Mathayo sura ya kumi na mbili. Wakati huo Yesu alikuwa anapita katika mashamba ya ngano siku ya Sabato. Basi wanafunzi wake wakaona njaa, wakaanza kukwanyua masuke ya ngano, wakala punje zake. Wafarisayo walipoona hayo, wakamwambia Yesu, tazama, wanafunzi wako wanafanya jambo ambalo si halali siku ya Sabato. Yesu akawajibu, Je, Hamjasoma alivyofanya Daudi pamoja na wenzake wakati walipokuwa na njaa? Yeye aliingia katika nyumba ya Mungu pamoja na wenzake, wakala ile mikate iliyowekwa mbele ya Mungu. Yeye wala hao wenzake hawakuruhusiwa kula mikate hiyo, isipokuwa tu makuhani peke yao. Au je, hamjasoma katika sheria kwamba kila siku ya sabato makuhani huivunja sheria hekaluni, lakini hawafikiriwi kuwa na hatia. Basi nawaambieni kwamba hapa yupo mkubwa zaidi kuliko hekalu. Kama tu mngejua maana ya maneno haya, nataka huruma wala si tambiko, hamngewahukumu watu wasio na hatia. Maana mwana wa mtu ni Bwana wa Sabato. Yesu alitoka hapo akaenda katika sunagogi lao. Kulikuwa na mtu mmoja mwenye mkono uliopooza. Basi watu wakamuuliza Yesu, "Je," ni halali kumponya mtu siku ya Sabato? Walimuuliza hivyo wapate kisa cha kumshitaki, lakini Yesu akawaambia, tuseme mmoja wenu ana kondoo wake ambaye ametumbukia shimoni. Je, hatamshika na kumtoa humo siku ya Sabato? Mtu ni bora zaidi kuliko kondoo. Basi ni halali kutenda jambo jema siku ya Sabato. Kisha akamwambia yule mtu, nyoosha mkono wako. Akaunyoosha nao ukawa mzima kabisa, kama ule mwingine. Basi wafarisayo wakatoka nje, wakashauriana jinsi watakavyomwangamiza Yesu. Lakini Yesu alipojua jambo hilo, akatoka mahali pale. Watu wengi walimfuata, akawaponya wagonjwa wote, akawaamuru wasiwaambie watu habari zake, ili yale aliyosema nabii Isaya yatimie hapa ni mtumishi wangu niliyemteua, mpenzi wangu ambaye moyo wangu umependezwa naye. Nitaiweka Roho yangu juu yake, naye ya atatangaza hukumu yangu kwa watu wote. Hata kuwa na ubishi, wala kupiga kelele, wala sauti yake haitasikika barabarani. Mwanzi uliyopindika hata uvunja, wala hata uzima utambi ufukao moshi, mpaka atakapoifanya hukumu ya haki itawale. Mataifa yatakuwa na matumaini kwa jina lake. Hapo watu wakamletea Yesu kipofu mmoja ambaye alikuwa bubu kwa sababu alikuwa amepagawa na pepo. Yesu akamponya hata akaweza kusema na kuona tena. Umati wote wa watu ulishangaa ukasema, Je, huyu anaweza kuwa kweli mwana wa Daudi? Lakini Wafarisayo waliposikia hayo wakasema, mtu huyu anawafukuza pepo kwa uwezo wa Belizebuli, mkuu wa pepo. Yesu akiwa anayajua mawazo yao akawaambia, utawala wowote ukigawanyika makundi makundi yanayopingana, hauwezi kudumu, na mji wowote au jamaa yoyote iliyogawanyika makundi makundi yanayopingana itaanguka. Ikiwa shetani anamfukuza shetani, anajipinga mwenyewe, basi utawala wake utasimamaje? Ninyi mnasema ati nawafukuza pepo kwa uwezo wa Belzebuli. Je, watoto wenu huwafukuza kwa uwezo wa nani? Kwa sababu hiyo, wao ndio watakaowahukumu ninyi. Lakini