Luka, sura ya nane. Baada ya hayo Yesu alipitia katika miji na vijiji akitangaza habari njema ya utawala wa Mungu. Wale kumi na wawili waliandamana naye. Pia wanawake kadhaa ambao Yesu alikuwa amewatoa pepo wabaya na kuwaponya magonjwa waliandamana naye. Hao ndio akina Maria, haitwaye Magdalene, ambaye alitolewa pepo wabaya saba. Yoana, mke wa Kuza, mfanyakazi mkuu wa Herode, Susana na wengine kadhaa. Hao wanawake walikuwa wakiwatumikia kwa mali yao wenyewe. Kundi kubwa la watu lilikuwa linakusanyika na watu walikuwa wanamjia Yesu kutoka kila mji, naye akawaambia mfano huu: mpanzi alikwenda kupanda mbegu zake. Alipokuwa anapanda, zile mbegu nyingine zilianguka njiani na wapita njia wakazikanyaga na ndege wakazila. Nyingine zilianguka penye mawe na baada ya kuota zikanyauka kwa kukosa maji. Nyingine zilianguka kati ya miti ya miiba. Ile miti ya miiba ilipoota ikazisonga. Nyingine zilianguka katika udongo mzuri zikaota na kuzaa asilimia mia. Baada ya kusema hayo, akapaza sauti, akasema, sikieni basi kama mna masikio. Wanafunzi wake wakamuuliza Yesu maana ya mfano huo, naye akajibu, ninyi mmejaliwa kujua siri za utawala wa Mungu, lakini hao wengine sivyo, ila hao huambiwa kwa mifano, ili wakitazama wasiweze kuona na wakisikia wasifahamu. Basi maana ya mfano huu ni hii, mbegu ni neno la Mungu. Zile zilizoanguka njiani zinaonyesha watu wale wanaosikia lile neno, halafu Ibilisi akaja na kuliondoa mioni mwao, wasije wakaamini na hivyo wakaokoka. Zile zilizoanguka penye mawe zinaonyesha watu wale ambao wanaposikia juu ya lile neno hulipokea kwa furaha. Hata hivyo, kama zile mbegu, watu hao hawana mizizi, maana husadiki kwa kitambo tu, na wanapojaribiwa hukata tamaa. Zile zilizoanguka kwenye miti ya miiba ni mfano wa watu wale wanaosikia lile neno, lakini muda si muda, wanapokwenda zao husongwa na wasiwasi, mali na anasa za maisha, na hawazai matunda yakakomaa. Na zile zilizoanguka kwenye udongo mzuri ndiyo watu wale wanaolisikia lile neno wakalizingatia kwa moyo mwema na wautii hao huvumilia mpaka wakazaa wa matunda. Watu hawawashi taa na kuifunika kwa debe au kuiweka mvunguni, lakini huiweka juu ya kinara, ili watu wanapoingia ndani wapate kuona mwanga. Chochote kilichofichwa kitafichuliwa na siri yoyote itagunduliwa na kujulikana hadharani. Kwa hiyo jihadharini jinsi mnavyosikia, maana aliye na kitu ataongezewa, lakini yule asiye na kitu hata kile anachodhani kuwa anacho kitachukuliwa. Hapo mama na ndugu zake Yesu wakamjia, lakini hawakuweza kumkaribia kwa sababu ya umati wa watu. Yesu akapewa habari kwamba Mama na ndugu zake walikuwa nje wanataka kumuona. Lakini Yesu akawaambia watu wote, mama yangu na ndugu zangu ni wale wanaolisikia neno la Mungu na kulishika. Siku moja Yesu alipanda mashua pamoja na wanafunzi wake akawaambia Tuvuke ziwa twende mpaka ng'ambo. Basi wakaanza safari. Walipokuwa wanasafiri kwa mashua, Yesu alishikwa na usingizi akalala. Dhoruba kali ikaanza kuvuma, maji yakaanza kuingia ndani ya mashua, wakawa katika hatari. Wale wanafunzi wakamwendea Yesu wakamwamsha wakisema, Bwana, Bwana, tunaangamia. Yesu akaamka akavikemea dhoruba na mawimbi, navyo vikatulia kukawa shwari. Kisha akawaambia, iko wapi imani yenu? Lakini wao walishangaa na kuogopa, huku wakiambiana, huyu ni nani basi, hata anaamuru dhoruba na mawimbi navyo vinamtii? Wakaendelea na safari, wakafika pwani ya nchi ya wageraseno inayokabiliana na Galilaya, ng'ambo ya ziwa. Alipokuwa anashuka pwani, mtu mmoja aliyekuwa amepagawa na pepo alimjia kutoka mjini. Mtu huyo kwa muda mrefu hakuwa anavaa nguo wala hakuwa anaishi nyumbani, bali makaburini. Alipomwona