Luka, sura ya 22, Sikukuu ya mikate isiyo chachwa iitwayo Pasaka ilikuwa inakaribia. Makuhani wakuu na walimu wa sheria wakawa wanatafuta njia ya kumuua Yesu, lakini waliwaogopa watu. Basi shetani akamwingia Yuda aitwaye Iskarioti, mmoja wa wale mitume kumi na wawili. Yuda akaenda akajadiliana na makuhani wakuu na walinzi wa hekalu kuhusu jinsi atakavyomsaliti Yesu kwao. Nao akafurahi na kupatana naye kumlipa fedha. Yuda akakubali akawa anatafuta nafasi nzuri ya kumkabidhi kwao bila umati wa watu kujua. basi Siku ya mikate isiyochachwa ikafika, hiyo ndiyo siku ambayo mwana kondoo wa Pasaka huchinjwa. Hivyo Yesu akawatuma Petro na Yohane akiwaambia, Nendeni mtuandalie karamu ya Pasaka ili tupate kula. Nao wakamuuliza, unataka tuiandaye wapi? Akawaambia, sikilizeni, mtakapokuwa mnakwenda mna kwenda mjini, mtakutana na mwanamume ambaye anabeba mtungi wa maji Mfuateni mpaka ndani ya nyumba atakayoingia, mwambieni mwenye nyumba, Mwalimu anakuuliza, kiko wapi kile chumba ambamo nitakula Pasaka pamoja na wanafunzi wangu? Naye atawaonyesheni chumba kikubwa orofani ambacho kimepambwa; andalieni humo. Basi wakaenda wakakuta kila kitu sawa, kama Yesu alivyokuwa amewaambia, wakaandaa karamu ya Pasaka. Saa ilipotimia Yesu akakaa kula chakula pamoja na mitume wake. Akawaambia, nimetamani kwa hamu kubwa kuila karamu hii ya pasaka pamoja nanyi kabla ya kuteswa kwangu, maana nawaambieni sitaila tena hadi hapo itakapokamilika katika utawala wa Mungu. Kisha akatwaa kikombe, akashukuru, akasema, pokeeni hiki, mnywe wote, kwa maana nawaambieni sitakunywa divai ya zabibu tena mpaka utawala wa Mungu utakapokuja. Alafu akatwaa mkate akashukuru, akaumega, akawapa akisema, huu ni mwili wangu unaotolewa kwa ajili yenu, fanyeni hivi kwa kunikumbuka. Akafanya vivyo hivyo na kikombe baada ya chakula, akisema, kikombe hiki ni agano la Mungu jipya linalothibitishwa kwa kwa damu yangu inayomwagika kwa ajili yenu. Lakini tazameni, yule atakayenisaliti yuko nami hapa mezani. Kweli mwana wa mtu anakwenda zake kuuawa kama ilivyopangwa, lakini wole wake mtu yule atakayemsaliti. Hapo wakaanza kuulizana wao kwa wao ni nani kati yao atakayefanya jambo hilo. Ulitokea ubishi kati ya hao mitume kuhusu nani miongoni mwao anayefikiriwa kuwa mkubwa zaidi kuliko wengine. Yesu akawaambia, wafalme wa mataifa huwatawala watu wao kwa mabavu na watawala hao huitwa wafadhili wa watu. Lakini isiwe hivyo kati yenu, bali yule aliye mkuu kati yenu ni lazima awe mdogo zaidi kuliko wote, naye aliye kiongozi lazima awe kama mtumishi kwa maana ni nani aliye mkubwa, yule anayeketi mezani kwa chakula ama yule anayetumikia? Bila shaka ni yule anayeketi mezani kwa chakula. Ijapokuwa hivyo, mimi niko hapa kati yenu kama mtumishi. Ninyi ndiyo mliobaki nami wakati wote wa majaribu yangu, na kama vile Baba yangu alivyonikabidhi utawala, vivyo hivyo na mimi nitawakabidhi ninyi utawala mtakula na kunywa mezani pangu katika utawala wangu na mtaketi katika viti vya enzi kuyahukumu makabila kumi na mawili ya Israeli. Simoni, Simoni, sikiliza, Shetani ameruhusiwa kuwapepeta ninyi kama mtu anavyopepeta ngano, lakini mimi nimekuombea ili imani yako isipungue. Nawe utakaponirudia, watiye moyo ndugu zako. Naye Petro petulo akamjibu Bwana, mimi niko tayari kwenda pamoja nawe gerezani na hata kufa. Yesu akamjibu, nakuambia wewe Petro, jogoo hata wika leo usiku kabla hujanikana mara tatu. Kisha Yesu akawauliza wanafunzi wake, wakati nilipowatuma bila mfuko wa fedha wala mkoba wala viatu mlitindikiwa chochote? Wakamjibu, la. Naye