Matayo sura ya ishirini. Utawala wa mbinguni unafanana na mtu mwenye shamba la mizabibu ambaye alitoka asubuhi na mapema kuwaajiri wafanyakazi katika shamba lake. Akapatana nao kuwalipa mshahara wa kutwa. Kisha akawapeleka katika shamba lake la mizabibu. Akatoka mnamo saa tatu asubuhi, akawaona wengine wamesimama sokoni hawana kazi, akawaambia Nendeni nanyi mkafanye kazi katika shamba la mizabibu nami nitawapeni haki yenu. Basi wakaenda. Huyo mwenye shamba akatoka tena mnamo saa tisa akafanya vivyo hivyo. Hata mnamo saa kumi na moja jioni akatoka tena akawakuta watu wengine wamesimama pale sokoni. Basi akawauliza, mbona mmesimama hapa mchana kutwa bila kazi? Wakamjibu kwa sababu hakuna mtu aliyetuajiri. Yeye akawaambia, nendeni nanyi mkafanye kazi katika shamba la mizabibu. Kulipo kuchwa, huyo mwenye shamba alimwambia mtunza hazina wake, waite wafanyakazi ukawalipe mshahara wao, ukianzia na wale walioajiriwa mwisho na kumalizia na wale wa kwanza. Basi wakaja wale walioajiriwa mnamo saa kumi na moja, wakapokea kila mmoja mshahara wa kutwa. Wale wa kwanza walipofika walikuwa wanadhani watapatiwa zaidi, lakini hata wao wakapewa kila mmoja mshahara wa kutwa. Wakazipokea fedha zao, wakaanza kumnung'unikia yule bwana, wakasema, watu hawa waliajiriwa mwisho, walifanya kazi kwa muda wa saa moja tu, mbona umetutendea sawa na wao, hali sisi tumevumilia kazi ngumu kutwa na jua kali? Hapo yule bwana akamjibu mmoja wao, rafiki Sikukupunja kitu. Je, hukupatana na nami mshahara wa kutwa? Chukua haki yako uende zako. Napenda kumpa huyu wa mwisho sawa na wewe. Je, sina haki ya kufanya na mali yangu nipendavyo? Je, unaona kijicho kwa kuwa mimi ni mwema? Yesu akamaliza kwa kusema hivyo, walio wa mwisho watakuwa wa kwanza, na wa kwanza watakuwa wa mwisho. Yesu alipokuwa anakwenda Yerusalemu aliwachukuwa wale wanafunzi kumi na wawili faraghani na njiani, akawaambia, sikilizeni, tunakwenda Yerusalemu na huko, mwana wa mtu atakabidhiwa kwa makuhani wakuu na waalimu wa sheria, nao nawo watamhukumu au auawe, wa watamkabidhi kwa watu wa mataifa mengine, ili adhihakiwe, apigwe viboko na kusulibiwa lakini siku ya tatu atafufuliwa. Hapo mama yao wana wa Zebedayo alimjia Yesu pamoja na wanawe, akapiga magoti mbele yake, huku akimuomba kitu. Yesu akamuuliza, unataka nini? Huyo mama akamwambia, ahidi kwamba hawa wanangu wawili watakaa mmoja upande wako wa kulia na mwingine upande wako wa kushoto katika utawala wako. Yesu akajibu, hamjui mnaomba nini? Je, mnaweza kunywa kikombe cha mateso nitakachokunywa mimi? Wakamjibu, tunaweza. Yesu akawaambia, kweli mtakunywa kikombe changu, lakini kuketi kulia au kushoto kwangu si kazi yangu kupanga jambo hilo watapewa wale waliowekewa tayari na Baba yangu. Wale wanafunzi wengine kumi waliposikia hayo, wakawakasirikia hao ndugu wawili. Hivyo Yesu akawaita akawaambia, mnajua kwamba watawala wa mataifa huwatawala watu wao kwa mabavu na wakuu hao huwamiliki watu wao, lakini kwenu isiwe hivyo, ila yeyote anayetaka kuwa mkuu kati yenu sharti awe mtumishi wa wote na anayetaka kuwa wa kwanza kati yenu sharti awe mtumishi wenu. Jinsi hiyo hiyo mwana wa mtu hakuja kutumikiwa, bali kutumikia na kutoa maisha yake kuwa fidia ya watu wengi. Yesu alipokuwa anatoka Yeriko, umati mkubwa wa watu ulimfuata. Basi kulikuwa na vipofu wawili wameketi kando ya njia, na waliposikia kwamba Yesu alikuwa anapitia hapo, walipaza sauti, Mheshimiwa mwana wa Daudi, Utuhurumie! Ule umati wa watu ukawakemea na kuwaambia wanyamaze, lakini wao wakazidi kupaza sauti, Mheshimiwa mwana wa Daudi, utuhurumie! Yesu akasimama akawaita na kuwauliza, mnataka niwafanyie nini? Wakamjibu, Mheshimiwa, tunakuomba utufungulie macho yetu. Basi Yesu akawaonea huruma akawagusa macho yao na papo hapo wakaona tena, wakamfuata.