Luka sura ya kumi na saba. Kisha Yesu akawaambia wanafunzi wake, haiwezekani kabisa kusitokee vikwazo vinavyosababisha dhambi, lakini wale wake mtu yule atakayevisababisha, ingekuwa afadhali kwake kufungiwa shingoni jiwe kubwa la kusagia na kutoswa baharini kuliko yeye kumkwaza mmoja wa wadogo hawa. Jihadharini kama ndugu yako akikukosea muonye, na kama akitubu, msamehe. Kama akikukosea mara saba kwa siku, na kila mara akarudi kwako akisema nimekosa, msamehe. Mitume wakamwambia Bwana, utuongezee imani. Naye Bwana akajibu, kama imani yenu ingekuwa ndogo hata kama chembe ndogo ya haradali, mngeweza kuwambia mlima huu wa mforasadi ng'oka na ukajitose baharini nao ungewatii. Tuseme mmoja wenu ana mtumishi ambaye analima shambani au anachunga kondoo. Je, anaporudi kutoka shambani utamwambia huyo mtumishi, haraka njoo ule chakula la ungemwambia nitayarishie chakula na ujifunge tayari kunitumikia mpaka nitakapomaliza kula na kunywa, ndipo nawe ule na kunywa. Huta mshukuru huyo mtumishi kwa sababu ametimiza yaliyoamriwa? Hali kadhalika na ninyi, mkishafanya yote mliyoamriwa, semeni sisi ni watumishi tusiyo na faida, tumetimiza tu yale tuliyotakiwa kufanya. Yesu akiwa safarini kwenda Yerusalemu alipitia katika mipaka ya Samaria na Galilaya. Alipokuwa anaingia katika kijiji kimoja, watu kumi wenye ukoma walikutana naye. Wakasimama kwa mbali, wakapaza sauti wakisema, Yesu Mwalimu, tuonee huruma. Alipowaona akawaambia, nendeni mkajionyeshe kwa makuhani. Basi ikawa walipokuwa wanakwenda wakatakasika. Mmoja wao walipoona kwamba ameponywa, alirudi akiwa namtukuza Mungu kwa sauti kubwa, akajitupa chini mbele ya miguu ya Yesu huku akimshukuru. Huyo alikuwa Msamaria. Hapo Yesu akasema, watu kumi walitakaswa, sivyo? Wale tisa wako wapi? Hakupatikana mwingine aliyerudi kumtukuza Mungu ila tu huyu mgeni. Alafu akamwambia huyo mtu, "Simama uende zako, imani yako imekuponya." Wakati mmoja, Wafarisayo walimuuliza Yesu, utawala wa Mungu utakuja lini? Naye akawajibu, utawala wa Mungu hauji kwa namna itakayoweza kuonekana, wala hakuna atakayeweza kusema uko hapa au uko pale. Kwa kweli, utawala wa Mungu uko kati yenu. Halafu akawaambia wanafunzi wake, siku zinakuja, ambapo mtatamani kuona mojawapo ya siku za mwana wa mtu, lakini hamtaiona. Na watu watawaambieni, tazameni yuko hapa, ninyi msitoke wala msiwafuate. Kwa maana kama umeme unavyotokea kwa ghafula na kuangaza anga kutoka upande mmoja hadi mwingine, ndivyo mwana wa mtu atakavyokuwa siku ile yake. Lakini kabla ya hayo, itambidi ateseke sana na kukataliwa na kizazi hiki. Kama ilivyokuwa nyakati za Noa, ndivyo itakavyokuwa katika siku za mwana wa mtu. Watu waliendelea kula na kunywa, kuoa na kuolewa, mpaka wakati ule Noa alipoingia katika safina. Gharika ikatokea na kuwaangamiza wote. Itakuwa kama ilivyotokea wakati wa Loti. Watu waliendelea kula na kunywa, kununua na kuuza, kupanda mbegu na kujenga, lakini siku ile Loti alipoondoka Sodoma, moto wa kiberiti ukanyesha kama mvua kutoka mbinguni na kuwaangamiza wote. Ndivyo itakavyokuwa siku ile mwana wa mtu atakapotokea. Siku hiyo mtu yeyote atakayekuwa juu ya paa la nyumba asishuke kwenda ndani ya nyumba kuchukua mali yake, kadhalika naye atakayekuwa shambani mwake asirudi nyuma. Kumbukeni yaliyompata mke wa Loti. Yeyote anayetaka kuiokoa nafsi yake ataipoteza, na yeyote anayipoteza ataiokoa. Nawambieni, siku ile usiku watu wawili watakuwa wanalala pamoja, mmoja atachukuliwa na yule mwingine ataachwa. Wanawake wawili watakuwa wakisaga nafaka pamoja, mmoja atachukuliwa na yule mwingine ataachwa. Watu wawili watakuwa shambani, mmoja atachukuliwa na yule mwingine ataachwa. Hapo wakamuuliza, ni wapi Bwana? Naye akawaambia, pale ulipomzoga ndipo tai watakapokusanyikia.