Luka, sura ya pili. Siku zile tangazo rasmi lilitolewa na Kaisari Augusto kuwataka watu wote chini ya utawala wake wajiandikishe. Kujiandikisha huku kulikuwa mara ya kwanza wakati Kirenio alipokuwa mkuu wa mkoa wa Syria. Basi wote waliohusika walikwenda kujiandikisha kila mtu kwenye mji wake. Yosefu pia alifanya safari kutoka mji wa Nazareti katika Galilaya. Kwa kuwa alikuwa wa jamaa na ukoo wa Daudi, alikwenda mjini Bethlehemu katika mkoa wa Yuda alikozaliwa mfalme Daudi. Alikwenda kujiandikisha pamoja na mchumba wake Maria ambaye alikuwa mjamzito. Walipokuwa huko, siku yake ya kujifungua ikawadia. Akajifungua mtoto wake wa kwanza wa kiume, akamfunika kwa vitambaa, akamlaza mahali pa kulishia wanyama kwa sababu hawakupata nafasi katika nyumba ya wageni Katika sehemu hizo walikuwako wachungaji wakikesha usiku mbugani kulinda mifugo yao. Malaika wa Bwana akawatokea ghafula, na utukufu wa Bwana ukawaangazia pande zote, wakaogopa sana. Malaika akawaambia msiogope, nimewaleteeni habari njema ya furaha kuu kwa watu wote, kwa maana leo hii katika mji wa Daudi amezaliwa mwokozi kwa ajili yenu, ndiye Kristo Bwana. Na hiki kitakuwa kitambulisho kwenu, mtamkuta mtoto mchanga amefunikwa vitambaa, amelala mahali pa kulishia wanyama. Mara kundi kubwa la jeshi la mbinguni likajiunga na huyo malaika, wakamsifu Mungu wakisema, utukufu kwa Mungu juu mbinguni, na amani duniani kwa watu waliopendezwa nao. Baada ya hawa malaika kuondoka na kurudi mbinguni, wachungaji wakaambiana, twendeni moja kwa moja mpaka Bethlehemu tukalione tukio hili Bwana alilotujulisha. Basi wakaenda mbio, wakamkuta Maria na Yosefu na yule mtoto mchanga amelazwa mahali pa kulishia wanyama. Hawa wachungaji walipomwona mtoto huyo, wakawajulisha wote habari waliyokuwa wamesikia juu yake. Wote waliosikia hayo walishangaa juu ya habari walizoambiwa na wachungaji, lakini maria aliyaweka na kuyatafakari mambo hayo yote moyoni mwake. Wale wachungaji walirudi makwao, huku wakimtukuza na kumsifu Mungu kwa yote waliokuwa wamesikia na kuona. Yote yalikuwa kama walivyokuwa wameambiwa. Siku nane baadaye, wakati wa kumtahiri mtoto ulifika, wakampa jina Yesu, jina ambalo alikuwa amepewa na malaika kabla hajachukuliwa mimba. Siku zilipotimia za Yosefu na Maria kutakaswa kama walivyotakiwa na sheria ya Mose, wazazi hawo walimchukua mtoto wakaenda naye Yerusalemu ili wamweke mbele ya Bwana. Katika sheria ya Bwana imeandikwa, kila mzaliwa wa kwanza wa kiume atawekwa wakfu kwa Bwana. Pia walikwenda ili kutambika hua wawili au makinda mawili ya njiwa, kama ilivyotakiwa katika sheria ya Bwana. Wakati huo huko Yerusalemu kulikuwa na mtu mmoja mwema na mcha Mungu aitwaye Simeoni. Yeye alikuwa akitazamia kwa hamu ukombozi wa Israeli. Roho Mtakatifu alikuwa pamoja naye. Roho Mtakatifu alikuwa amemhakikishia kwamba hata kufa kabla ya kumwona masiha wa Bwana. Basi, akiongozwa na Roho Mtakatifu, Simeoni aliingia hekaluni. Na wazazi wa Yesu walipomleta hekaluni mtoto wao ili wamfanyie kama ilivyotakiwa na sheria, Simeoni alimpokea mtoto Yesu mikononi mwake, huku akimtukuza Mungu akisema, sasa Bwana, umetimiza ahadi yako waweza kumruhusu mtumishi wako aende kwa amani, maana kwa macho yangu nimeuona wokovu utokao kwako, ambao umeutayarisha mbele ya watu wote, mwanga utakaowaangazia watu wa mataifa na utukufu kwa watu wako Israeli. Baba yake Yesu na mama yake walikuwa wakiistaajabia maneno aliyosema Simeoni juu ya mtoto. Simeoni akawabariki akamwambia Maria mama yake, mtoto huyu atakuwa sababu ya kupotea na kuokoka kwa watu wengi katika Israeli, naye atakuwa ishara itakayopingwa na watu, na hivyo mawazo ya watu wengi yataonekana wazi. Nawe mwenyewe uchungu ulio kama upanga mkali utauchoma moyo wako. Palikuwa na nabii mmoja mwanamke, mzee sana, jina lake Ana binti Fanueli wa kabila la Ashiri alikuwa ameishi na mumewe kwa miaka saba tangu alipoolewa, halafu alibaki mjane hadi wakati huo akiwa mzee wa miaka themanini na minne. Wakati huo wote alikaa hekaluni akifunga na kusali usiku na mchana. Saa hiyo hiyo alijitokeza mbele akamshukuru Mungu na akaeleza habari za huyo mtoto kwa watu wote waliokuwa wanatazamia ukombozi wa Yerusalemu. Hawa wazazi walipokwisha fanya yote yaliyoamriwa na sheria ya Bwana, walirudi makwao Nazareti mkoani Galilaya. Mtoto akakuwa, akazidi kupata nguvu, akajaa hekima, na neema ya Mungu ilikuwa pamoja naye. Wazazi wake walikuwa na desturi ya kwenda Yerusalemu kila mwaka wakati wa sikukuu ya Pasaka. Mtoto alipokuwa na umri wa miaka kumi na miwili, wote walikwenda kwenye sikukuu hiyo kadiri ya desturi. Baada ya sikukuu, walianza safari ya kurudi makwao, lakini Yesu alibaki Yerusalemu bila wazazi wake kuwa na habari. Walidhania alikuwa pamoja na kundi la wasafiri, wakaenda mwendo wa kutwa, halafu wakaanza kumtafuta miongoni mwa jamaa na marafiki. Kwa kuwa hawakumwona, walirudi Yerusalemu wakimtafuta siku ya tatu, walimkuta hekaluni kati ya walimu, akiwasikiliza na kuwauliza maswali. Wote waliosikia maneno yake walistaajabia akili yake na majibu yake ya hekima. Wazazi wake walipomuona walishangaa. Maria mama yake akamuuliza, Mwanangu, kwa nini umetutendea hivyo? Baba yako na mimi tumekuwa tukikutafuta kwa huzuni. Yeye akawajibu, kwa nini mulinitafuta? Hamkujua kwamba inanipasa kuwa katika nyumba ya baba yangu? Lakini wazazi wake hawakuelewa maana ya maneno aliyowaambia. Basi akarudi pamoja nao hadi Nazareti, akawa anawatii. Mama yake akaweka mambo hayo yote moyoni mwake. Naye Yesu akaendelea kukua katika hekima na kimo, akazidi kupendwa na Mungu na watu.