Matayo sura ya ishirini na nne. Yesu alitoka hekaluni na alipokuwa akiyenda zake, wanafunzi wake walimwendea wakamwonyesha majengo ya hekalu. Yesu akawambia, sawa mnaweza kuyatazama haya yote kweli. Nawambieni, hakuna hata jiwe moja litakalosalia hapa juu ya lingine. Kila kitu kitaharibiwa. Yesu alipokuwa meketi juu ya mlima wa Mizeituni, wanafunzi walimwendea faragani wakamuuliza, "Tuambie, mambo haya yatatukia lini? Ni ishara gani itakayoonyesha kuja kwako na mwisho wa dunia? Yesu akawajibu jihadharini, msije mkadanganywa na mtu maana, wengi watatokea na kulitumia jina langu wakisema, mimi ndiye yule Masiha, na watawapotosha watu wengi. Mtasikia juu ya vita na fununu za vita, lakini msifadhaike, maana ni lazima hayo yatokee, lakini mwisho wenyewe ungali bado. Taifa moja litapigana na taifa lingine, utawala mmoja utapigana na utawala mwingine. Hapa na pale patakuwa na njaa na mitetemeko ya ardhi. Yote hayo ni kama tu maumivu ya kujifungua mtoto. Kisha watawatoeni ili mteswe na kuuawa. Mataifa yote yatawachukieni kwa ajili ya jina langu. Tena wengi wataiacha imani yao, watasalitiana na kuchukiana. Watatokea manabii wengi wa uongo watakaowapotosha watu wengi. Kwa sababu ya ongezeko la uhalifu, mapendo ya watu wengi yatafifia, lakini atakayevumilia mpaka mwisho ataokoka. Ila kabla ya mwisho kufika, hii habari njema ya utawala wa Mungu itahubiriwa ulimwenguni kote kama ushuhuda kwa mataifa yote. Basi mtamwona chukizo haribifu aliye nenwa na nabii Danieli amesimama mahali pa takatifu, hapo msomaji na atambue maana yake. Hapo walioko Yudeya na wakimbilie milimani, aliye juu ya paa la nyumba yake asishuke kuchukua kitu nyumbani mwake, aliye shambani asirudi nyuma kuchukua vazi lake. Ole wao kina mama wajawazito na wanaonyonyesha siku hizo! Ombeni ili kukimbia kwenu kusiwe nyakati za baridi au siku ya Sabato. Maana wakati huo kutakuwa na dhiki kubwa ambayo haijapata kuwako tangu mwanzo wa ulimwengu mpaka leo, wala haitapata kutokea tena. Kama siku hizo hazingalipunguzwa, hakuna binadamu yeyote ambaye angeokoka. Lakini siku hizo zitapunguzwa kwa ajili ya wale walioteuliwa. Basi mtu akiwaambieni siku hizo, Masiha yuko hapa au yuko pale, msimsadiki. Maana watatokea masiha wa uongo na manabii wa uongo, watafanya ishara kubwa na maajabu ya kuweza kuwapotosha, kama ingewezekana, hata wateule wa Mungu. Sikilizeni, nimewaambieni mambo haya kabla. Basi Wakiwaambieni, tazameni yuko jangwani, msiende huko, au tazameni amejificha ndani, msisadiki. Maana kama vile umeme uangazavyo kutoka mashariki hadi magharibi, ndivyo kutakavyokuwa kuja kwake mwana wa mtu. Pale ulipomzoga, ndipo watakapokusanyika tai. Mara baada ya dhiki ya siku hizo, jua litatiwa giza, mwezi hautaangaza, nyota zitaanguka kutoka angani na nguvu za mbinguni zitatikiswa. Kisha ishara ya mwana wa mtu itaonekana angani, na hapo makabila yote duniani yatalalamika. Watamuona mwana wa mtu akija juu ya mawingu ya angani, mwenye nguvu na utukufu mwingi. Naye atawatuma malaika wake wenye tarumbeta la kuvuma sana, nao watawakusanya wateule wake kutoka pande zote nne za dunia, toka mwisho huu wa mbingu hadi mwisho huu kwa mtini jifunzeni mfano huu. Mara tu matawi yake yanapoanza kuwa laini na kuchanua majani, mnajua kwamba wakati wa kiangazi umekaribia. Hali kadhalika nanyi, mtakapoona mambo haya yote yakitendeka, jueni kwamba mwana wa mtu yuko karibu sana. Nawaambieni kweli, kizazi hiki hakitapita kabla ya mambo haya yote kutukia. Nam, mbingu na dunia zitapita, lakini maneno yangu hayatapita kamwe. Lakini juu ya siku au saa hiyo hakuna mtu ajuaye itakuja lini, wala malaika wa mbinguni, wala mwana wa mtu, ila tu Baba peke yake ajua. Itakuwa kama nyakati za Noa, maana nyakati hizo kabla ya gharika kuu watu walikuwa wakila na kunywa, wakioa na kuolewa, mpaka Noa alipoingia ndani ya ile safina hawakujua kuna nini mpaka ile gharika ipotokea ikawachukua wote. Ndivyo itakavyokuwa wakati mwana wa mtu atakapokuja. Wakati huo watu wawili watakuwa shambani, mmoja atachukuliwa na mwingine ataachwa. Akina mama wawili watakuwa wanasaga nafaka, mmoja atachukuliwa na wapili ataachwa. Basi kesheni, kwa maana hamjui siku atakayokuja Bwana wenu. Lakini kumbukeni jambo hili. Kama mwenye nyumba angejua saa mwizi atakayofika, angekesha, wala hangeiacha nyumba yake ivunjwe. Kwa hiyo nanyi pia muwe tayari, kwa maana mwana wa mtu atakuja saa msiyoifikiria. Yesu akaendelea kusema, ni nani basi mtumishi mwaminifu na mwenye busara ambaye bwana wake atamweka juu ya watu wake awape chakula kwa wakati wake? Mtumishi yule ambaye bwana wake atakapokuja atamkuta akifanya hivyo, kweli nawambieni, atamweka mtumishi huyo aisimamie mali yake yote. Lakini kama mtumishi mbaya akijisemea moyoni, bwana wangu anakawia kurudi, kisha akaanza kuwapiga watumishi wenzake, akaanza kula na kunywa pamoja na walevi, bwana wake atakuja siku asiyoitazamia na saa asiyoijua, atamkata vipande viwili na kumweka kundi moja na wanafiki. Huko kutakuwa na kulia na kusaga meno.