yenu katika miji yote ya Israeli kabla mwana wa mtu hajafika. Mwanafunzi si mkuu zaidi kuliko mwalimu wake, wala mtumishi si mkuu zaidi kuliko bwana wake. Inatosha kwa mwanafunzi kuwa kama mwalimu wake, na mtumishi kuwa kama bwana wake. Ikiwa wamemwita mkubwa wa jamaa Belzebuli, watawaita watu wengine wa jamaa hiyo majina mabaya zaidi. Basi msiwaogope watu hao. Kila kilichofunikwa kitafunuliwa na kila kilichofichwa kitafichuliwa. Ninalo ninalowaambieni ninyi katika giza lisemeni katika mwanga, na jambo mlilolisikia likinong'onezwa litangazeni hadharani. Msiwaogope wale wauwao mwili, lakini hawawezi kuiua roho. Afadhali zaidi kumwogopa yule awezaye kuuwangamiza mwili pamoja na roho katika moto wa Jehanamu. Shomoro wawili huuzwa kwa sendi tano. Lakini hata mmoja wao haanguki chini bila kibali cha Baba yenu. Lakini kwa upande wenu hata nywele za vichwa vyenu zimehesabiwa zote. Kwa hiyo msiogope, ninyi ni bora kuliko shomoro wengi. Kila mtu anayekiri hadharani kwamba yeye ni wangu, mimi pia nitamkiri mbele ya Baba yangu aliye mbinguni. Lakini yeyote atakayenikana hadharani, nami na nitamkana mbele ya Baba yangu aliye mbinguni. Msidhani kwamba nimekuja kuleta amani duniani. Sikuja kuleta amani bali upanga. Maana nimekuja kuleta mafarakano kati ya mtu na baba yake, kati ya binti na mama yake, kati ya mkwe na mkwe wake, na maadui wa mtu ni watu wa nyumbani mwake. Anayempenda baba au mama yake zaidi kuliko anipendavyo mimi hanistahili. Ampendaye mwana au binti zaidi kuliko mimi hanistahili. Mtu asiyeuchukua msalaba wake na kunifuata hanistahili. Anayeyashikilia maisha yake atayapoteza, na anayeyapoteza maisha yake kwa ajili yangu atayapata. Anayewakaribisha ninyi ananikaribisha mimi, na anayenikaribisha mimi anamkaribisha yule aliyenituma. Anayemkaribisha nabii kwa sababu ni nabii anayemkaribisha mtu mwema kwa sababu ni mtu mwema atapokea tuzo la mtu mwema. Kweli nawaambieni, yeyote atakayempa mmoja mmojawapo wa wadogo hawa kikombe cha maji baridi kwa sababu ni mfuasi wangu, hata kosa kamwe kupata tuzo lake.