Yesu, alipiga kelele na kujitupa chini mbele yake, na kusema kwa sauti kubwa, wee Yesu mwana wa Mungu mkuu, unashauri gani nasi? Ninakusihi usinitese alisema hivyo kwa kuwa Yesu alikwisha mwambia huyo pepo mchafu amtoke yule mtu. Huyo pepo mchafu alikuwa anamvamia mtu huyo mara nyingi, na ingawa watu walimuweka ndani na kumfunga kwa minyororo na pingu, lakini kila mara alivivunja hivyo vifungo akakimbizwa na huyo pepo mchafu hadi jangwani. Basi Yesu akamuuliza, jina lako nani? Yeye akajibu, jina langu ni jeshi. Kwa sababu pepo wengi walikuwa wamempagaa mtu huyo. Hao pepo wakamuomba siwaamuru wamtoke na kupotelea mbali kwenye shimo lisilo na mwisho. Kulikuwa na kundi kubwa la nguruwe wakichungwa pale kwenye mteremko wa kilima. Basi hao pepo wakamsihi awaruhusu wawaingie naye. Yesu akawapa ruhusa. Hivyo hawa pepo wakamtoka yule mtu, wakawaingia wale nguruwe, nao wakaporomoka kwenye ule mteremko mkali, wakatumbukia ziwani, wakazama majini. Wale wachungaji walipoona yote yaliyotokea, walikimbia wakaenda kuwapa watu habari mjini na mashambani. Watu wakaja kuona yaliyotokea, wakamwendea Yesu wakamwona na yule mtu aliyetokwa na pepo ameketi karibu na Yesu, amevaa nguo, ana akili zake, wakaogopa. Wale watu walioshuhudia tukio hilo waliwaeleza hao jinsi yule mtu alivyoponywa. Wakazi wa nchi ya Geraseno walishikwa na hofu kubwa, kwa hiyo wakamwomba Yesu aondoke wa aende zake. Hivyo Yesu alipanda tena mashua akaondoka. Yule mtu aliyetokwa na wale pepo akamsihi aende pamoja naye, lakini Yesu hakumruhusu bali akamwambia, rudi nyumbani ukaeleze yote Mungu aliyokutendea. Basi yule mtu akaenda akitangaza kila mahali katika mji ule mambo yote Yesu aliyomfanyia. Yesu aliporudi upande mwingine wa ziwa kundi la watu lilimkaribisha, kwa maana wote walikuwa wanamngojea. Hapo akaja mtu mmoja aitwaye Yairo, ofisa wa sunagogi. Alijitupa chini mbele ya miguu ya Yesu, akamwomba aende nyumbani kwake, kwa kuwa binti yake wa pekee mwenye umri wa miaka kumi na miwili alikuwa karibu kufa. Yesu alipokuwa anakwenda, watu wakawa wanamsonga kila upande kulikuwa na mwanamke mmoja kati ya lile kundi la watu ambaye alikuwa na ugonjwa wa kutokwa damu kwa muda wa miaka kumi na miwili na ingawa alikuwa amekwisha tumia mali yake yote kwa waganga hakuna hata mmoja aliyefaulu kumponya huyo mwanamke alimfuata yesu nyuma akagusa pindo la vazi lake papo hapo akaponywa ugonjwa wake wa kutokwa damu yesu akasema ni nani aliyenigusa wote wakasema kwamba hakukuwa na mtu aliyemgusa naye. Petro akasema mwalimu, umati wa watu unakuzunguka na kukusonga. Lakini Yesu akasema kuna mtu aliyenigusa, maana nimehisi nguvu imenitoka. Yule mwanamke alipoona kwamba hawezi kujificha, akajitokeza akitetemeka kwa hofu, akajitupa mbele ya Yesu. Hapo akaeleza mbele ya wote kisa cha kumgusa Yesu na jinsi yalivyoponyeshwa mara moja. Yesu akamwambia, binti, imani yako imekuponya, nenda kwa amani. Alipokuwa bado anaongea, Yairo akaletewa habari kutoka nyumbani, binti yako amekwisha kufa. Yanini kumsumbua mwalimu zaidi? Yesu aliposikia hayo, akamwambia Yairo, usiogope, amini tu, naye atapona. Alipofika nyumbani Hakumruhusu yeyote kuingia ndani pamoja naye isipokuwa Petro, Yohane, Yakobo na wazazi wa huyo msichana. Watu wote walikuwa wakilia na kuomboleza kwa ajili yake, lakini Yesu akawaambia, msilie kwa maana mtoto hajafa, amelala tu. Nao wakamcheka kwa sababu walijua kwamba alikuwa amekufa. Lakini Yesu akamshika mkono akasema, amka mtoto. Roho yake ikamrudia akaamka. Mara Yesu akaamuru wampe chakula. Wazazi wake walishangaa, lakini Yesu akawaamuru wasimwambie mtu yeyote hayo yaliyotendeka.