Luka, sura ya 19. Yesu aliingia mjini Yeriko na alipokuwa akipita katika njia za mji huo, akatokea mtu mmoja jina lake Zakayo. Huyo alikuwa mkuu wa watoza ushuru na pia alikuwa mtu tajiri. Alitaka kuona Yesu alikuwa nani, lakini kwa sababu ya umati wa watu na kwa vile alikuwa mfupi hakufaulu. Hivyo alitangulia mbele mbio akapanda juu ya mkuyu ili aweze kumuona Yesu, kwa maana alikuwa apitie hapo. Basi Yesu alipofika mahali pale, aliangalia juu akamwambia Zakayo, shuka upesi, maana leo ni lazima nishinde nyumbani mwako. Zakayo akashuka haraka akamkaribisha kwa furaha. Watu wote walipoona hayo, wakaanza kunung'unika wakisema, amekwenda kukaa kwa mtu mwenye dhambi. Lakini Zakayo akasimama akamwambia Yesu, sikiliza Bwana, mimi nitawapa masikini nusu ya mali yangu, na kama nimemdanganya mtu yeyote kitu, nitamrudishia kiasi hicho mara nne. Yesu akamwambia, leo wokovu umefika katika nyumba hii, kwa vile huyu pia ni wa ukoo wa Abrahamu, kwa maana mwana wa mtu amekuja kutafuta na kuokoa kilichopotea. Wakati watu walipokuwa bado wanasikiliza hayo, Yesu akawaambia mfano hapo. Alikuwa anakaribia Yerusalemu, na watu wale walidhani kwamba muda si muda utawala wa Mungu ungefika. Hivyo akawaambia, kulikuwa na mtu mmoja mashuhuri aliyefanya safari kwenda nchi ya mbali, ili apokee madaraka ya ufalme, halafu arudi. Basi kabla ya kuondoka aliwaita watumishi wake kumi akawapa kiasi cha fedha kila mmoja, na kuwaambia, fanyeni nazo biashara mpaka nitakaporudi. Lakini wananchi wenzake walimchukia, na hivyo wakatuma wajumbe waende wakaseme, hatumtaki huyu atutawale. Huyo mtu mashuhuri alirudi nyumbani baada ya kufanywa mfalme, na mara akaamuru wale watumishi aliyowapa zile fedha waitwe ili aweze kujua kila mmoja amepata faida gani. Mtumishi wa kwanza akatokea akasema, mheshimiwa, faida iliyopatikana ni mara kumi ya zile fedha ulizonipa. Naye akamwambia, vema, wewe ni mtumishi mwema. Kwa kuwa umekuwa mwaminifu katika jambo dogo, utakuwa na madaraka juu ya miji kumi. Mtumishi wa pili akaja akasema, mheshimiwa faida iliyopatikana ni mara tano ya zile fedha ulizonipa. Naye akamwambia pia, nawe utakuwa na, na madaraka juu ya miji mitano. Mtumishi mwingine akaja akasema, chukua fedha yako, niliificha salama katika kitambaa, kwa maana niliogopa, kwa sababu wewe ni mtu mkali, wewe ni mtu ambaye huchukua yasiyo yako na huchuma ambapo hukupanda. Naye akamwambia, na nakuhukumu kutokana na msemo wako, ewe mtumishi mbaya. Ulijua kwamba mimi ni mtu mkali ambaye huchukua yasiyo ya yangu na kuchuma nisichopanda. Kwa nini basi hukuiweka fedha yangu benki, nami ningeichukua pamoja na faida baada ya kurudi kwangu? Hapo akawaambia wale waliokuwa pale, mnyang'anyeni hizo shilingi mia mkampe yule aliyepata faida mara kumi. Nao akamwambia "Lakini mheshimiwa, huyo ana faida ya kiasi hicho mara kumi." Naye akawajibu, "kila aliye na kitu atapewa na kuzidishiwa, lakini yule asiye na kitu, hata kile alicho nacho kitachukuliwa. Na sasa kuhusu hawa maadui, maadui wangu ambao hawapendi niwe mfalme wao, waleteni hapa, mkawaue papa hapa mbele yangu." Yesu alisema hayo, kisha akatangulia mbele yao kuelekea Yerusalemu. Alipokaribia kufika Bethfage na Bethania, karibu na mlima wa Mizeituni, aliwatuma wanafunzi wake wawili akawaambia, nendeni katika kijiji kilicho mbele yenu. Mtakapokuwa mnaingia kijijini, mtamkuta mwanapunda amefungwa, ambaye hajatumiwa na mtu. Mfungueni mkamlete hapa. Kama mtu akiwauliza kwa nini mnamfungua, mwambieni Bwana anamhitaji. Basi wakaenda wakakuta sawa kama alivyowaambia. Walipokuwa wanamfungua yule punda, wenyewe wakawauliza, kwa nini mnamfungua huyu punda? Nao wakawajibu, Bwana anamhitaji. Basi wakampeleka yule punda kwa Yesu. Kisha wakatandika mavazi yao juu ya punda, wakampandisha Yesu juu yake. Yesu akaendelea na safari akiwa amepanda punda na watu wakatandaza mavazi yao barabarani. Alipofika karibu na Yerusalemu, katika mteremko wa mlima wa Mizeituni, wanafunzi wake, umati mkubwa wakaanza kushangilia na kumtukuza Mungu kwa sauti kubwa, kwa sababu ya mambo makuu waliyoyaona. Wakawa wanasema, abarikiwe mfalme ajaye kwa jina la Bwana, amani mbinguni na utukufu kwa Mungu. Hapo baadhi ya Wafarisayo waliokuwako katika lile kundi la watu Wakamwambia Yesu, wanyamazishe wanafunzi wako, Mwalimu. Yesu akawajibu, nawaambieni kama hawa wakinyamaza, hakika hayo mawe yatapaza sauti. Alipokaribia zaidi na kuuona ule mji, Yesu aliulilia akisema, ingekuwa afadhali kama wewe pia ungeelewa leo hii ujumbe wa amani, lakini sasa umefichika machoni pako. Maana siku zitakuja ambapo maadui wako watakuzungushia ukuta, watakuzingira na kukuvamia kutoka pande zote, watakuangamiza wewe na watoto wako, hawata kuachia hata jiwe likisimama juu ya jiwe lingine, kwa sababu hukuutambua ule wakati Mungu alipokujia kukuokoa. Kisha Yesu aliingia hekaluni, akaanza kuwafukuza nje wafanya biashara, akisema Imeandikwa, nyumba yangu itakuwa nyumba ya sala, lakini ninyi mmeifanya kuwa pango la wanyang'anyi. Yesu akawa anafundisha kila siku hekaluni. Makuhani wakuu, walimu wa sheria na viongozi wa watu walitaka kumwangamiza, lakini hawakuona la kufanya, maana watu wote walikuwa wakimsikiliza kwa makini kabisa.