Mathayo, sura ya kumi na tatu. Siku hiyo hiyo Yesu alitoka katika ile nyumba akaenda kando ya ziwa akaketi. Makundi makubwa ya watu yalimzunguka, hata Yesu akapanda mashua akaketi, hawa watu walisimama kwenye ukingo wa ziwa. Naye Yesu akawaambia mambo mengi kwa mifano: Sikilizeni, mpanzi alikwenda kupanda mbegu. Alipokuwa akizipanda, nyingine zilianguka njiani Ndege wakaja wakazila. Nyingine zilianguka penye mawe, pasipokuwa na udongo mwingi. Mbegu hizo ziliota mara, kwa kuwa udongo haukuwa na kina. Jua lilipochomoza zilichomeka, na kwa kuwa mizizi yake haikuwa na nguvu, zikanyauka. Nyingine zilianguka kwenye miti ya miiba, nayo ikakuwa na kuzisonga. Lakini nyingine zilianguka kwenye udongo mzuri, zikaota Zikazaa. Nyingine punje mia moja, nyingine sitini, na nyingine thelathini. Sikieni basi kama mna masikio. Wanafunzi wake wakamwendea wakamuuliza, kwa nini unasema na watu kwa mifano? Yesu akawajibu, ninyi mmejaliwa kuzijua siri za utawala wa mbinguni, lakini wao hawakujaliwa. Maana aliye na kitu atapewa na kuzidishiwa lakini yule asiye na kitu hata kile alicho nacho kitachukuliwa. Ndiyo maana ninasema nao kwa mifano, kwa sababu wanatazama lakini hawaoni, wanasikiliza lakini hawasikii wala hawaelewi. Kwao yanatimia yale yaliyosema Nabii Isaya: kusikia mtasikia, lakini hamtaelewa; kutazama mtatazama, lakini hamtaona. Maana akili za watu hawa zimepumbaa, wameziba masikiyo yawo wamefunga macho yawo, lasivyo wangewona kwa macho yawo, wangesikiya kwa masikiyo yawo, wangeelewa kwa akili zawo, na kunigeukiya, asema Bwana, nami ningewaponya. Lakini heri yenu ninyi, maana macho yenu yanawona na masikiyo yenu yanasikiya. Kweli nawambiyeni, manabii na wambieni, watu wengi wema walitamani kuyawona yale mnayoyawona wasiyawone na kusikia yale mnayoyasikia wasiyasikie. Basi ninyi sikilizeni maana ya mfano huo wa mpanzi. Yeyote asikiyaye ujumbe wa utawala bila kuelewa, ni kama zile mbegu zilizoanguka njiani. Yule mwovu huja na kunyakuwa kile kilichopandwa moyoni mwake mtu huyo. Ile mbegu iliyopandwa penye mawe ni mfano wa mtu asikiyaye ujumbe huo na mara akaupokea kwa furaha lakini haumwingii na kuwa na mizizi ndani yake. Huendelea kuuzingatia ujumbe huo kwa kitambo tu, na wakati tabu au udhalimu vinapotokea kwa sababu ya ujumbe huo, anakata tamaa mara. Ile mbegu iliyoanguka kati ya miti ya miiba ni mfano wa mtu asikiaye huo ujumbe, lakini wasiwasi wa ulimwengu huu na anasa za mali huusonga ujumbe huo, naye hazai matunda. Ile mbegu iliyopandwa katika udongo mzuri ni mfano wa mtu wausikiaye ujumbe huo na kuuelewa naye huzaa matunda, na mbegu moja hutoa punje mia, nyingine sitini na nyingine thelathini. Yesu akawaambia watu mfano mwingine, utawala wa mbinguni unafanana na mtu aliyepanda mbegu nzuri katika shamba lake. Lakini watu wakiwa wamelala, adui yake akaja akapanda magugu kati ya ngano, akaenda zake. Basi mimea ilipoota na kuanza kuchanua, magugu pia yakaanza kuonekana. Watumishi wa yule mwenye shamba wakamwendea wakamwambia, Mheshimiwa, bila shaka ulipanda mbegu nzuri katika shamba lako. Sasa magugu yametoka wapi? Yeye akawajibu adui ndiye aliyefanya hivyo. Basi watumishi wake wakamuuliza, je, unataka twende tukayang'oe? Naye akawajibu, la, msije, labda mnapokusanya magugu mkang'oa