akawaambia, lakini sasa, yule aliye na mfuko wa fedha auchukue, na aliye na mkoba hali kadhalika, na yeyote asiye na upanga auze koti lake anunue mmoja. Maana nawaambieni haya maneno ya maandiko matakatifu, amewekwa pamoja na wenye dhambi, ni lazima yatimie. Naam, yale yanayonihusu yanafikia ukamilifu wake. Nao wakasema, Bwana Tazama, hapa kuna panga mbili. Naye akasema, basi. Yesu akatoka na kama ilivyokuwa desturi yake, akaenda katika mlima wa Mizeituni, na wanafunzi wake wakamfuata. Alipofika huko, akawaambia salini msije mkaanguka katika kishawishi. Kisha akawaacha, akaenda umbali wa mtu kuweza kutupa jiwe, akapiga magoti akasali, Baba, kama wapenda ukiondoe kwangu kikombe hiki cha mateso. Hata hivyo mapenzi yako yatimizwe na si yangu. Hapo malaika kutoka mbinguni akamtokea ili kumtia moyo. Akiwa katika uchungu mkubwa alisali kwa bidii zaidi na jasho kama matone ya damu likamtoka likatiririka mpaka chini. Baada ya sala yake, aliwaendea wanafunzi wake akawakuta wamelala, kwani walikuwa na huzuni. Akawaambia, mbona mnalala? Amkeni msali ili msianguke katika kishawishi. Alipokuwa bado anaongea, kundi la watu likaja likiongozwa na yule aliyeitwa Yuda, mmoja wa wale mitume kumi na wawili. Uyo akamwendea Yesu ili amsalimu kwa kumbusu, lakini Yesu akamwambia Yuda, je, unamsaliti mwana wa mtu kwa kumbusu? Wale wanafunzi wake walipoona mambo yanayotendeka, wakasema, Bwana, tutumie panga zetu. Na mmoja wawo akampiga upanga mtumishi wa kuhani mkuu, akamkata sikio lake la kulia. Hapo Yesu akasema, acha hii inatosha. Akaligusa sikio la yule mtu akamponya. Kisha Yesu akawaambia makuhani wakuu wakubwa wa walinzi wa hekalu na wazee waliokuja kumkamata, je, mmekuja na mapanga na marungu kunikamata kana kwamba mimi ni mnyang'anyi? Nilipokuwa pamoja nanyi kila siku hekaluni, hamkuntia nguvuni, lakini huu ndiyo wakati wenu hasa, ndiyo wakati wa utawala wa giza. Basi wakamkamata wakamchukua na kwenda naye nyumbani kwa kuhani mkuu. Petro akawa anamfuata nyuma kwa mbali. Moto ulikuwa umewashwa pale katikati ya ua, nao wakawa wameketi pamoja, Petro akiwa miongoni mwao. Mtumishi mmoja mwanamke alipomuona Petro ameketi karibu na moto, akamkodolea macho, akasema mtu huyo alikuwa pia pamoja na Yesu. Lakini Petro akakana akisema, we mimi simjui. Baadaye kidogo mtu mwingine akamwona Petro akasema, wewe ni mmoja wao. Lakini Petro akajibu bwana we, si mimi. Kama saa moja baadaye mtu mwingine akasisitiza, hakika huyu alikuwa pamoja naye ametoka Galilaya ati. Lakini Petro akasema, bwana we, sijui hata unachosema. Na papo hapo, akiwa bado wanaongea Jogoo akawika. Bwana Yesu akageuka na kumtazama Petro, naye Petro akakumbuka yale yaliyokuwa ameambiwa na Bwana, leo kabla jogoo hajawika utanikana mara tatu. Hapo akatoka nje akalia sana. Wale watu waliokuwa wanamchunga Yesu walimpiga na kumdhihaki, walimfunga kitambaa usoni, wakawa wanamuuliza ni nani aliyekupiga? Hebu bashiri tuone. Maneno ya matusi chungu nzima. Kulipokucha, kikao cha wazee wa watu kilifanyika ambacho kilihudhuriwa na makuhani wakuu na walimu wa sheria. Yesu akaletwa mbele ya baraza lao nao wakamwambia, tuambie, je, wewe ndiye Masiha? Lakini yeye akawaambia hata kama nikiwaambieni hamta sadiki na hata kama nikiwaulizeni swali Hamtanijibu . Lakini tangu sasa mwana wa mtu atakuwa ameketi upande wa kulia wa Mungu Mwenyezi. Hapo wote wakasema, ndiyo kusema wewe ni mwana wa Mungu? Basi naye akasema ninyi mnasema kwamba mimi ndiye. Nawo wakasema je, tunahitaji ushahidi mwingine? Sisi wenyewe tumemsikia akisema kwa mdomo wake mwenyewe.