Mathayo sura ya ishirini na saba. Kulipo pambazuka makuhani wakuu wote na wazee wa watu walifanya mashauri juu ya Yesu wapate kumuua. Wakamfunga pingu, wakamchukua, wakamkabidhi kwa Pilato mkuu wa mkoa. Hapo Yuda ambaye ndiye aliye msaliti alipoona kwamba wamekwisha mhukumu Yesu akajuta, akawarudishia makuhani wakuu zile sarafu thelathini za fedha Akawaambia, nimekosa kwa kumtoa mtu asiye na hatia au wawe. Lakini wao wakasema, yatuhusu nini sisi? Hilo ni shauri lako. Naye akazitupa zile fedha hekaluni, akatoka nje, akaenda kujinyonga. Makuhani wakuu wakazichukua zile fedha wakasema, haifai kuziweka katika hazina ya hekalu kwa maana ni fedha za damu. Basi wakashauriana wakanunuwa nazo shamba la mfinyanzi liwe mahali pa kuzika wageni. Ndiyo mana mpaka leo shamba hilo linaitwa shamba la damu. Hivyo maneno ya nabii Yeremiya yakatimiya: walizichukuwa sarafu thelathini za fedha, thamani ya yule ambaye, baadhi ya wana wa Israeli walipanga bei, wakanunuwa nazo shamba la mfinyanzi kama Bwana alivyoniagiza. Yesu alisimamishwa mbele ya mkuu wa mkoa. Basi mkuu wa mkoa akamuuliza, je, wewe ndiwe mfalme wa Wayahudi? Yesu akamwambia, wewe umesema. Lakini makuhani wakuu na wazee walipokuwa wanamshtaki, hakujibu neno. Hivyo Pilato akamuuliza, je, husikii mashtaka hayo yote wanayotoa juu yako? Lakini Yesu hakumjibu hata neno moja hata huyo mkuu wa mkoa akashangaa sana. Ilikuwa kawaida wakati wa sikukuu ya Pasaka mkuu wa mkoa kuwafungulia Wayahudi mfungwa mmoja waliyemtaka. Wakati huo kulikuwa na mfungwa mmoja jina lake Baraba. Hivyo, watu walipokusanyika pamoja, Pilato akawauliza mwataka ni mfungue yupi kati ya wawili hawa, Baraba ama Yesu aitwaye Kristo? Alisema hivyo maana alijua wazi kwamba walimleta kwake kwa sababu ya wivu. Pilato alipokuwa amekaa katika kiti cha hukumu, mke wake akampelekea ujumbe, usijitie katika shauri la mtu huyu mwema, kwa maana leo nimeteseka sana katika ndoto kwa sababu yake. Lakini makuhani wakuu na wazee wakawashauri watu waombe Baraba afunguliwe na Yesu auawe. Mkuu wa mkoa akawauliza ni yupi kati ya hawa wawili mnayetaka nimfungue? Wakamjibu, Baraba. Pilato akawauliza, sasa nitafanye nini na Yesu aitwaye Kristo? Wote wakasema, asulibiwe! Pilato akawauliza, kwa nini? amefanya kosa gani? Wao wakazidi kupaza sauti, asulibiwe! Basi Pilato alipotambua kwamba hafanikiwi chochote na kwamba maasi yalikuwa yanaanza, alichukua maji akanawa mikono mbele ya ule umati wa watu, akasema, mimi sina lawama juu ya kifo cha mtu huyu, shauri lenu wenyewe. Watu wote wakasema, damu yake na iwe juu yetu na juu ya watoto wetu. Hapo Pilato akawafungulia Baraba kutoka gerezani, lakini akamtoa Yesu asulibiwe . Kisha askari wa mkuu wa mkoa wakamwingiza Yesu ndani ya ikulu, wakamkusanyia kikosi kizima. Wakamvua nguo zake, wakamvika joho la rangi nyekundu, wakasokota taji ya miiba, wakamvika kichwani, wakamwekea pia mwanzi katika mkono wake wa kulia. Wakapiga magoti mbele yake, wakamdhihaki wakisema, Shikamoo, mfalme wa Wayahudi. Wakamtemea mate, wakauchukua ule mwanzi wakampiga nao kichwani. Baada ya kumdhihaki, wakamvua lile joho, wakamvika nguo zake, kisha wakampeleka kumsulibisha. Walipokuwa wakienda, wakamkuta mtu mmoja jina lake Simoni mwenyeji wa Kurene wakamlazimisha kuuchukua msalaba wake Yesu. Walipofika