Mathayo sura ya ishirini na tatu. Kisha akawaambia umati wa watu pamoja na wanafunzi wake, walimu wa sheria na wafarisayo wana mamlaka ya kufafanua sheria ya Mose. Kwa hivyo shikeni na kutekeleza chochote watakachowaambieni, lakini msiyaige matendo yao, maana hawatekelezi yale wanayoyahubiri. Hufunga mizigo mizito na kuwatwika watu mabegani, lakini wao wenyewe hawataki kunyoosha hata kidole wapate kuibeba wao. Hufanya matendo yao yote ili watu wawaone, maana huvaa tepe zenye maandishi ya sheria juu ya panda la uso na mikononi, na hupanua pindo za makoti yao. Hupenda nafasi za heshima katika karamu na viti vya heshima katika masunagogi. Hupenda kusalimiwa kwa heshima sokoni na kupendelea kuitwa na watu mwalimu. Lakini ninyi msiitwe kamwe mwalimu, maana mwalimu wenu ni mmoja tu, na nyinyote ni ndugu. Na wala msimwite mtu yeyote baba hapa duniani, maana baba yenu ni mmoja tu aliye mbinguni. Wala msiitwe viongozi, maana kiongozi wenu ni mmoja tu, ndiye Kristo. Aliye mkubwa miongoni mwenu ni lazima awe mtumishi wenu. Anayejikweza atashushwa, na anayejishusha atakwezwa. Ole wenu walimu wa sheria na Wafarisayo wanafiki! Mnaufunga mlango wa utawala wa mbinguni mbele ya macho ya watu, ninyi wenyewe hamuingii ndani, wala hamwaruhusu wanaotaka kuingia waingie. Ole wenu walimu wa sheria na Wafarisayo wanafiki! Mnawanyonya wajane na kujisingizia kuwa watu wema kwa kusali sala ndefu. Kwa sababu hiyo mtapata adhabu kali. Ole wenu walimu wa sheria na wafarisayo wanafiki, mnasafiri baharini na nchi kavu ili kumpata mtu mmoja afuate dini yenu. Mnapompata mwamfanya astahili maradufu zaidi kuliko ninyi wenyewe kuenda katika moto wa jehanamu. Ole wenu viongozi vipofu, ninyi mwasema ati mtu akiapa kwa hekalu kiapo hicho si kitu, lakini akiapa kwa dhahabu ya hekalu kiapo hicho kinamshika. Enyi vipofu wa pumbavu, kipi kilicho cha maana zaidi, dhahabu au hekalu linalofanya hiyo dhahabu kuwa takatifu? Tena mwasema ati mtu akiapa kwa madhabahu si kitu, lakini akiapa kwa zawadi iliyowekwa juu ya madhabahu, kiapo hicho humshika. Enyi vipofu, ni kipi kilicho cha maana zaidi, ile zawadi au madhabahu ambayo hufanya hiyo zawadi kuwa takatifu? Anayeapa kwa madhabahu ameapa kwa hiyo madhabahu na kwa chochote kilichowekwa juu yake, na anayeapa kwa hekalu ameapa kwa hilo hekalu na pia kwa yule akaaye ndani yake, na anayeapa kwa mbingu ameapa kwa kiti cha enzi cha Mungu na kwa huyo anayeketi juu yake. Ole wenu waalimu wa, wa sheria na wafarisayo wa, wanafiki, mnatoza watu zaka hata juu ya majani yenye harufu nzuri bizari na jira na huku mnaacha mambo muhimu ya sheria kama vile haki, huruma na imani. Hayo ndiyo hasa mliyopaswa kuyazingatia bila kusahau yale mengine. Viongozi vipofu, mnatoa nzi katika kinywaji lakini mnammeza ngamia. Ole wenu walimu wa sheria na Wafarisayo wanafiki, mnasafisha kikombe na bakuli kwa nje, lakini ndani mnaacha kumejaa vitu mlivyopata kwa unyang'anyi na uchoyo. Mfarisayo kipofu, kwanza safisha ndani ya kikombe ili na nje nako kupate kuwa safi. Ole wenu walimu wa sheria na wafarisayo wanafiki, mko kama makaburi yaliyopakwa chokaa ambayo kwa nje yanaonekana kuwa mazuri, lakini ndani yamejaa mifupa ya maiti na kila namna ya uchafu. Hali kadhalika, nanyi mnaonekana na watu kwa nje kuwa wema, lakini kwa ndani mmejaa unafiki na uovu. Ole wenu, walimu wa sheria na Wafarisayo wanafiki, mnajenga makaburi ya manabii na kuyapamba makaburi ya watu wema. Mwasema, kama sisi tungaliishi nyakati za wazee wetu, hatungalishiriki nao katika mauaji ya manabii. Hivyo mnathibitisha ninyi wenyewe kwamba ninyi ni watoto wa watu waliowauwa manabii. Haya, kamilisheni ile kazi wazee wenu walioianza. Enyi kizazi cha nyoka wenye sumu, munawezaje kuiepa hukumu ya moto wa Jehanamu? Maana mimi nimewapelekea ninyi manabii, watu wenye hekima na walimu. Mtawaua na kuwasulubisha baadhi yawo, na wengine mtawapiga viboko katika masunagogi yenu na kuwasaka katika kila mji. Hivyo lawama lote litawapateni kwaajili ya damu yote ya watu wema iliyomwagwa juu ya ardhi nam tangu kuuwawa kwa Abeli ambaye hakuwa na kosa mpaka kuuawa kwa Zakaria mwana wa Barakiya ambaye mlimuua hekaluni, kati ya patakatifu na madhabahu. Nawaambieni kweli, kizazi hiki kitapata adhabu kwa sababu ya mambo haya. Yerusalemu, we Yerusalemu, unawaua manabii na kuwapiga mawe wale waliotumwa kwako. Mara ngapi nimejaribu kuwakusanya watoto wako kwangu kama vile kuku anavyokusanya vifaranga vyake chini ya mabawa yake, lakini hukutaka. Haya basi, nyumba yako itaachwa mahame, na kuambia kweli hutaniona tena, mpaka wakati utakaposema abarikiwe huyo ajaye kwa jina la Bwana.