Mheshimiwa Teofilo, watu wengi wamejitahidi kuandika juu ya mambo yale ambayo yametendeka kati yetu. Waliandika kama tulivyoelezwa na wale walioyaona mambo hayo kwa macho tangu mwanzo waliotangaza ujumbe huo. Inafaa nami pia mheshimiwa, baada ya kuchunguza kwa makini mambo yote tangu mwanzo ni kuandikie kwa mpango ili nawe uweze kujionea mwenyewe ukweli wa mambo yale uliyofundishwa. Wakati Herode alipokuwa mfalme wa Yudeya, kulikuwa na kuhani mmoja, jina lake Zakariya wa kikundi cha Abiya. Mke wake alikuwa anaitwa Elisabeti, naye alikuwa wa ukoo wa kuhani Aroni. Wote wawili walikuwa waaminifu kwa Mungu, wakiishi kwa ukamilifu kulingana na amri na maagizo yote ya Bwana, lakini hawakuwa wamejaliwa watoto, kwa vile Elisabeti alikuwa tasa na wowote wawili walikuwa wamekwisha zeeka sana. Siku moja, ilipokuwa zamu yake kufanya huduma ya ukuhani mbele ya Mungu, Zakaria alichaguliwa kwa kura, kama ilivyokuwa desturi, kuingia hekaluni ili afukize ubani. Watu umati mkubwa walikuwa wamekusanyika nje wanasali Wakati huo wa kufukiza ubani, malaika wa Bwana akamtokea humo ndani, akasimama upande wa kulia wa meza ya kufukizia ubani. Zakariya alipomuona alifadhaika, hofu ikamwingia. Lakini malaika akamwambia Zakariya, usiogope, kwa maana sala yako imesikilizwa na Elisabeti mkeo atakuzalia mtoto wa kiume, nawe utampa jina Yohane. Utakuwa na furaha kubwa na watu wengi watashangilia kwa sababu ya kuzaliwa kwake. Atakuwa mkuu mbele ya Bwana, hatakunywa divai wala kileo, na atajazwa Roho Mtakatifu tangu tumboni mwa mama yake. Atawaelekeza wengi wa watu wa Israeli kwa Bwana Mungu wao. Atamtangulia Bwana akiongozwa na nguvu na roho kama Eliya, atawapatanisha kina baba na watoto wao. Atawafanya wasiotii wawe na fikira za waadilifu na hivyo amtayarishie Bwana watu wake. Zakaria akamwambia huyo malaika, ni kitu gani kitakachonihakikishia jambo hilo? Mimi ni mzee, hali kadhalika na mke wangu. Malaika akamjibu, mimi ni Gabrieli nisimamaye mbele ya Mungu, na nimetumwa niseme nawe, nikuletee hii habari njema. Sikiliza, Utakuwa bubu kwa sababu huyasadiki maneno ambayo yatatimia kwa wakati wake. Hutaweza kusema mpaka hayo niliyokuambia yatakapotimia. Wakati huo, wale watu walikuwa wanamngoja Zakaria, huku wakishangaa juu ya kukawia kwake hekaluni. Alipotoka nje, hakuweza kusema nao, ikawa dhahiri kwao kwamba alikuwa ameona ono hekaluni, lakini akawa anawapa ishara kwa mikono Akabaki bubu. Zamu ya utumishi wake ilipokwisha, alirudi nyumbani kwake. Baadaye Elisabeti mkewe akapata mimba, akajificha nyumbani kwa muda wa miezi mitano, akisema, Sasa Bwana amenitendea hivyo, ameniondolea aibu niliyokuwa nayo mbele ya watu. Mwezi wa sita malaika Gabrieli alitumwa na Mungu aende kwenye mji uitwao Nazareti huko Galilaya, kwa msichana mmoja aitwaye Mariya, mchumba wa mtu mmoja jina lake Yosefu wa ukoo wa Daudi. Malaika akaingia nyumbani mwake akamwambia, salamu Mariya, umejaliwa neema nyingi, Bwana yu pamoja nawe. Mariya aliposikia maneno hayo alifadhaika sana, akawaza Maneno haya yana maana gani? Malaika akamwambia usiogope Maria, kwa maana Mungu amekujalia neema ni hivi utapata mimba, utamzaa mtoto wa kiume na utampa jina Yesu. Yeye atakuwa mkuu na ataitwa mwana wa Mungu mkuu. Bwana Mungu atampa kiti cha mfalme Daudi babu yake, kwa hiyo atautawala ukoo wa Yakobo milele na na utawala wake hautakuwa na mwisho. Maria akamjibu, yatawezekanaje hayo hali mimi ni bikira? Malaika akamjibu, Roho Mtakatifu atakushukia na uwezo wake Mungu mkuu utakujia kama kivuli. Kwa sababu hiyo, mtoto atakayezaliwa ataitwa mtakatifu na mwana wa Mungu. Ujue pia kwamba hata