Mathayo, sura ya kumi na saba. Baada ya siku sita Yesu aliwachukua Petro, Yakobo na Yohane nduguye. Akaenda nao peke yao juu ya mlima mrefu. Huko wakiwa wanamtazama, akageuka sura, uso wake ukang'aa kama jua na mavazi yake yakawa meupe kama nuru. Mose na Eliya wakawatokea, wakawa wanazungumza naye. Hapo Petro akamwambia Yesu, Bwana, ni vizuri sana kwamba tupo hapa. Ukipenda nitajenga vibanda vitatu, kimoja chako, kimoja cha Mose na kimoja cha Eliya. Alipokuwa bado anasema hivyo, wingu jeupe likawafunika, na sauti ikasikika kutoka katika hilo wingu, Huyu ni mwanangu mpenzi, niliyependezwa naye, msikilizeni. Wanafunzi waliposikia hivyo wakaanguka kifudifudi, wakaogopa sana. Yesu akawaendea akawagusa, akasema, simameni, msiogope. Walipoinua macho yawo, hawakumuona mtu ila yesu peke yake. Basi walipokuwa wanashuka mlimani, Yesu akawaonya, msimwambie mtu mambo mliyoyaona, mpaka mwana wa mtu atakapofufuliwa kutoka wafu. Kisha wanafunzi wakamuuliza, mbona walimu wa sheria wanasema ati ni lazima kwanza eliya aje? Yesu akawajibu, kweli Eliya atakuja kutayarisha mambo yote, lakini nawaambieni, Eliya amekwisha kuja, nao hawakumtambua bali walimtendea jinsi walivyotaka. Mwana wa mtu atateswa vivyo hivyo mikononi mwao. Hapo hao wanafunzi wakafahamu kwamba Alikuwa akiwaambia juu ya Yohane Mbatizaji. Walipojiunga tena na ule umati wa watu, mtu mmoja alimwendea Yesu akampigia magoti akasema, Mheshimiwa, muonee huruma mwanangu, kwa kuwa ana kifafa, tena anateseka sana mara nyingi yeye huanguka motoni na majini. Nilimleta kwa wanafunzi wako, lakini hawakuweza kumponya. Yesu akajibu, enyi kizazi kisicho na imani kilichopotoka, nitakaa nanyi mpaka lini? Nitawavumilia ninyi mpaka lini? Nileteni mtoto huyo hapa. Basi Yesu akamkemea huyo pepo, naye akamtoka, na yule mtoto akapona saa ile ile. Kisha wanafunzi wakamwendea Yesu kwa faragha, wakamuuliza, kwa nini sisi hatukuweza kumtoa yule pepo? Yesu akawajibu, kwa sababu ya imani yenu haba. Nawaambieni kweli, kama tu mkiwa na imani iwe ndogo tu kama mbegu ya haradali, mtaweza kuwaambia mlima huu, toka hapa uende pale, nao utakwenda. Hakuna chochote ambacho hakingewezekana kwenu. Pepo wa namna hii hawezi kuondolewa ila kwa sala na kufunga. Walipokuwa wakisafiri huko Galilaya, Yesu aliwaambia, mwana wa mtu atakabidhiwa kwa watu, watamuua, lakini siku ya tatu atafufuliwa. Wanafunzi wakahuzunika mno. Walipofika Kafarnaumu, watu wenye kukusanya fedha ya zaka ya hekalu walimwendea Petro wakamuuliza, Je, Mwalimu wenu hulipa fedha ya zaka? Petro akajibu nam, hulipa. Basi Petro alipoingia ndani ya nyumba, kabla hata hajasema neno, Yesu akamuuliza: Simoni, wewe unaonaje, watawala wa dunia hukusanya ushuru au kodi kutoka kwa akina nani? Kutoka kwa watoto wao ama kutoka kwa wageni? Petro akajibu, kutoka kwa wageni. Yesu akamwambia Haya basi, watoto hawahusiki. Lakini kusudi tusiwakwaze, nenda ziwani, ukatupe ndoana. Chukua samaki wa kwanza atakayenaswa, fungua kinywa chake na ndani utakuta fedha taslimu ya zaka. Ichukue ukawape kwa ajili yangu na yako.