Luka, sura ya saba. Baada ya kusema yale aliyotaka watu wasikie, Yesu alikwenda Kafarnaumu. Huko kulikuwa na jemadari mmoja Mroma ambaye alikuwa na mtumishi wake aliyempenda sana. Huyu mtumishi alikuwa mgonjwa karibu kufa. Yule jemadari aliposikia habari za Yesu, aliwatuma wazee fulani wa Wayahudi waende kumwomba aje amponye mtumishi wake. Walipofika kwa Yesu walimsihi sana wakasema, huyu anastahili afanyiwe jambo hilo, kwa maana yeye mwenyewe anawapenda watu wetu, na kusema kweli, ndiye aliyetujengea lile sunagogi. Basi Yesu akaenda pamoja nao. Alipokuwa karibu kufika nyumbani kwa yule jemadari Mroma, yule jemadari akawatuma marafiki zake wamwambie Yesu, Bwana, usijisumbue zaidi maana mimi sistahili uingie nyumbani mwangu. Ndiyo maana sikujiona na stahili hata kuja kwako. Amuru tu na mtumishi wangu atapona. Kwa maana mimi pia ni mtu niliye chini ya mamlaka ya wakubwa, na ninao askari chini yangu. Namwambia mmoja, nenda, naye huenda; namwambia mwingine, njoo, naye huja; na nikimwambia mtumishi wangu, fanya hiki, hufanya. Yesu aliposikia hayo alishangaa, akamsifu yule jemadari halafu, akauelekea ule umati wa watu uliokuwa unamfuata, akasema, sijaona imani kubwa namna hii hata katika Israeli. Wale watu walipowasili nyumbani walimkuta yule mtumishi hajambo kabisa. Baadaye kidogo, Yesu alikwenda katika mji mmoja uitwao Nain na wafuasi wake na kundi kubwa la watu walioandamana naye. Basi alipokuwa anakaribia mlango mkuu wa kuingilia mjini, walitokea watu waliokuwa wamechukua maiti ya kijana mmoja, mtoto wa pekee wa mama mjane. Watu wengi wa mji ule walikuwa pamoja na huyo mama. Bwana alipomuona mama huyo, akamwonea huruma, akamwambia usilie. Kisha akaenda akaligusa lile jeneza na wale waliokuwa wamelichukua wakasimama. Halafu akasema kijana, na kuamuru amka. Yule aliyekufa akaketi, akaanza kuongea. Na Yesu akamkabidhi kwa mama yake. Watu wote walishikwa na hofu, wakawa wanamtukuza Mungu wakisema, nabii mkuu ametokea kati yetu, Mungu amekuja wa kuwakomboa watu wake. Habari hizo zikaenea kote katika Uyahudi na katika nchi za jirani. Wanafunzi wa Yohane walimpa habari Yohane juu ya mambo hayo yote. Naye Yohane, baada ya kuwaita wawili kati ya wanafunzi wake, aliwatuma kwa Bwana wamuulize, wewe ndiye yule atakayekuja au tumngojee mtu mwingine? Wale wanafunzi wawili walipofika kwa Yesu wakamwambia, Yohane Mbatizaji ametutuma kwako tukuulize, ati wewe ndiye yule atakayekuja au tumngoje mtu mwingine? Wakati huo huo, Yesu alikuwa anawaponya watu wengi waliokuwa wanateseka kwa magonjwa na waliokuwa na pepo wabaya na kuwawezesha vipofu wengi kuona tena. Basi Yesu akawajibu, nendeni mkamwambie Yohane yale mliyojionea na kuyasikia, vipofu wanaona tena, viwete wanatembea, wenye ukoma wanatakaswa viziwi wanasikia tena, wafu wanafufuliwa, na maskini wanahubiriwa habari njema. Heri yake mtu yule ambaye hana mashaka nami. Hapo wajumbe wa Yohane walipokwisha enda zao, Yesu alianza kuyaambia makundi ya watu juu ya Yohane, mlikwenda kule jangwani hivi mlitaka kuona kitu gani? Mlitaka kuona unyasi unaotikiswa na upepo? Basi mlikwenda kuona nini? Mlikwenda kumwona mtu aliyejivalia mavazi maridadi? Hata wanaovaa mavazi maridadi na kuishi maisha ya anasa hukaa katika majumba ya wafalme. Basi niambieni, mlikwenda kuona