Luka sura ya kumi. Baada ya hayo Bwana aliwachagua wengine sabini na wawili akawatuma wawili wawili wamtangulie katika kila kijiji na mahali ambapo yeye mwenyewe alitaka kwenda. Akawaambia, mavuno ni mengi, lakini wavunaji ni wachache. Kwa hiyo mwombeni mwenye shamba atume wavunaji shambani mwake. Sasa nendeni Fahamuni, kwamba ninawatuma ninyi kama kondoo wanaokwenda kati ya mbwa mwitu. Msichukue mfuko wa fedha wala mkoba wala viatu. Msipoteze muda katika kumsalimia yeyote njiani. Mkiingia katika nyumba yoyote, kwanza wasalimuni hivi: amani iwe kwa nyumba hii. Kama akiwako mwenye kupenda amani, itakaa naye, la sivyo, itawarudieni Kaeni katika nyumba hiyo, mkila na kunywa wanavyowapeni, maana mfanyakazi anastahili mshahara wake. Msiende mara nyumba hii mara nyumba ile. Kama mkifika mji fulani na watu wakiwakaribisha, kuleni wanavyowapeni, ponyeni wagonjwa walioko huko, waambieni watu utawala wa Mungu umekaribia kwenu. Lakini mkiingia katika mji wowote wasipowakaribisheni tokeni nanyi, na mpitapo katika barabara zao semeni, hata mavumbi ya mji wenu yaliyoshikamana na miguu yetu tunayakung'uta, liwe onyo kwenu. Hata hivyo, jueni kwamba utawala wa Mungu umekaribia. Hakika nawambieni, siku ile mji huo utapata adhabu kubwa zaidi kuliko ile ya watu wa Sodoma. Ole wako Korazini, ole wako Bethsaida! maana kama miujiza iliyofanyika kwenu ingalifanyika kule Tiro na Sidoni, watu wake wangalikwisha vaa mavazi ya gunia kitambo na kukaa katika majivu kuonyesha kwamba wametubu. Hata hivyo, siku ya hukumu ninyi mtapata adhabu kubwa zaidi kuliko ile ya watu wa Tiro na Sidoni. Na wewe Kafarnaumu, unataka kujikweza mpaka mbinguni? La! Utaporomoshwa mpaka kuzimu. Halafu akasema, anayewasikiliza ninyi ananisikiliza mimi, na anayekataa kuwapokea ninyi anakataa kunipokea mimi. Yeyote anayekataa kunipokea anakataa kumpokea yule aliyenituma. Baadaye wale sabini na wawili walirudi wamejaa furaha, wakisema, Bwana, hata pepo wametutii tulipolitaja jina lako. Yeye akawaambia nilimuona shetani ni jinsi alivyokuwa anaporomoka kama umeme kutoka mbinguni. Nam, nimewapeni uwezo wa kukanyaga nyoka na nge na uwezo juu ya nguvu zote za yule adui. Hakuna chochote kitakachowadhuru. Hata hivyo, msifurahi kwa sababu pepo wamewatii, bali furahini kwa sababu majina yenu yameandikwa mbinguni. Saa ile ile Yesu akajazwa Roho Mtakatifu akasema na kushukuru, ee Baba, Bwana wa mbingu na dunia, kwa kuwa umewaficha wenye hekima na elimu mambo haya, ukawafumbulia wadogo. Nam Baba, ndivyo ilivyokupendeza. Kisha akasema, baba yangu ameweka yote mikononi mwangu. Hakuna ajuaye mwana ni nani, ila Baba, wala ajuaye baba ni nani, ila mwana, na yeyote yule ambaye mwana anataka kumfunulia hayo halafu akawaelekea wafuasi wake akawaambia, heri wanaoona yale mnayoyaona. Hakika manabii na wafalume walitamani kuona yale mnayoyaona wasiyaone, na kusikia yale mnayoyasikia wasiyasikie. Baadaye mwalimu mmoja wa sheria alisimama akamuuliza kwa kumtega mwalimu nifanye nini ili nipate uzima wa milele yesu akamuuliza imeandikwa nini katika sheria wasomaje humo akamjibu mpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote kwa roho yako yote kwa nguvu zako zote na kwa akili yako yote na mpende jirani yako kama unavyojipenda wewe mwenyewe yesu akamwambia Sawa, fanya hivyo, nawe utaishi. Lakini yeye akitaka kujihakikishia kuwa mwema, akamuuliza Yesu, na jirani yangu ni nani? Yesu akamjibu, mtu mmoja alikuwa anashuka kutoka Yerusalemu kwenda Yeriko. Alipokuwa njiani, alivamiwa na majambazi ambao walimnyang'anya mali yake na kumpiga, wakamwacha amelala pale nusu mfu. Kwa bahati kuhani mmoja akawa anashuka barabara ile ile, akamuona, akapita. Hali kadhalika na Mlawi mmoja alipofika mahali pale na kumuona, akapita. Lakini Msamaria mmoja aliyekuwa anasafiri alifika pale yule mtu alipokuwa, na alipomuona tu akamuonea huruma, akamwendea, akamtibu majeraha yake kwa kumtia mafuta na divai, alafu akampandisha juu ya punda wake akampeleka katika nyumba moja ya wageni akamuuguza. Kesho yake akatoa fedha dinari mbili, akampa yule mwenye nyumba, akamwambia, muuguze huyu mtu, chochote utakachotumia zaidi nitakulipa nitakaporudi. Kisha Yesu akauliza, kati ya hao watatu waliohusika, ni yupi aliyehakikisha kuwa jirani yake yule aliyevamiwa na wezi? Yule mwalimu wa sheria akamjibu ni yule aliyemwonea huruma. Yesu akamwambia, nawe nenda ukafanye vivyo hivyo. Walipokuwa katika safari, waliingia katika kijiji kimoja. Hapo mwanamke mmoja aitwaye Martha akamkaribisha. Martha alikuwa na dada yake aitwaye Mariya. Huyu aliketi karibu na Yesu akisikiliza mafundisho yake, lakini Martha alikuwa anashughulika na mambo mengine ya kufanya. Basi akamwendea Yesu akamwambia, Bwana, hivi hujali hata kidogo kwamba dada yangu ameniacha nitumikie peke yangu? Mwambie basi anisaidie. Lakini Bwana akamjibu Martha, we unahangaika na kusumbuka kwa ajili ya vitu vingi. Kitu kimoja tu ni cha lazima. Maria amechagua kitu bora zaidi ambacho hakuna mtu atakayekiondoa kwake.