Elisabeti jamaa yako naye amepata mimba ingawa ni mzee, na sasa ni mwezi wa sita kwake yeye ambaye watu walimfahamu kuwa tasa. Kwa maana hakuna lisilowezekana kwa Mungu. Maria akasema, mimi ni mtumishi wa Bwana, nitendewe kama ulivyosema. Kisha yule malaika akaenda zake. Siku kadhaa baadaye, Mariya alifunga safari akaenda kwa haraka hadi mji mmoja ulioko katika milima ya Yuda. Huko aliingia katika nyumba ya Zakariya akamsalimu Elisabeti. Mara tu Elisabeti aliposikia sauti ya Mariya, kitoto kichanga tumboni mwake Elisabeti kikaruka kwa furaha, naye Elisabeti akajazwa Roho Mtakatifu akasema kwa sauti kubwa, umebarikiwa kuliko wanawake wote na yeye utakaye mzaa amebarikiwa. Mimi ni nani hata mama wa Bwana wangu afike kwangu na kuambia? Mara tu niliposikia sauti yako, kitoto kichanga tumboni mwangu kiliruka kwa furaha. Heri yako wewe uliyesadiki kwamba yatatimia yale Bwana aliyokuambia. Naye Maria akasema, moyo wangu wamtukuza Bwana Roho yangu inafurahi kwa sababu ya Mungu Mwokozi wangu, kwa kuwa amemwangalia kwa huruma mtumishi wake mnyenyekevu. Hivyo tangu sasa watu wote wataniita mwenye heri, kwa kuwa Mwenyezi Mungu amenifanyia makuu. Jina lake ni takatifu, huruma yake kwa watu wanaomcha hudumu kizazi hata kizazi. Amefanya mambo makuu kwa mkono wake. Amewatawanya wenye kiburi katika mawazo ya mioyo yao. Amewashusha wenye vyeo kutoka viti vyao vya enzi, akawakweza wanyenyekevu. Wenye njaa amewashibisha mema, matajiri amewaacha waende mikono mitupu. Amempokea Israeli mtumishi wake, akikumbuka huruma yake, kama alivyowaahidia wazee wetu, Abrahamu na wazawa wake hata milele. Maria alikaa na Elisabeti kwa muda upatao miezi mitatu, halafu akarudi nyumbani kwake. Wakati wa kujifungua kwake Elisabeti ulifika, akajifungua mtoto wa kiume. Jirani na watu wa jamaa yake walipopata habari kwamba Bwana amemwonea huruma kubwa, halafu siku ya nane walifika kumtahiri mtoto, wakataka kumpa jina la baba yake Zakaria, lakini mama yake akasema, la sivyo, bali ataitwa Yohane. Wakamjibu, mbona hakuna yeyote katika ukoo wake mwenye jina hilo? Basi wakamwashiria baba yake, wapate kujua alitaka mtoto wake apewe jina gani. Naye akaomba kibao cha kuandikia, akaandika hivi: Yohane ndilo jina lake. Wote wakastaajabu. Papo hapo, midomo na ulimi wake Zakaria vikafunguliwa, akawa anaongea akimsifu Mungu. Hofu ikawaingia jirani wote, na habari hizo zikaenea kila mahali katika milima ya Yudeya. Wote waliosikia mambo hayo waliyatafakari mioyoni mwao, wakisema Mtoto huyu atakuwa mtu wa namna gani? Maana hakika nguvu ya Bwana ilikuwa pamoja naye. Zakariya baba yake mtoto akajazwa Roho Mtakatifu akasema ujumbe wa Mungu. Asifiwe Bwana Mungu wa Israeli n amekuja kuwasaidia na kuwakomboa watu wake. Ametupatia mwokozi shujaa, mzao wa Daudi mtumishi wake, aliahidi hapo kale kwa njia ya manabii wake watakatifu, kwamba atatuokoa kutoka maadui zetu na kutoka mikono ya wote wanaotuchukia. Alisema atawahurumia wazee wetu na kukumbuka agano lake takatifu kiapo alichompa Abrahamu baba yetu ni kwamba atatujalia sisi tukombolewe kutoka adui zetu, tupate kumtumikia bila hofu, kwa unyofu na uadilifu mbele yake siku zote za maisha yetu. Nawe mwanangu, utaitwa nabii wa Mungu Mkuu, utamtangulia Bwana kumtayarishia njia yake, kuwatangazia watu kwamba wataokolewa na kuondolewa dhambi zao. Mungu wetu ni mpole na mwenye huruma, atasababisha pambazuko angavu la ukombozi litujie kutoka juu, na kuwaangazia wote wanaokaa katika giza kuu la kifo, aongoze hatua zetu katika njia ya amani. Mtoto akakuwa akapata nguvu rohoni, alikaa jangwani mpaka alipojionyesha rasmi kwa watu wa Israeli.