nini? Mlikwenda kumwona nabii? Naam, hakika ni zaidi ya nabii. Huyu Yohane ndiye anayesemwa katika maandiko matakatifu: hapa ni mtumishi wangu, asema Bwana, ninamtuma akutangulie akutayarishie njia. Yesu akamaliza kwa kusema, nawambieni, kati ya watoto wote wa binadamu hakuna aliye mkubwa zaidi kuliko Yohane Mbatizaji. Hata hivyo, yule aliye mdogo kabisa katika utawala wa Mungu ni mkubwa zaidi kuliko yeye. Waliposikia hayo, watu wote na watoza ushuru waliusifu wema wa Mungu. Hao ndiyo wale waliokuwa wameupokea ubatizo wa Yohane. Lakini wafarisayo na walimu wa sheria walikataa mpango wa Mungu uliowahusu wao na kukataa kubatizwa na Yohane. Yesu akaendelea kusema, basi nitawafananisha watu wa kizazi hiki na kitu gani? Ni watu gani? Vijana wa namna gani? Ni kama vijana waliokuwa wamekaa sokoni na kuambiana, kikundi kimoja na kingine, tumewapigieni ngoma lakini hamkucheza, tumeomboleza lakini hamkulia kwa maana, Yohana alikuja, yeye alifunga, hakunywa divai, nanyi mkasema amepagawa na pepo. Akaja mwana wa mtu, yeye anakula na kunywa, mkasema mwangalieni huyu mlafi na mlevi, rafiki ya watoza ushuru na wenye dhambi. Hata hivyo, hekima ya Mungu imethibitishwa kuwa ni njema na watu wote wale wanaoikubali. Mfarisayo mmoja alimwalika Yesu kwa chakula nyumbani mwake. Akaingia nyumbani kwa huyo mfarisayo, akakaa kula chakula. Basi kulikuwa na mama mmoja katika mji ule aliyekuwa anaishi maisha mabaya. Alipopata habari kwamba Yesu yuko nyumbani mwa huyo mfarisayo, alichukua chupa ya alabasta yenye marashi. Akaja akasimama karibu na Yesu akilia, na machozi yake yakamdondokea Yesu miguuni. Huyo mwanamke akaipangusa miguu ya Yesu kwa nywele zake, kisha akaibusu na kuipaka yale marashi. Yule mfarisayo aliyemwalika Yesu alipoona hayo, akawaza moyoni mwake, kama mtu huyu angekuwa kweli nabii, angejua huyu mwanamke ni wanamna gani ya kwamba ni mwenye dhambi. Yesu akamwambia huyo mfarisayo, Simoni, ninacho kitu cha kukuambia naye ya Simoni akamwambia ndiyo, mwalimu, sema. Yesu akasema, watu wawili walikuwa wamemkopa mtu mmoja fedha. Mmoja alikuwa amekopa shilingi mia tano na mwingine shilingi hamsini. Waliposhindwa kulipa madeni yao, huyo mtu aliwasamehe wote wawili. Sasa ni yupi kati ya hawo wawili atampenda huyo bwana zaidi? Simoni akamjibu, ni dhahiri kwamba yule aliyesamehewa deni kubwa zaidi atampenda yule bwana zaidi. Yesu akamwambia sawa. Halafu akamgeukia yule mwanamke na kumwambia Simoni, unamwona huyu mwanamke, sivyo? Basi mimi nilipoingia hapa nyumbani pako, hukunipa maji ya kuoshea miguu yangu, lakini mwanamke huyu ameniosha miguu yangu kwa machozi yake na kunipangusa kwa nywele zake. Wewe hukunisalimia kwa kunibusu, lakini huyu mama tangu nilipoingia hapa amekuwa akiibusu miguu yangu ya. Wewe hukuonyesha ukarimu wako kwa kunipaka mafuta kichwani, lakini huyu mwanamke amefanya hivyo kwa kuipaka mafuta miguu yangu ya. Kwa hiyo nasema hivi, upendo mkubwa aliyoonyesha wathibitisha kwamba ingawa alikuwa na dhambi nyingi, amesamehewa. Yeyote anayesamehewa kidogo hupenda kidogo. Basi Yesu akamwambia yule mwanamke, umesamehewa dhambi zako. Na hapo wale waliokuwa pamoja naye mezani wakaulizana, ni mtu wa namna gani huyu awezaye kumwondolea mtu dhambi? Naye Yesu akamwambia yule mwanamke, imani yako imekuokoa, nenda kwa amani.