Matayo, sura ya kumi na tano. Kisha wafarisayo na walimu wa sheria wakafika kutoka Yerusalemu wakamwendea Yesu wakamuuliza, kwa nini wanafunzi wako hawajali mapokeo tuliyopokea kutoka kwa wazee wetu? Hawanawi mikono yao kama ipasavyo kabla ya kula. Yesu akawajibu, kwa nini nanyi mnapendelea mapokeo yenu wenyewe na hamuijali sheria ya Mungu? Mungu amesema waheshimu baba yako na mama yako, na anayemkashifu baba au mama lazima afe. Lakini ninyi mwafundisha ati, kama mtu anacho kitu ambacho angeweza kuwasaidia nacho baba au mama yake, lakini akasema kitu hiki nimekitoa kwa Mungu, basi hapaswi tena kumheshimu baba yake Ndivyo mnavyodharau neno la Mungu kwa kufuata mafundisho yenu wenyewe. Enyi wanafiki, Isaya alibashiri sawa kabisa juu yenu: watu hawa asema Mungu, huniheshimu kwa maneno tu, lakini mioyoni mwao wako mbali nami. Kuniabudu kwao hakufai, maana mambo wanayofundisha ni maagizo ya kibinadamu tu. Yesu aliuita ule umati wa watu akawaambia, Sikilizeni na muelewe. Kitu kinachomchafua mtu si kile kiingiacho kinywani, bali kile kitokacho kinywani; hicho ndicho chenye kumchafua mtu. Kisha wanafunzi wakamwendea wakamwambia, Je, unajua kwamba wafarisayo walichukizwa waliposikia maneno yako? Lakini yeye akawajibu, kila mmea ambao Baba yangu aliye mbinguni hakupanda utang'olewa. Waacheni wenyewe, wao ni vipofu viongozi wa vipofu. Na kipofu akimwongoza kipofu, wote wawili huanguka shimoni. Petro akadakia, tufafanulie huo mfano. Yesu akasema, hata ninyi hamuelewi? Je, hamuelewi kwamba kila kinachoingia kinywani huenda tumboni na baadaye hutupa nje chooni? Lakini yale yatokayo kinywani hutoka moyoni na hayo ndiyo yanayomtia mtu unajisi. Maana moyoni hutoka mawazo maovu yanayosababisha uuaji, uzinzi, uasherati, wizi, ushahidi wa uongo na kashifa. Hayo ndiyo yanayomtia mtu unajisi, lakini kula chakula bila kunawa mikono hakumtii mtu unajisi. Yesu aliondoka mahali hapo akaenda kukaa katika sehemu za tiro na Sidoni. Basi mama mmoja mkanani wa nchi hiyo alimjia akapaza sauti, Mheshimiwa mwana wa Daudi, nionee huruma, binti yangu anasumbuliwa na pepo. Lakini yesu hakumjibu neno. Basi wanafunzi wake wakamwendea wakamwambia, mwambie aende zake, kwa maana anatufuatafuata akipiga kelele. Yesu akajibu, sikutumwa ila kwa watu wa israeli waliopotea kama kondoo hapo. Huyo mama akaja akapiga magoti mbele yake akasema, Mheshimiwa, nisaidie. Yesu akamjibu, si sawa kuchukua chakula cha watoto na kuwatupia mbwa. Huyo mama akajibu, ni kweli Mheshimiwa, lakini hata mbwa hula makombo yanayoanguka kutoka meza ya bwana wao. Hapo Yesu akamjibu, Mama, imani yako ni kubwa. Basi ufanyiwe kama unavyotaka. Yule binti yake akapona saa ile ile. Yesu alitoka hapo akaenda kando ya ziwa Galilaya, akapanda mlimani akaketi. Watu wengi sana wakamjia wakiwaleta vilema, vipofu viwete, bubu, na wengine wengi waliokuwa wagonjwa, wakawaweka mbele ya miguu yake, naye Yesu akawaponya. Umati ule wa watu ulishangaa sana ulipoona bubu wakiongea, waliokuwa wamelemaa wamepona, viwete wakitembea na vipofu wakiona, wakamsifu Mungu wa Israeli. Basi Yesu aliwaita wanafunzi wake akasema, na waonea watu hawa huruma kwa sababu kwa siku tatu wamekuwa nami, wala hawana chakula. Sipendi kuwaacha waende bila kula, wasije wakazimia njiani. Wanafunzi wakamwambia, hapa tuko nyikani, tutapata wapi chakula cha kuwatosha watu wengi hivi? Yesu akawauliza, mnayo mikate mingapi? Wakamjibu, saba na visamaki vichache. Basi Yesu akawaamuru watu wakaye chini akaitwa ile mikate saba na vile visamaki, akamshukuru Mungu, akavimega, akawapa wanafunzi, nao wakawagawia watu wote. Wakala wakashiba. Kisha wakakusanya makombo, wakajaza vikapu saba. Hawa waliokula walikuwa wanaume elfu nne licha ya wanawake na watoto. Basi Yesu akawaaga watu, akapanda mashua, akaenda katika tarafa ya Magadani.