Matayo, sura ya kumi na moja. Yesu alipomaliza kuwapa wanafunzi maagizo, alitoka hapo akaenda kufundisha na kuhubiri katika miji yao. Yohane Mbatizaji akiwa gerezani, alipata habari juu ya matendo ya Yesu. Basi akawatuma wanafunzi wake wamuulize, "Je, wewe ni yule anayekuja au mtu mgoje mwingine?" Yesu akawajibu, nendeni mkamwambie Yohane mambo mnayoyasikia na kuyaona: vipofu wanaona tena, viwete wanatembea, wenye ukoma wanatakaswa, na viziwi wanasikia tena, wafu wanafufuliwa, na masikini wanahubiriwa habari njema. Heri mtu yule asiye kuwa na mashaka nami. Basi hawa wajumbe wa Yohane walipokuwa wanakwenda zao, Yesu alianza kuyaambia makundi ya watu habari za Yohane. Mlikwenda kutazama nini kule jangwani? Je, mlitaka kuona mwanzi unaotikiswa na upepo? Lakini mlikwenda kuona nini? Mlikwenda kumtazama mtu aliyevaa mavazi maridadi? Watu wanaovaa mavazi maridadi hukaa katika nyumba za wafalume. Basi mlikwenda kuona nini? Nabii? Nam, hakika ni zaidi ya nabii. Huyu ndiye anayesemwa katika maandiko matakatifu: Hapa namtuma mjumbe wangu, asema Bwana, akutangulie na kukutayarishia njia yako. Kweli nawaambieni, miongoni mwa watoto wote wa watu hajatokea aliye mkuu zaidi kuliko Yohane Mbatizaji. Hata hivyo, yule aliye mdogo kabisa katika utawala wa mbinguni ni mkubwa zaidi kuliko yeye. Tangu wakati wa Yohane Mbatizaji mpaka leo hii utawala wa mbinguni unashambuliwa vikali na watu wakali wanajaribu kuunyakuwa kwa nguvu. Mafundisho yoyote ya manabii na sheria yalibashiri juu ya nyakati hizi. Kama mwaweza kukubali, basi Yohane ndiye Eliya ambaye angekuja. Sikieni basi kama mna masikio. Basi nitakifananisha kizazi hiki na kitu gani? Ni kama vijana waliokuwa wamekaa uwanjani wakawa wakiambiana kikundi kimoja kwa kingine, tumewapigieni ngoma lakini hamkucheza. Tumeimba nyimbo za huzuni lakini ninyi hamkulia. Kwa maana Yohana alikuja akafunga na wala hakunywa divai, nao wakasema, amepagawa na pepo. Mwana wa mtu akaja anakula na kunywa, nao wakasema, mtazameni huyu mlafi na mlevi rafiki yao watoza ushuru na wahalifu. Hata hivyo hekima ya Mungu inathibitishwa kuwa njema kutokana na matendo yake. Kisha Yesu akaanza kuilaumu miji ambayo ingawaje alifanya miujiza mingi humo, watu wake hawakutaka kubadili nia zao mbaya. Ole wako Korazini! Ole wako Bethsaida! Maana kama miujiza iliyofanyika kwako ingalifanyika kule Tiro na Sidoni, watu wake wangalikwisha vaa mavazi ya gunia na kujipaka majivu zamani, ili kuonyesha kwamba wametubu. Hata hivyo, nawaambieni, siku ya hukumu, ninyi mtapata adhabu kubwa kuliko Tiro na Sidoni. Na wewe Kafarnaumu, je, utakwezwa mpaka mbinguni? Utaporomoshwa mpaka kuzimu! Maana kama miujiza iliyofanyika kwako ingalifanyika kule Sodoma, mji huo ungalikuwako mpaka hivi leo. Lakini nawaambieni, siku ya hukumu itakuwa nafuu zaidi kwa watu wa Sodoma kuliko kwako wewe. Wakati huyu, Yesu alisema, ninakushukuru Ee Baba, Bwana wa mbingu na dunia maana umewaficha wenye hekima mambo haya ukawafumbulia watoto wadogo. nam Baba, ndivyo ilivyokupendeza Baba yangu. Amenikabidhi vitu vyote, hakuna amjuaye mwana ila Baba, wala amjuaye baba ila Mwana, na yeyote yule ambaye mwana atapenda kumjulisha. Njoni kwangu ninyi nyote, mnaosumbuka na kulemewa na mizigo, nami ntawapumzisha. Jifungeni nira yangu mkajifunze kwangu, maana mimi ni mpole na mnyenyekevu wa moyo, nanyi mtatulizwa rohoni mwenu. Maana nira ni wapayo mimi ni laini, na mzigo wangu ni mwepesi.