Luka, sura ya nne. Yesu alitoka katika mto Yordani akiwa amejaa Roho Mtakatifu. Akaongozwa na Roho kwenda jangwani. Huko alijaribiwa na ibilisi kwa muda wa siku arobaini. Wakati huo wote hakula chochote. Na baada ya siku hizo akasikia njaa. Ndipo ibilisi akamwambia, kama wewe ni mwana wa Mungu amuru jiwe hili iliwe mkate. Yesu akamjibu, imeandikwa, mtu hataishi kwa mkate tu. Kisha ibilisi akamchukua hadi mahali pa juu, akamwonyesha kwa mara moja tawala zote za ulimwengu. Huyo shetani akamwambia, nitakupa uwezo juu ya tawala zote hizi na fahari zake, kwa maana nimepewa hivi vyote, nikitaka kumpa mtu ninaweza. Hivi vyote vitakuwa mali yako wewe kama ukiniabudu. Yesu akamjibu, Imeandikwa, utamwabudu Bwana Mungu wako na utamtumikia yeye peke yake. Ibilisi akamchukua mpaka Yerusalemu, kwenye mnara wa hekalu, akamwambia, kama wewe ni mwana wa Mungu, jitupe chini kutoka hapa, kwa maana imeandikwa, atawaamuru malaika wake wa kulinde, na tena watakuchukua mikononi mwao, usije ukajikwaa kwenye jiwe. Lakini Yesu akamjibu, Imeandikwa, usimjaribu Bwana Mungu wako. Ibilisi alipokwisha mjaribu kwa kila njia, akamwacha kwa muda. Hapo Yesu alirudi Galilaya akiwa amejaa nguvu ya Roho Mtakatifu na habari zake zikaenea katika sehemu zote za jirani. Naye akawa anawafundisha watu katika masunagogi yao, akasifiwa na wote. Basi Yesu alikwenda Nazareti mahali alipolelewa, na siku ya Sabato aliingia katika sunagogi, kama ilivyokuwa desturi yake, akasimama ili asome maandiko matakatifu kwa sauti. Akapokea kitabu cha nabii Isaya, akakifungua na kupata mahali palipoandikwa hivi Roho wa Bwana yu pamoja nami, kwani ameniteua rasmi niwaletee masikini habari njema. Amenituma niwatangazie wafungwa kwamba watapata uhuru, vipofu watapata kuona tena, amenituma niwakomboe wanaoonewa na niutangaze mwaka ambao Bwana atawaokoa watu wake. Baada ya kusoma, akafunga kile kitabu akampa mtumishi, kisha akaketi. Watu wote wakamkodolea macho, naye akaanza kuwaambia, sehemu hii ya maandiko matakatifu kama mlivyosikia ikisomwa imetimia. Wote wakavutiwa sana, naye wakastajabia maneno mazuri aliyosema. Wakanena, je, huyu si mwana wa Yosefu? Naye akawaambia, bila shaka mtaniambia msemo huu: mganga jiponye mwenyewe. Na pia mtasema yote tuliyosikia umeyafanya kule Kafarnaumu, yafanye hapa pia katika kijiji chako. Akaendelea kusema hakika, nawaambieni nabii hatambuliwi katika kijiji chake. Lakini sikilizeni, kweli, kulikuwa na wajane wengi katika nchi ya Israeli nyakati za Eliya wakati huo mvua iliacha kunyesha kwa muda wa miaka mitatu na nusu, kukawa na njaa kubwa katika nchi yote. Hata hivyo, Eliya hakutumwa kwa mjane yeyote yule, ila kwa mwanamke mmoja mjane wa Sarepta, Sidoni. Tena katika nchi ya Israeli nyakati za Elisha kulikuwa na wenye ukoma wengi. Hata hivyo, hakuna yeyote aliyetakaswa ila tu Naamani mwenyeji wa Siria. Wote waliokuwa katika lile sunagogi waliposikia hayo walikasirika sana, wakasimama, wakamtoa nje ya mji wao uliokuwa umejengwa juu ya kilima, wakampeleka mpaka kwenye ukingo wa kilima hicho ili wamtupe chini. Lakini Yesu akapita katikati yao, akaenda zake. Kisha Yesu akashuka mpaka Kafarnaumu katika mkoa wa Galilaya. Akawa anawafundisha watu siku ya Sabato, wakastajabia uwezo aliokuwa nao katika kufundisha. Na katika lile sunagogi kulikuwa na mtu aliyekuwa amepagawa na pepo mchafu. Akapiga ukelele wa kuziba masikio, weye! Yesu wa Nazareti, kwa nini unatuingilia? Je, umekuja kutuangamiza? Ninakufahamu wewe ni nani, wewe ni mjumbe mtakatifu wa Mungu. Lakini Yesu akamkemea huyo pepo akisema, nyamaza, mtoke mtu huyu. Basi huyo pepo baada ya kumwangusha yule mtu chini, akamtoka bila kumdhuru kwa namna yoyote. Watu wote wakashangaa, wakawa wanaambiana, hili ni jambo la ajabu, maana kwa uwezo na nguvu anawaamuru pepo wachafu kutoka nao wanatoka. Habari zake zikaenea mahali pote katika mkoa ule. Yesu alitoka katika ile sunagogi akaenda nyumbani kwa Simoni. Mama mmoja mkwewe Simoni alikuwa na homa kali, wakamuomba amponye. Yesu akaja akasimama karibu naye, akaikemea ile homa, nayo ikamwacha. Yule mama akainuka mara akawatumikia. Jua lilipokuwa linatua, wote waliokuwa na wagonjwa wao mbalimbali waliwaleta kwake, naye akaweka mikono yake juu ya kila mmoja wao akawaponya wote. Pepo waliwatoka watu wengi, wakapiga kelele wakisema, wewe ni mwana wa Mungu. Lakini Yesu akawakemea na hakuwaruhusu kusema, maana walifahamu kwamba yeye ni Masiha. Kesho yake asubuhi Yesu aliondoka akaenda mahali pa faragha, watu wakawa wanamtafuta. Hao watu walipofika mahali alipokuwa, wakajaribu kumzuia ili asiondoke kwao, lakini yeye akawaambia, ninapaswa kuhubiri habari njema ya utawala wa Mungu katika miji mingine pia, maana nilitumwa kwa ajili ya hiyo. Akawa anahubiri katika masunagogi ya Yudea.