Luka, sura ya sita. Siku moja ya Sabato, Yesu alikuwa anapita katika mashamba ya ngano, na wanafunzi wake wakaanza kukwanyua masuke ya ngano. Wakaondoa punje zake kwa mikono, wakala. Baadhi ya Wafarisayo wakawauliza, Mbona mnafanya jambo ambalo si halali siku ya Sabato? Yesu akawajibu, Je, hamjasoma jinsi alivyofanya Daudi pamoja na wenzake wakati walipokuwa na njaa? Aliingia ndani ya nyumba ya Mungu, akachukua ile mikate iliyowekwa mbele ya Mungu, akala na kuwapa wenzake. Kisheria ni makuhani tu peke yao ndio waliokuwa wameruhusiwa kula mikate hiyo. Hivyo akawaambia, Mwana wa mtu ni Bwana wa Sabato. Siku nyingine ya Sabato, Yesu aliingia katika sunagogi akafundisha. Mle ndani mlikuwa na mtu ambaye mkono wake wa kuume ulikuwa umepooza. Walimu wa sheria na wafarisayo walitaka kupata kisingizio cha kumshitaki Yesu na hivyo wakawa wanaongojea waone kama angemponya mtu siku ya sabato. Lakini Yesu aliyajua mawazo yao, akamwambia yule mwenye mkono uliopooza, inuka simama katikati. Yule mtu akaenda kusimama katikati kisha Yesu akawaambia, na waulizeni, je, ni halali siku ya Sabato kutenda jambo jema au kutenda jambo baya? Kuokoa maisha au kuyangamiza? Baada ya kuwatazama wote waliokuwa pale, akamwambia ile mtu, nyosha mkono wako, naye akafanya hivyo na mkono wake ukawa mzima tena, lakini wao wakakasirika sana. Wakajadiliana jinsi ya kumtendea Yesu vibaya. Siku moja Yesu alikwenda mlimani kusali akakesha huko usiku kucha akisali. Kesho yake aliwaita kwake wanafunzi wake na miongoni mwao akawachagua watu kumi na wawili ambao waliwapa jina mitume: Simoni ambaye Yesu alimpa jina Petro na Andrea ndugu yake, Yakobo na Yohane, Filipo na Bartolomayo, Matayo na Toma, Yakobo wa Alfayo na Simoni aliyeitwa Zelote, Yuda wa Yakobo na Yuda Iskarioti ambaye baadaye alikuwa mhaini. Baada ya kushuka mlimani pamoja nao Yesu alisimama mahali palipokuwa tambarare. Hapo kulikuwa na kundi kubwa la wanafunzi wake na umati wa watu waliotoka pande zote za Yudea na Yerusalemu na pwani ya Tiro na Sidoni. Wote walifika kumsikiliza Yesu na kuponywa magonjwa yao. Aliwaponya pia wote waliokuwa wanasumbuliwa na pepo wachafu. Watu wote walitaka kumgusa kwa maana nguvu ilikuwa inatoka ndani yake. Na kuwaponya wote. Yesu akawageukia wanafunzi wake akasema, heri ninyi mliyo masikini, maana utawala wa Mungu ni wenu. Heri ninyi mnaosikia njaa sasa, maana baadaye mtashiba. Heri ninyi mnaolia sasa, maana baadaye mtacheka kwa furaha. Heri yenu ninyi, iwapo watu wanawachukia, wanawapiga marufuku wanawatukana na kuwaharibieni jina lenu kwa ajili ya mwana wa mtu. Wakati haya yatakapotokea, furahini na chezeni, maana hakika tuzo lenu ni kubwa mbinguni, kwa maana wazee wao waliwatendea manabii vivyo hivyo. Lakini ole wenu ninyi mliyo matajiri, maana mmekwisha pokea kitulizo chenu. Ole wenu ninyi mnaoshiba sasa, maana baadaye mtasikia njaa. Ole wenu ninyi mnaocheka kwa furaha sasa, maana baadaye mtaomboleza. Ole wenu ninyi, iwapo watu wote wana wasifu, maana wazee wao waliwafanyia manabii wa, manabii wa uongo vivyo hivyo. Lakini nawaambieni ninyi mnao nisikiliza, wapendeni maadui