Matayo, sura ya na mbili. Yesu alisema nawo tena kwa kutumia mifano, utawala wa mbinguni umefanana na mfalume aliyemwandalia mwanaye kalamu ya arusi. Basi akawatuma watumishi kuwayita waliyoalikwa waje harusini, lakini waliyoalikwa hawakutaka kufika. Akawatuma tena watumishi wengine akisema, waambieni waliyoalikwa kalamu yangu iko tayari, sasa pahali wangu na ng'ombe wanono wamekwisha chinjwa, kila kitu ni tayali, njoni halusini. Lakini wawo hawakujali, wakahenda zao, mmoja shambani kwake, mwingine kwenye shuguli zake, na wengine wakawakamata wale watumishi wakawatukana, wakawauwa. Yule mfalume akakasilika, akawatuma asikali wake wakawaangamize wauwaji hawo na kuteketeza mji wao. Kisha akawaambia watumishi wake, karamu ya harusi iko tayari kweli, lakini walioalikwa hawakustahili. Basi nendeni katika njia ya panda na wowote wale mtakaowakuta waiteni waje harusini. Wale watumishi wakatoka wakaenda njiani, wakawaleta watu wote wabaya na wema, nyumba ya harusi ikajaa wageni. Mfalme alipoingia kuwaona wageni Akamgundua mmoja ambaye hakuvaa mavazi ya harusi. Mfalme akamuuliza, rafiki, umeingiaje hapa bila vazi la harusi? Lakini yeye akakaa kimya. Hapo mfalme akawaambia watumishi, mfungeni miguu na mikono mkamtupe nje gizani, huko atalia na kusaga meno. Yesu akamaliza kwa kusema, wengi wamealikwa, lakini wachache wameteuliwa. Kisha Wafarisayo wakaenda zao wakashauriana jinsi ya kumnasa Yesu kwa maneno yake. Lakini wakawatuma wafuasi wao pamoja na wafuasi wa kikundi cha Herode. Wakamuuliza, Mwalimu, tunajua kwamba wewe ni mtu mwaminifu na kwamba wafundisha njia ya Mungu kwa uaminifu, humwogopi mtu yeyote, maana cheo cha mtu si kitu kwako. Haya, tuambie maoni yako. Je, ni halali kulipa kodi kwa Kaisari au la? Lakini Yesu alitambua uovu wao, akawaambia, enyi wanafiki, mbona mnanijaribu? Nionyesheni fedha ya kulipia kodi. Wao wakamtolea sarafu ya fedha. Basi Yesu akawauliza, sura na chapa hii ni vya nani? Wakamjibu, ni vya Kaisari. Hapo Yesu akawaambia, basi mpeni Kaisari vilivyo vyake Kaisari na Mungu vilivyo vyake Mungu. Waliposikia hivyo wakashangaa, wakamwacha, wakaenda zao. Siku hiyo baadhi ya Wasadukayo walimwendea Yesu, hao ndiyo wale wasemao kwamba wafu hawafufuki. Basi wakamwambia Mwalimu, Mose alisema mtu aliyeoa akifa bila kuacha watoto lazima ndugu yake amwoe huyo mama mjane, wapate watoto kwa niaba ya ndugu yake. Sasa hapa petu palikuwa na ndugu saba. Wa kwanza alioa kisha akafa bila kuwa na watoto, akamwachia ndugu yake huyo mke wake mjane. Ikawa vivyo hivyo kwa ndugu wa pili na watatu mpaka wa saba baada ya ndugu hao wote kufa, akafa pia yule mama. Je, siku wafu atakapofufuka mama huyo atakuwa mke wa nani miongoni mwa wale ndugu saba? Wote saba walimwoa. Yesu akawajibu, kweli mmekosea, kwa sababu hamjui maandiko matakatifu wala nguvu ya Mungu. Maana wafu watakapofufuliwa hawataoa, wala kuolewa." watakuwa kama malaika mbinguni. Lakini kuhusu suala la wafu kufufuka, hamjasoma yale aliyowaambiyeni Mungu? Alisema, mimi ni Mungu wa Abrahamu, Isaka na Yakobo. Basi yeye si Mungu wa wafu, bali ni Mungu wa walio hai. Ule umati wa watu uliposikia hivyo ukayasitayajabiya mafundisho yake. Wafarisayo waliposikia kwamba Yesu alikuwa amewanyamazisha Wasadukayo, wakakutana pamoja. Mmoja wao mwanasheria akamuuliza Yesu kwa kumjaribu, Mwalimu, ni amri ipi iliyo kubwa zaidi katika sheria ya Mose? Yesu akamjibu, mpende Bwana Mungu wako kwa moyo wako wote, kwa roho yako yote, na kwa akili yako yote. Hii ndiyo amri kuu ya kwanza. Ya pili inafanana na hiyo, Mpende jirani yako kama unavyojipenda wewe mwenyewe. Sheria yote ya Mose na mafundisho ya manabii vinategemea amri hizi mbili. Wafarisayo walipokutana pamoja, Yesu akawauliza, ninyi mwaonaje juu ya Masiha? Je, ni mwana wa nani? Wakamjibu, wa Daudi. Yesu akawaambia, basi inawezekanaje kwamba kwa nguvu ya Roho Mtakatifu Daudi anamwita yeye Bwana? Maana alisema Bwana alimwambia Bwana wangu, keti upande wangu wa kulia mpaka nitakapowaweka adui zako chini ya miguu yako. Basi ikiwa Daudi anamwita Masiha Bwana, awezaje kuwa mwanaye? Hakuna mtu yeyote aliyeweza kumjibu neno, na tangu siku hiyo hakuna aliyethubutu tena kumuuliza swali.