Matayo, sura ya kumi na sita. Wafarisayo na Wasadukayo walimwendea Yesu na kwa kumjaribu wakamwomba afanye ishara itokayo mbinguni, lakini Yesu akawajibu, wakati wa jioni ukifika, ninyi husema hali ya hewa itakuwa nzuri, kwa maana anga ni jekundu, na alfajiri mwasema leo, hali ya hewa itakuwa ya dhoruba, maana anga ni jekundu na tena mawingu yametanda basi ninyi mnajua sana kusoma majira kwa kuangalia anga, lakini kutambua dalili za nyakati hizi hamjui. Kizazi kiovu kisicho na uaminifu mnataka ishara, lakini hamtapewa ishara yoyote isipokuwa tu ile ya Yona. Basi akawaacha akaenda zake. Wanafunzi wake walipokwisha vuka upande wa pili wa ziwa walijikuta wamesahau kuchukua mikate. Yesu akawaambia, Mwe macho na mjihadhari na, na chachu ya Wafarisayo na Wasadukayo. Lakini wao wakawa wanajadiliana, anasema hivyo kwa kuwa hatukuchukua mikate. Yesu alijua mawazo yao, akawaambia, enyi watu wenye imani haba, mbona mnajadiliana juu ya kutokuwa na mikate? Je, hamjaelewa bado? Je, hamkumbuki nilipoimega ile mikate mitano kwa ajili ya wale watu elfu tano je mlijaza vikapu vingapi vya makombo? Au ile mikate saba waliogawiwa wale watu elfu nne je, mlikusanya vikapu vingapi vya makombo? Inawezekanaje hamuelewi ya kwamba sikuwa ninasema juu ya mikate? Jihadharini na chachu ya Wafarisayo na Wasadukayo. Hapo wanafunzi wakafahamu kwamba aliwaambia wajihadhari siyo na chachu ya mkate, bali na mafundisho ya wa Wafarisayo na Wasadukayo. Yesu alipofika pande za Kaisarea Filipi, aliwauliza wanafunzi wake. Watu wanasema mwana wa mtu kuwa ni nani? Wakamjibu, wengine wanasema kuwa ni Yohane Mbatizaji. Wengine Eliya. Wengine Yeremia au mmojawapo wa manabii. Yesu akawauliza, na ninyi je, mwasema mimi ni nani? Simoni Petro akajibu, wewe ni Masiha, mwana wa Mungu aliye hai. Yesu akasema, heri wewe Simoni mwana wa Yona, kwa maana si binadamu adamu aliyekufunulia ukweli huu, ila Baba yangu aliye mbinguni. Nami nakuambia wewe, ni mwamba Petro, na juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu, wala kifo chenyewe hakitaweza kulishinda. Nitakupa funguo za utawala wa mbinguni kila utakachokataza duniani kitakatazwa pia mbinguni. Kila utakachoruhusu duniani kitaruhusiwa pia mbinguni. Kisha akawaonya wanafunzi wasimwambie mtu yeyote kwamba yeye ni Masiha. Tangu wakati huo Yesu alianza kuwajulisha waziwazi wazi wanafunzi wake, ni lazima mimi niende Yerusalemu na huko nikapate mateso mengi yatakayosababishwa na wazee makuhani wakuu na waalimu wa sheria Nitauawa na siku ya tatu nitafufuliwa. Hapo Petro akamchukua kando, akaanza kumkemea, isiwe hivyo Bwana, jambo hili halitakupata. Lakini Yesu akageuka, akamwambia Petro, ondoka kwangu Shetani, wewe ni kikwazo kwangu. Fikira zako si za Kimungu, ila ni za kibinadamu. Kisha Yesu akawaambia wanafunzi wake, kama mtu yeyote anataka kuwa mfuasi wangu ni lazima ajikane mwenyewe, auchukue msalaba wake, anifuate. Maana mtu anayetaka kuyaokoa maisha yake mwenyewe atayapoteza, lakini mtu anayeyapoteza maisha yake kwa ajili yangu atayapata. Je, mtu atafaidi nini akiupata utajiri wote wa ulimwengu na hali amepoteza maisha yake? Au mtu atatoa kitu gani kiwe badala ya maisha yake? Maana mwana wa mtu atakuja katika utukufu wa Baba yake pamoja na malaika wake, na hapo ndipo atakapomlipa kila mtu kadiri ya matendo yake. Kweli nawaambieni, wako wengine hapa hapa ambao hawatakufa kabla kabula ya kumwona mwana wa mtu akija katika utawala wake.