Luka, sura ya ishirini na moja. Yesu alitazama kwa makini akawaona matajiri walivyokuwa wanatumbukiza zawadi zao katika hazina ya hekalu. Akamwona pia mama mmoja mjane akitumbukiza humo sarafu mbili ndogo. Basi akasema, nawaambieni kweli mama huyu mjane ametia zaidi katika hazina kuliko wengine wote, kwa maana wengine wote wametoa sadaka zao kutokana na ziada ya mali zao. Lakini huyu mama, ingawa ni masikini, ametowa kila kitu alichohitaji kwa kuishi. Baadhi ya wanafunzi walikuwa wanazungumza juu ya hekalu, jinsi lilivyopambwa kwa mawe ya thamani pamoja na zawadi zilizotolewa kwa Mungu. Yesu akasema, haya yote mnayoyaona, zitakuja siku ambapo hakuna hata jiwe moja litakalosalia juu ya lingine. Kila kitu kitaharibiwa. Basi wakamuuliza, Mwalimu, mambo hayo yatatokea lini, na ni ishara gani zitakazoonyesha kwamba karibu mambo hayo yatokee? Yesu akawajibu, jihadharini, msije mkadanganyika maana wengi watatokea na kulitumia jina langu wakisema, mimi ndiye na wakati ule umekaribia, lakini ninyi msiwafuate. Basi mtakaposikia habari za vita na misukosuko, msitishike; maana ni lazima hayo yatokee kwanza, lakini mwisho wa yote bado. Halafu akaendelea kusema, taifa moja litapigana na taifa lingine, na utawala mmoja utapigana na utawala mwingine kila mahali kutakuwa na mitetemeko mikubwa ya ardhi. Kutakuwa na njaa na magonjwa ya kuambukiza. Kutakuwa na vituko vya kutisha na ishara kubwa kutoka angani. Lakini kabla ya kutokea hayo yote, watawatieni nguvuni, watawatesa na kuwapelekeni katika masunagogi na kuwatia gerezani. Mtapelekwa mbele ya wafalme na watawala kwa ajili ya jina langu. La, hii itawapeni fursa ya kusema habari njema Muwe na msimamo huu mioyoni mwenu, hakuna kufikiria kabla ya wakati juu ya jinsi mtakavyojitetea, kwa sababu mimi mwenyewe nitawapeni hekima na uwezo wa kusema hivyo, kwamba maadui zenu hawataweza kustahimili wala kupinga. Wazazi wenu, ndugu jamaa na marafiki wenu, watawasaliti ninyi, na baadhi yenu mtauawa. Watu wote watawachukieni kwa sababu ya jina langu. Lakini hata unywele mmoja wa vichwa vyenu hautapotea. Kwa uvumilivu wenu mtayaokoa maisha yenu. Mtakapoona mji wa Yerusalemu umezungukwa na majeshi, ndipo mtapaswa kutambua kwamba wakati umefika ambapo mji huo utaharibiwa. Hapo walioko Yudea wakimbilie mlimani, wale walioko mjini watoke, na wale walio mashambani wasiingie katika mji huo. Kwa maana siku hizo ni siku za adhabu ili yote yaliyoandikwa yatimie. Ole wao waja wazito na wanaonyonyesha siku hizo, kwa maana kutakuwa na dhiki kubwa katika nchi na hasira ya Mungu itawajia watu hawa. Wengine watauawa kwa upanga, wengine watachukuliwa mateka katika nchi zote, na mji wa Yerusalemu utakanyagwa na watu wa mataifa mengine hadi nyakati zao zitakapotimia. Kutakuwa na ishara katika jua na mwezi na nyota. Mataifa duniani yatakuwa na dhiki kwa sababu ya wasiwasi, kutokana na mshindo wa mawimbi ya bahari. Watu watazirai kwa sababu ya woga, wakitazamia mambo yatakayoupata ulimwengu, kwa maana nguvu za anga zitatikiswa. Halafu watamuona Mwana wa Mtu akija katika wingu mwenye nguvu na utukufu mwingi. Wakati mambo hayo yatakapoanza kutendeka, simameni na kuinua vichwa vyenu juu, kwa maana ukombozi wenu umekaribia. Kisha akawaambia mfano: angalieni mtini na miti mingine yote, mnapoona kwamba imeanza kuchipua majani, mwatambua kwamba wakati wa kiangazi umekaribia. Vivyo hivyo mtakapoona mambo hayo yanatendeka Mtatambua kwamba utawala wa Mungu umekaribia. Nawambieni hakika kizazi hiki cha sasa hakitatoweka kabla ya hayo yote kutendeka. Mbingu na dunia vitapita, lakini maneno yangu hayatapita. Muwe macho, mioyo yenu isije ikalemewa na anasa, ulevi na shughuli za maisha haya, lasivyo siku ile itawajieni ghafula, kwa maana itawajia kama mtego wote wanaoishi duniani pote. Mwe waangalifu basi na salini daima, ili mweze kupata nguvu ya kupita salama katika mambo haya yote yatakayotokea na kusimama mbele ya Mwana wa Mtu. Wakati wa mchana siku hizo Yesu alikuwa akifundisha watu hekaluni, lakini usiku alikuwa akienda katika mlima wa Mizeituni na kukaa huko. Watu wote walikuwa wanakwenda hekaluni asubuhi na mapema wapate kumsikiliza.