Luka, sura ya kumi na sita. Yesu aliwaambia wanafunzi wake, tajiri mmoja alikuwa na karani wake. Huyu karani alichongewa kwamba alitumia ovyo mali ya tajiri wake. Yule tajiri akamwita akamwambia, ni mambo gani ninayosikia juu yako? Toa hesabu yako ya mapato na matumizi ya mali yangu, kwa maana huwezi kuwa karani tena. Yule karani akafikiri, Bwana wangu ananiondoa katika kazi ya ukarani. Nitafanya nini? Kwenda kulima siwezi, kwenda kuomba kama maskini ni aibu. Naam, najua la kufanya, ili nitakapofukuzwa kazi watu waweze kunikaribisha nyumbani kwao. Basi akawaita wadeni wa bwana wake mmoja baada ya mwingine. Akamwambia yule wa kwanza, unadaiwa kiasi gani na bwana wangu? Yeye akamjibu mafuta ya lizeti mapipa mia moja. Yule karani akamwambia, chukua hati yako ya deni, keti haraka, andika hamsini. Kisha akamuuliza mdeni mwingine, wewe unadaiwa kiasi gani? Yeye akamjibu, ngano magunia mia. Yule karani akamwambia, chukua hati yako ya deni, andika themanini. Basi bwana akamsifu huyo karani asiye mwaminifu. Kwa kuwa alitumia busara. Kwa maana watu wa dunia hii wana busara zaidi kuhusu mambo yao kuliko watu wa mwanga. Naye Yesu akaendelea kusema, nami nawambieni, jifanyieni marafiki kutokana na mali mbaya za dunia, ili zitakapowaishieni muweze kupokewa nao katika makao ya milele. Yeyote aliye mwaminifu katika mambo madogo, atakuwa mwaminifu katika mambo makubwa. Na yeyote asiye mwaminifu katika mambo madogo hatakuwa mwaminifu katika mambo makubwa. Kama basi ninyi si waaminifu katika mali mbaya za dunia, ni nani atakayewakabidhi zile mali za kweli? Na kama hamkuwa waaminifu katika mali zisizo zenu, ni nani atakayewakabidhi zile mali za kweli? Hakuna mtumishi anayeweza kuwatumikia mabwana wawili. Kwa sababu au atamchukia mmoja na kumpenda mwingine au ataambatana na yule mmoja na kumdharau huyu mwingine. Hamuwezi kumtumikia Mungu na mali. Lakini Wafarisayo waliposikia hayo yote, kwa vile wao walikuwa wanapenda sana fedha, wakamdharau Yesu. Hapo akawaambia ninyi mnajifanya wema mbele ya watu, lakini Mungu anaijua mioyo yenu, kwa maana kile kinachoonekana kuwa kitukufu mbele ya watu Mungu anakiona kuwa atakataka. Sheria na maandishi ya manabii vilikuweko mpaka wakati wa Yohane Mbatizaji. Tangu hapo utawala wa Mungu unahubiriwa na kila mmoja anauingia kwa nguvu. Lakini ni rahisi zaidi mbingu na dunia kupita kuliko hata herufi moja ya sheria kufutwa. Yeyote anayemwacha mke wake na kuoa mwingine anazini, na yeyote anayemwoa mwanamke aliyepewa ya talaka anazini. Kulikuwa na mtu mmoja tajiri ambaye alikuwa anavaa mavazi ya bei kubwa sana ya rangi ya zambarau na ya kitani safi na kufanya karamu kila siku. Kulikuwa pia na masikini mmoja aitwaye Lazaro ambaye alikuwa na vidonda mwili mzima na alikuwa analazwa mlangoni pa nyumba ya huyo tajiri. Alitamani kujilisha kwa makombo yaliyoanguka kutoka katika meza ya tajiri. Na zaidi ya hayo, mbwa walikuwa wanakuja na kulamba vidonda vyake. Ikatokea kwamba huyo masikini akafa, malaika wakamchukua akakaa karibu na Abrahamu, na yule tajiri pia akafa, akazikwa. Huyo tajiri akiwa na mateso makali kule kuzimu, akainua macho yake, akamwona Abrahamu kwa mbali. Na Lazaro karibu naye. Basi akaita kwa sauti, Baba Abrahamu, nionee huruma. Umtume Lazaro achovia angalau ncha ya kidole chake katika maji au burudishe ulimi wangu. Maana ninateseka mno katika moto huu. Lakini Abrahamu akamjibu, Kumbuka mwanangu kwamba ulipokea mema yako ulipokuwa unaishi duniani. Naye Lazaro akapokea mabaya. Sasa lakini yeye anatulizwa, wewe unateswa. Licha ya hayo, kati yetu na ninyi kumewekwa shimo kubwa, ili wanaotaka kuja kwenu kutoka huku wasiweze, na kwenu wasiweze kuja huku kwetu. Huyo aliyekuwa tajiri akasema, basi baba, nakuomba mtume aende nyumbani kwa baba yangu, maana ninao ndugu watano, ili awaonye wasije wakaja huku kwenye mateso. Lakini Aburahamu akamwambia, ndugu zako wanao Mose na manabii, waache wawasikilize hao. Lakini yeye akasema, sivyo, baba Aburahamu, ila kama mtu atafufuka kutoka wafu na kuwaendea, watatubu. Naye Aburahamu akasema, kama hawawasikilizi Mose na manabii, hawatajali hata kama mtu angefufuka kutoka wafu.