Mathayo, sura ya 25. Wakati huo utawala wa mbinguni utafanana na wasichana kumi waliochukua taa zao wakaenda kumlaki bwana harusi. Watano miongoni mwao walikuwa wapumbavu na watano walikuwa wenye busara. Wale wapumbavu walichukua taa zao, lakini hawakuchukua mafuta, lakini wale wenye busara walichukua mafuta katika chupa pamoja na taa zao kwa kuwa bwana harusi alikawia kuja, wale wasichana wote walisinzia wakalala. Usiku wa manane kukawa na kelele, haya haya, bwana harusi anakuja, nendeni kumlaki. Hapo wale wasichana wote wakaamka wakazitayarisha taa zao. Wale wapumbavu wakawaambia wale wenye busara, tupeni mafuta yenu kidogo, maana taa zetu zinazimika. Lakini wale wenye busara wakawaambia hayata tosha sisi na ninyi, afadhali mwende dukani mkajinunulie wenyewe. Basi wale wasichana wapumbavu walipokwenda kununua mafuta, bwana harusi akafika, na wale wasichana waliokuwa tayari wakaingia pamoja naye katika jumba la harusi, kisha mlango ukafungwa. Baadaye wale wasichana wengine wakaja, wakaita, Bwana, Bwana, tufungulie. Lakini yeye akawajibu Nawaambieni kweli siwajui ninyi. Kisha Yesu akasema, kesheni basi, kwa maana hamjui siku wala saa. Itakuwa kama mtu mmoja aliyetaka kusafiri ng'ambo. Aliwaita watumishi wake akawakabidhi mali yake. Alimpa kila mmoja kadiri ya uwezo wake, mmoja sarafu tano za fedha ziitwazo talanta, mwingine talanta mbili, na mwingine Talanta moja, kisha akasafiri. Mara yule aliyekabidhiwa talanta tano akafanya kazi nazo akapata faida talanta tano. Hali kadhalika na yule aliyekabidhiwa talanta mbili akapata faida talanta mbili. Lakini yule aliyekabidhiwa talanta moja akaenda akachimba shimo ardhini, akaificha fedha ya bwana wake. Baada ya muda mrefu, yule bwana alirudi akaanza kukagua hesabu ya matumizi na mapato ya fedha yake. Mtumishi aliyekabidhiwa ya talanta tano akaja amechukua zile talanta tano faida, akamwambia mzee, ulinikabidhi talanta tano, hapa pana talanta tano zaidi faida niliyopata. Bwana wake akamwambia, vema, mtumishi mwema na mwaminifu, umekuwa mwaminifu katika mambo madogo, nitakukabidhi makubwa. Njoo ufurahi pamoja na bwana wako. Mtumishi aliyekabidhiwa talanta mbili akaja akatoa talanta mbili faida, akisema mzee, ulinikabidhi talanta mbili, hapa hapa na talanta mbili zaidi faida niliyopata. Bwana wake akamwambia, vema mtumishi mwema na mwaminifu, umekuwa mwaminifu katika mambo madogo, nitakukabidhi makubwa. Njoo ufurahi pamoja na bwana wako. Lakini yule aliyekabidhiwa talanta moja akaja akasema, mzee, najua wewe ni mtu mgumu, wewe huvuna pale ambapo hukupanda na kukusanya ambapo hukutawanya. Niliogopa nikaificha fedha yako katika ardhi. Chukua basi mali yako. Bwana wake akamjibu, wewe ni mtumishi muovu na mvivu. Ulijua kwamba mimi huvuna mahali ambapo sikupanda na nakusanya pale ambapo sikutawanya mbegu. Ilikulazimu basi kuiweka fedha yangu katika benki, nami ningelichukua mtaji wangu na faida yake. Basi mnyang'anyeni hiyo fedha, mkampe yule mwenye talanta kumi, maana aliye na kitu atapewa na kuzidishiwa, lakini yule asiye na kitu, hata kile alicho nacho kitachukuliwa. Na kuhusu huyu mtumishi asiye na faida, mtupeni nje gizani. Huko kutakuwa na kulia na kusaga meno. Wakati mwana wa mtu atakapokuja katika utukufu wake na malaika wote wakiwa pamoja naye, hapo ataketi juu ya kiti chake cha enzi kitukufu. Mataifa yote yatakusanywa mbele yake, naye atawatenganisha watu kama vile mchungaji anavyowatenga kondoo mbali na mbuzi. Atawaweka kondoo upande wake wa kulia na mbuzi upande wake wa kushoto kisha mfalume atawaambia wale walio upande wake wa kulia, njoni enyi mliobarikiwa na Baba yangu, pokeeni utawala mliotayarishiwa tangu kuumbwa kwa ulimwengu. Maana nilikuwa na njaa, nanyi mkanipa chakula, nilikuwa na kiu, nanyi mkanipa maji, nilikuwa mgeni, mkanikaribisha, nilikuwa uchi, nanyi mkanivika, nilikuwa mgonjwa, mkaja kunitazama, nilikuwa gerezani mkaja kunitembelea. Hapo hao watu wema watamjibu mfalume, Bwana, lini tulikuona mwenye njaa tukakupa chakula, au ukiwa na kiu tukakunywesha maji? Lini tulikuona ukiwa mgeni tukakukaribisha, au bila nguo tukakuvika? Lini tulikuona ukiwa mgonjwa au mfungwa tukaja kukutazama? Mfalume atawajibu Kweli nawaambieni, kila kitu mlichomtendea mmojawapo wa hawa ndugu zangu wadogo, mlinitendea mimi. Kisha atawaambia wale walio upande wake wa kushoto, ondokeni kwangu, enyi mliolaaniwa, nendeni katika moto wa milele aliyotayarishiwa Ibilisi na malaika wake. Maana nilikuwa na njaa, nanyi hamkunipa chakula, nilikuwa na kiu, hamkunipa maji, nilikuwa mgeni hamkunikalibisha. Nilikuwa mgonjwa na mfungwa, nanyi na hamkuja kunitazama. Hapo nawo watajibu, Bwana, ni lini tulipokuona ukiwa na njaa au kiu, ukiwa mgeni au bila nguo, ukiwa mgonjwa au mfungwa, nasi na hatukuja kukuhudumia? Naye atawajibu, nawaambieni kweli kila mulipokataa kumtendea mambo haya mmoja wapo wa hawa wadogo, mlikataa kunitendea mimi. Basi hawa watakwenda kupata adhabu ya milele, lakini wale wema watapata uzima wa milele.