na ngano pia. Acheni vikuwe pamoja mpaka wakati wa mavuno. Wakati huo nitawaambia wavunaji, kusanyeni kwanza magugu mkayafunge vifungu vifungu vya kuchomwa, lakini ngano ikusanyeni mkaiweke ghalani mwangu. Yesu akawaambia watu mfano mwingine. Utawala wa mbinguni unafanana na mbegu ya haradali aliyotwaa mtu akaipanda katika shamba lake. Yenyewe ni ndogo kuliko mbegu zote, lakini ikisha ota huwa kubwa kuliko mimea yote, hata ikawa mti na ndege wa angani huja na kujenga viota katika matawi yake. Yesu akawaambia mfano mwingine. Utawala wa mbinguni umefanana na chachu aliyotwaa mama mmoja, akaichanganya na unga debe moja, hata unga wote ukaumuka. Yesu aliwaambia watu hayo yote kwa mifano. Hakuwaambia chochote bila kutumia mifano. Ili jambo lililonenwa na nabii litimie, nitasema kwa mifano. Nitawaeleza mambo yaliyofichika tangu kuumbwa ulimwengu. Kisha Yesu aliwaaga wale watu, akaingia nyumbani. Wanafunzi wake wakamwendea, wakamwambia tufafanulie ule mfano wa magugu shambani. Yesu akawaambia, mpanzi wa zile mbegu nzuri ni mwana wa mtu, lile shamba ni ulimwengu, zile mbegu nzuri ni watu wale ambao utawala ni wao lakini yale magugu ni wale watu wa yule mwovu. Adui aliyepanda yale magugu ni Ibilisi. Mavuno ni mwisho wa ulimwengu, na wavunaji ni malaika. Kama vile magugu yanavyokusanywa kuchomwa moto, ndivyo itakavyokuwa mwishoni mwa nyakati. Mwana wa mtu atawatuma malaika wake wawakusanye kutoka katika utawala wake wale wote wenye kusababisha dhambi na wote wenye kutenda maovu na kuwatupa katika tanuru ya moto, na huko wataliya na kusaga meno. Kisha wale wema watang'ara kama jua katika utawala wa baba yao. Sikieni basi kama muna masikio. Utawala wa mbinguni umefanana na hazina iliyofichika shambani. Mtu mmoja aliigundua akaificha tena, alifurahi sana hata akaenda kuuza yote aliyokuwa nayo akalinunua shamba lile. Tena utawala wa mbinguni umefanana na mfanyabiashara mmoja mwenye kutafuta lulu nzuri. Alipopata lulu moja ya thamani kubwa, akaenda akauza yote aliyokuwa nayo akainunua lulu ile. Tena utawala wa mbinguni unafanana na wavu uliotupwa baharini, ukanasa samaki wa kila namna. Ulipojaa, watu waliuvuta pwani, wakaketi, wakachagua samaki wazuri, wakawaweka ndani ya vikapu vyao, na wabaya wakawatupa. Ndivyo itakavyokuwa mwishoni mwa nyakati. Malaika watatokea, watawatenganisha watu wabaya na watu wema na kuwatupa hao wabaya katika tanuru ya moto huko watalia na kusaga meno. Yesu akawauliza, mmeelewa mambo haya yote wakamjibu, namu. Naye akawaambia, hivyo basi kila mwalimu wa sheria aliye mwanafunzi wa utawala wa mbinguni anafanana na mwenye nyumba atoaye katika hazina yake vitu vipya na vya kale. Yesu alipomaliza kusema mifano hiyo Alitoka mahali hapo akaenda kijijini kwake. Huko wakawa anawafundisha watu katika sunagogi lao, hata wakashangaa wakasema, huyu amepata wapi hekima hii na maajabu? Je, huyu si yule mwana wa seremala? Je, mama yake si anaitwa Maria na ndugu zake si akina Yakobo, Yosefu, Simoni na Yuda? na dada zake je, si wote wako hapa pamoja nasi? Basi amepata wapi haya yote? Basi wakawa na mashaka naye. Lakini Yesu akawaambia, nabii hakosi kuheshimiwa isipokuwa katika nchi yake na nyumbani mwake. Kwa hiyo hakutenda miujiza mingi pale, kwa sababu ya kutoamini kwao.