Matayo, sura ya kumi na tisa. Yesu alipomaliza kusema maneno hayo, alitoka Galilaya, akaenda katika mkoa wa Yudea, ngambo ya mto Yordani. Watu wengi walimfuata huko, naye akawaponya. Wafarisayo kadhaa walimjia wakamuuliza kwa kumtega. Je, ni halali mume kumpa talaka mkewe kwa kisa chochote? Yesu akawajibu, Je, hamkusoma katika maandiko matakatifu kwamba Mungu aliyemuumba mtu tangu mwanzo alimfanya mwanaume na mwanamke, na akasema, kwa sababu hiyo mwanaume atamwacha baba na mama yake, ataungana na mke wake, nao wawili watakuwa mwili mmoja. Kwa hiyo wao si wawili tena, bali mwili mmoja. Basi alichounganisha Mungu, binadamu asitenganishe. Lakini wao wakamuuliza kwa nini basi Mose alituagiza mwanamke apewe hati ya talaka na kuachwa? Yesu akawajibu, Mose aliwaruhusu kuwaacha wake zenu kwa sababu ya ugumu wa mioyo yenu, lakini haikuwa hivyo tangu mwanzo. Basi nawaambieni yeyote atakayemwacha mke wake, isipokuwa kwa sababu ya uzinzi, akaoa mke mwingine, anazini. Wanafunzi wake, ikiwa mambo ya mume na mke yako hivyo ni afadhali kutooa kabisa. Yesu akawaambia si wote wanaoweza kulipokea fundisho hili, isipokuwa tu wale waliojaliwa na Mungu, maana kuna sababu kadhaa za kutoweza kuoa. Wengine ni kwa sababu wamezaliwa hivyo, wengine kwa sababu wamefanywa hivyo na watu, na wengine wameamua kutooa kwa ajili ya utawala wa mbinguni. awezaye kulipokea fundisho hili. Na kisha watu wakamletea Yesu watoto wadogo ili awawekee mikono na kuwaombea, lakini wanafunzi wakawakemea. Yesu akasema, waacheni hao watoto waje kwangu, wala msiwazuie, maana utawala wa mbinguni ni wa watu walio kama watoto hawa. Basi akawawekea mikono, kisha akatoka mahali pale. Mtu mmoja alimjia Yesu, akamuuliza, Mwalimu, nifanye kitu gani chema ili niupate uzima wa milele? Yesu akamwambia, mbona unaniuliza kuhusu jambo jema? Kuna mmoja tu aliye mwema. Ukitaka kuingia katika uzima, shika amri. Yule mtu akamuuliza, amri zipi yesu akasema usiuwe usizini usiibe usitoe ushahidi wa uongo waheshimu baba na mama yako na mpende jirani yako kama unavyojipenda wewe mwenyewe huyo kijana akamwambia hayo yote nimeyazingatia tangu utoto wangu sasa nifanye nini zaidi yesu akamwambia kama unapenda kuwa mkamilifu, nenda ukauze mali yako, uwape masikini, nawe utakuwa na hazina mbinguni; kisha njoo unifuate. Huyo kijana aliposikia hayo, akaenda zake akiwa mwenye huzuni, maana alikuwa na mali nyingi. Hapo Yesu akawaambia wanafunzi wake, kweli nawaambieni, itakuwa vigumu sana kwa tajiri kuingia katika utawala wa mbinguni. Tena nawaambieni ni rahisi zaidi kwa ngamia kupita katika tundu la sindano kuliko kwa tajiri kuingia katika utawala wa mbinguni. Wale wanafunzi waliposikia hivyo walishangaa, wakamuuliza basi, ni nani atakayeweza kuokoka? Yesu akawatazama akasema, kwa binadamu jambo hili haliwezekani, lakini kwa Mungu mambo yote huwezekana. Kisha Petro akasema, na sisi je, Tumeacha yote tukakufuata, tutapata nini? Basi Yesu akawaambia, nawaambieni kweli, mwana wa mtu atakapoketi katika kiti cha enzi cha utukufu wake, katika ulimwengu mpya, ninyi mlionifuata mtaketi katika viti kumi na viwili mkiyahukumu makabila kumi na mawili ya Israeli. Na kila aliyeacha nyumba au kaka au dada au baba au mama au watoto au mashamba kwa ajili yangu, atapokea mara mia zaidi na kupata uzima wa milele. Lakini walio wa kwanza watakuwa wa mwisho, na walio wa mwisho watakuwa wa kwanza.