mahali paitwapo Golgotha, maana yake mahali pa fuvu la kichwa, wakampa mchanganyiko wa divai na nyongo, lakini Yesu alipoonja akakataa kunywa. Walimsulibisha, kisha wakagawana mavazi yake kwa kuyapigia kura. Wakaketi wakawa wanamchunga. Juu ya kichwa chake wakaweka mshitaka wake ulioandikwa Huyu ni Yesu mfalume wa Wayahudi. Wanyang'anyi wawili walisulibiwa piya pamoja naye, mmoja upande wa kushoto na mwingine upande wa kuliya. Watu waliokuwa wanapita mahali hapo walimtukana wakitikisa vichwa vyawo na kusema, wewe siulijidai kulivunja hekalu na kulijenga kwa siku tatu? Sasa jiokowe mwenyewe, kama wewe ni mwana wa Mungu basi shuka msalabani. Hali kadhalika na makuhani wakuu pamoja na walimu wa sheria na wazee walimdhihaki wakisema, aliwaokoa wengine, lakini kujiokoa mwenyewe hawezi. Eti yeye ni mfalume wa Wayahudi, basi sasa naashuke msalabani nasi tutamwamini. Alimtumainia Mungu na kusema eti yeye ni mwana wa Mungu, basi Mungu na amuokoe kama anapendezwa naye. Hali kadhalika na wale waliosulibiwa pamoja naye Wakamtukana. Tangu saa sita mchana mpaka saa tisa nchi yote ikawa katika giza. Mnamo saa tisa Yesu akalia kwa sauti kubwa, Eli Eli lema sabakthani, maana yake Mungu wangu, Mungu wangu, mbona umeniacha? Lakini wale waliosimama pale waliposikia hivyo wakasema, anamwita Eliya. Mmoja wao akakimbia akachukua sifongo akaichovya katika siki, akaiweka juu ya mwanzi, akampa anywe. Wengine wakasema, acha tuone kama Eliya anakuja kuja kumwokoa. Basi Yesu akalia tena kwa sauti kubwa, akakata roho. Hapo pazia la hekalu likapasuka vipande viwili toka juu mpaka chini, nchi ikatetemeka, mawe yakapasuka makaburi yakafunguka na watu wengi wa Mungu waliyokufa wakafufuliwa. Nao baada ya kufufuka kwake wakatoka makaburini, wakaingia katika mji mtakatifu, wakaonekana na watu wengi. Basi jemadari na wale waliokuwa wakimchunga Yesu walipoona mtetemeko wa aridhi na yale mambo yaliyotukia wakaogopa sana, wakasema, kweli mtu huyu alikuwa mwana wa Mungu. Na pale walikuwako wanawake wengi wakitazama kwa mbali. Hao ndio wale waliomfuata Yesu kutoka Galilaya wakimtumikia. Miongoni mwao walikuwa Maria Magdalene, Maria mama yao Yakobo na Yosefu, pamoja na mama yao wana wa Zebedayo. Ilipokuwa jioni, akaja mtu mmoja tajiri mwenyeji wa Arimataya jina lake Yosefu. Yeye pia alikuwa mwanafunzi wa Yesu akamwendea Pilato akaomba apewe mwili wa Yesu. Basi Pilato akaamuru apewe. Yosefu akauchukuwa ule mwili, akauzungushia sanda safi ya kitani, akauweka ndani ya kaburi lake ejipya alilokuwa amelichonga katika mwamba. Kisha akavingirisha jiwe kubwa mbele ya mlango wa kaburi, akaenda zake. Mariya Magdalene na yule Mariya mwingine walikuwa wameketi kulielekea kaburi. Kesho yake, yani siku iliyofuata ile ya maandalio, makuhani wakuu na wafarisayo walimwendea Pilato wakasema, mheshimiwa, tunakumbuka kwamba yule mdanganyifu alisema kabla ya kufa ati, baada ya siku tatu nitafufuka. Kwa hiyo, amuru kaburi lilindwe mpaka siku ya tatu, ili wanafunzi wake wasije wakamwiba na kuwaambia watu kwamba amefufuka. Uongo huu wa mwisho utakuwa mbaya zaidi kuliko ule wa awali. Pilato akawaambia, "Haya, mnao walinzi, nendeni mkalinde kadiri mjuavyo." Basi wakaenda wakalilinda kaburi, wakatia muhuri juu ya lile jiwe na kumwacha hapo askari mlinzi.