ikiwa ninawafukuza pepo kwa nguvu ya Roho wa Mungu, basi jueni kwamba utawala wa Mungu umekwisha fika kwenu. Awu anawezaje mtu kuivamia nyumba ya mtu mwenye nguvu na kumnyang'anya mali yake bila kwanza kumfunga huyo mtu mwenye nguvu? Hapo ndipo atakapoweza kumnyang'anya mali yake. Yeyote asiyejiunga nami anapingana nami, na yeyote asiyekusanya pamoja nami hutawanya. Kwa sababu hiyo nawambieni, watu watasamehewa dhambi na kufuru zao zote, lakini hawatasamehewa dhambi ya kumkufuru Roho Mtakatifu. Tena asemaye neno la kumpinga mwana wa mtu atasamehewa, lakini yule asemaye neno la kumpinga Roho Mtakatifu hatasamehewa, wala katika ulimwengu huu wala katika ulimwengu ujao. Mti ukiwa mzuri matunda yake yatakuwa mazuri; ukiwa mbaya matunda yake yatakuwa mabaya. Mti hujulikana kwa matunda yake. Enyi kizazi cha nyoka, Mnawezaje kusema mambo mema hali ninyi ni waovu? Maana mtu husema kutokana na yale yaliyojaa moyoni. Mtu mwema hutoa mambo mema katika hazina yake njema, na mtu mbaya hutoa mambo mabaya katika hazina yake mbaya. Basi nawaambieni, siku ya hukumu watu watapaswa kujibu juu ya kila neno lisilofaa wanalosema. Kutokana na maneno yako, ama utakubaliwa kuwa mwema ama utahukumiwa kuwa na hatia. Kisha baadhi ya walimu wa sheria na wafarisayo wakamwambia Yesu, tunataka kuona ishara kutoka kwako. Naye akawajibu, kizazi kiovu kisicho na uaminifu, mnataka ishara! Hamtapewa ishara nyingine ila tu ile ishara ya nabii Yona. Jinsi Yona alivyokaa siku tatu kutwa kucha tumboni mwa nyangumi, ndivyo naye mwana wa mtu atakavyokaa ndani ya ardhi siku tatu kutwa kucha. Watu wa Ninewi watatokea siku ya hukumu, nao watakihukumu kizazi hiki kwamba kina hatia, maana Waninewi walitubu kwa sababu ya mahubiri ya Yona, na kumbe hapa yupo mkuu zaidi kuliko Yona. Malkia wa kusini atatokea wakati kizazi hiki kitakapohukumiwa, naye atakihukumu kwamba kina hatia, maana yeye alisafiri kutoka mbali akaja kusikiliza maneno ya hekima ya Solomoni na kumbe hapa pana mkuu zaidi kuliko Solomoni. Pepo mchafu akifukuzwa kwa mtu huzururazurura jangwani akitafuta mahali pa kupumzika, asipate. Hapo hujisemea nitarudi katika makao yangu nilikotoka. Lakini anaporudi na kuyakuta tupu yamefagiwa na kupambwa, huenda kuwachukua pepo wengine saba wabaya zaidi kuliko yeye na wote huja wakamwingia huyo mtu, na hali ya mtu huyo sasa huwa mbaya zaidi kuliko hapo mwanzo. Ndivyo itakavyokuwa kwa watu hawa waovu. Yesu alikuwa bado anasema na umati wa watu, wakati mama yake na ndugu zake walipofika na kusimama nje wakitaka kusema naye basi mtu mmoja akamwambia, mama yako na ndugu zako wako nje, wanataka kusema nawe. Lakini Yesu akamjibu huyo mtu aliyemwambia hivyo, mama yangu ni nani na ndugu zangu ni akina nani? Kisha akanyoosha mkono wake juu ya wanafunzi wake, akasema, hawa ndiyo mama yangu na ndugu zangu, maana yeyote anayefanya anavyotaka Baba yangu aliye mbinguni, huyo ndiye kaka yangu dada yangu na mama yangu.