zenu, watendeni mema wale wanao wachukieni, waombeeni baraka wale wenye kuwalaani na waombeeni wale wanao watendeeni vibaya. Mtu akikupiga shavuni, mgeuzie pia shavu la pili. Mtu akikuchukulia koti lako, mwachie pia shati lako. Yeyote anayekuomba kitu mpe, na mtu akikunyang'anya mali yako usimtake kurudishie. Watendeeni wengine kama mnavyotaka wao wawatendeeni ninyi. Na ikiwa mnawapenda wale tu wanaowapenda ninyi, je, mtapata tuzo gani? Hakuna, kwa maana hata wenye dhambi huwapenda wale wanaowapenda wao. Tena, kama mkiwatendea mema wale tu wanaowatendeeni ninyi mema, mtapata tuzo gani? Hata wenye dhambi hufanya hayo. Na kama mnawakopesha wale tu ambao mnatumaini kwamba watawalipeni, je, mtapata tuzo gani? Hata wenye dhambi huwakopesha wenye dhambi wenzao, ili kurudishiwa kima kile kile sivyo. Ila wapendeni maadui wenu na watendeni mema, kopesheni bila kutazamia kurudishiwa, na tuzo lenu litakuwa kubwa, na mtakuwa watoto wa Mungu Mkuu, kwa maana yeye ni mwema kwa wasio na shukrani na kwa wabaya. Mwena huruma kama baba yenu alivyo na huruma. Msiwahukumu wengine, nanyi hamtahukumiwa. Msilaumu wengine nanyi hamtalaumiwa. Wasameheni wengine nanyi mtasamehewa. Wapeni wengine wanavyohitaji nanyi mtapewa, nam mtapokea mikononi mwenu kipimo kilichojaa kikashindiliwa na kusukwasukwa hata kumwagika. Kwa maana kipimo kile kile mnachotumia kwa wengine ndicho atakachotumia Mungu kwenu pia. Akawaambia mfano huu: Je, Kipofu anaweza kumwongoza kipofu mwenzake? La, wote wataanguka shimoni. Mwanafunzi hamshindi mwalimu wake, lakini kila mwanafunzi akisha hitimu huwa kama mwalimu wake. Unawezaje kukiona kibanzi kilicho katika jicho la mwenzio, usione boriti iliyo katika jicho lako wewe mwenyewe? Au wawezaje kumwambia mwenzako, ndugu, ngoja nikuondoe kibanzi kilicho katika jicho lako na huku huioni boriti iliyoko katika jicho lako mwenyewe? Mnafiki wewe, toa kwanza boriti iliyoko katika jicho lako, na hivyo utaona sawa sawa, kiasi cha kuweza kuondoa kibanzi kilicho katika jicho la ndugu yako. Mti mzuri hauzai matunda mabaya, wala mti mbaya hauzai matunda mazuri. Watu huutambua mti kutokana na matunda yake. Ni wazi kwamba watu hawachumi tini kutoka miti ya michongoma wala hawachumi matunda ya mizabibu kutoka mbigili. Mtu mwema hutoa yaliyo mema kutoka katika hazina bora iliyomo moyoni mwake, na mtu mbaya hutoa yaliyo mabaya kutoka katika hazina mbaya iliyo moyoni mwake. Kwa maana mtu huongea kutokana na yale yaliyojaa moyoni mwake. Mbona mwaniita Bwana Bwana, na huku hamtimizi yale niyasemayo? Nitawapeni mfano unaofaa kuonyesha alivyo. Yeyote yule anayekuja kwangu akasikia maneno yangu na kuyatimiza, huyo anafanana na mtu ajengaye nyumba, ambaye amechimba chini na kuweka msingi wake juu ya mwamba. Kukatokea mafuriko ya mto, mkondo wa maji ukaipiga nyumba ile lakini haukuweza kuitikisa, kwa sababu ilikuwa imejengwa imara. Lakini yeyote anayesikia maneno yangu, lakini asifanye chochote, huyo anafanana na mtu aliyejenga nyumba juu ya udongo bila msingi. Mafuriko ya mto yakatokea, mkondo wa maji ukaipiga nyumba ile, ikaanguka na kuharibika kabisa.