Luka, sura ya 23. Kisha wote kwa jumla wakasimama wakampeleka Yesu mbele ya Pilato wakaanza kumshitaki wakisema, tulimkuta mtu huyu akiwapotosha watu wetu, akipinga kulipa kodi kwa Kaisari na kujiita ati yeye ni Masiha mfalme. Pilato akamuuliza Yesu, wewe ni mfalme wa Wayahudi? Yesu akamjibu, wewe umesema. Pilato akawaambia makuhani wakuu na umati wa watu, sioni kosa lolote katika mtu huyu. Lakini wao wakasisitiza wakisema, anawachochea watu kwa mafundisho yake katika nchi yote ya Yudea, alianza Galilaya na sasa yuko hapa. Pilato aliposikia hayo, akauliza je, mtu huyu ni mwenyeji wa Galilaya? Alipojua kwamba Yesu alikuwa chini ya utawala wa Herode, akampeleka kwa Herode ambaye wakati huo alikuwa Yerusalemu. Herode alifurahi sana alipomuona Yesu. Alikuwa amekwisha sikia habari zake, na hivyo alikuwa anatazamia kwa muda mrefu kumuona kwa macho yake mwenyewe. Zaidi ya hayo, alikuwa anatumaini kumuona Yesu akitenda muujiza. Basi akamuuliza maswali mengi kwa muda mrefu, lakini Yesu hakumjibu neno. Makuhani wakuu na walimu wa sheria wakajitokeza mbele wakatoa mashtaka yao kwa nguvu sana. Basi Herode pamoja na maasikari wake wakamwaibisha Yesu na kumfanyia mzaha. Kisha wakamvika vazi la kifalume, wakamrudisha kwa Pilato. Herode na Pilato, ambao hapo awali walikuwa maadui, wakawa marafiki siku hiyo. Basi Pilato akaitisha mkutano wa makuhani wakuu, viongozi na watu, akawaambia Memleta mtu huyu kwangu mkisema kwamba alikuwa anawapotosha wapotosha watu. Sasa sikilizeni, baada ya kuchunguza jambo hilo mbele yenu, sikumwona na kosa lolote kuhusu mashtaka yenu juu yake, wala si mimi tu, bali hata Herode hakuona kosa lolote. Kwa maana amemrudisha kwangu, ni dhahiri kwamba mtu huyu hakufanya chochote kinachostahili adhabu ya kifo. Hivyo nitaamuru apigwe viboko Halafu nitamwachilia. Kila sikukuu ya Pasaka ilimlazimu Pilato kuwafungulia mfungwa mmoja, lakini wote wakapiga kelele pamoja, mwondoe huyo, lakini tufungulie Baraba. Baraba alikuwa ametiwa ndani kwa kusababisha uasi katika mji na pia kwa sababu ya kuua. Pilato alitaka kumwachilia Yesu, hivyo akasema nao tena, lakini wao wakapiga kelele. Msulibishe, msulibishe! Pilato akawaambia mara ya tatu, amefanya kosa gani? Sioni kosa lolote kwake linalomstahili auawe, kwa hiyo nitampiga viboko halafu nimwachilie. Lakini wao wakazidi kupiga kelele kwa nguvu sana, kwamba Yesu ni lazima asulibiwe. Mwishowe sauti zao zikashinda, basi Pilato akaamua kwamba matakwa yao yatimizwe. Akamfungua kutoka gerezani yule waliyemtaka ambaye alikuwa ametiwa gerezani kwa sababu ya uwasi na kuua. Akamtoa Yesu kwao wamfanyie walivyotaka. Walipokuwa wanampeleka, walikutana na mtu mmoja aitwaye Simoni wa Kurene aliyekuwa anatoka mashambani. Basi walimkamata, wakamtwisha ule msalaba uchukue nyuma yake Yesu. Watu umati kwa umati walimfuata miongoni mwao walikuwako wanawake waliokuwa wanaomboleza na kumlilia Yesu. Akawageukia akasema, enyi akina mama wa Yerusalemu, msinililie mimi, ila liyeni kwa ajili yenu wenyewe na kwa ajili ya watoto wenu. Maana hakika siku zitakuja ambapo watu watasema heri yao wale walio tasa ambao hawakuzaa watoto na ambao hawakupata kunyonyesha watoto wakati huo Ndipo watu wataanza kuiambia milima, tuangukieni na vilima, tufunikeni. Kwa maana kama watu watautendea mti mbichi namna hivyo, itakuwaje kwa mti mkavu? Waliwachukua pia watu wengine wawili wahalifu, wauawe pamoja naye. Walipofika mahali palipoitwa fuvu la kichwa, ndipo wakamsulibisha Yesu pamoja na wale wahalifu wawili, wahali. mmoja upande wa kulia na mwingine upande wa kushoto. Yesu akasema, Baba, uwasamehe kwani hawajui wanalofanya. Kisha wakagawana mavazi yake kwa kuyapigia kura. Watu wakawa wamesimama pale wakitazama, nao viongozi wakamdhihaki wakisema, amewaokoa wengine, sasa ajiokoe mwenyewe, kama yeye ndiye masiha mteule wa Mungu. Askari nao walimdhihaki pia. Walimwendea wakampa siki, wakisema, kama kweli wewe ni mfalme wa Wayahudi, jiokoe mwenyewe. Vilevile maandishi haya yalikuwa yameandikwa na kuwekwa juu yake, huyu ndiye mfalme wa Wayahudi. Mmoja wa wale wahalifu waliotundikwa msalabani alimtukana akisema, je, si kweli kwamba wewe ndiye masiha basi jiokoe mwenyewe, utuokoe na sisi pia. Lakini yule mhalifu mwingine akamkemea mwenzake akisema, wewe humuogopi Mungu hata kidogo? Wewe umepata adhabu hiyo hiyo. Wewe na mimi tunastahili, maana haya ni malipo ya yale tuliyoyatenda, lakini mtu huyu hakufanya chochote kibaya. Kisha akasema, ee Yesu, unikumbuke wakati utakapoingia katika utawala wako. Yesu akamjibu na kuambia, kwa hakika leo utakuwa pamoja nami mahali pema peponi. Ilikuwa yapata saa sita mchana, jua likaacha kuangaza, giza likaivamia nchi yote mpaka saa tisa, na pazia lililokuwa limetundikwa hekaluni likapasuka katikati. Yesu akalia kwa sauti kubwa, Baba, mikononi mwako naiweka roho yangu Alipokwisha sema hivyo akakata roho. Hapo yule jemadari alipoona yaliyotukia akamsifu Mungu akisema, hakika mtu huyu alikuwa mwema. Watu wale wote waliokuwa wamekusanyika hapo kwa ajili ya tukio hilo, walipoona hayo yaliyotukia, walirudi makwao wakijipiga vifua kwa huzuni. Marafiki zake wote pamoja na wale wanawake walioandamana naye kutoka Galilaya walisimama kwa mbali kutazama tukio hilo. Kulikuwa na mtu mmoja jina lake Yosefu, ambaye alikuwa mwenyeji wa kijiji kimoja cha Wayahudi kiitwacho Arimataya. Alikuwa mtu mwema na anayeheshimika, alikuwa akitazamia kuja kwa utawala wa Mungu. Ingawa alikuwa mmoja wa baraza kuu la Wayahudi, hakuwa amekubaliana nao katika kitendo chao. Basi yeye alikwenda kwa Pilato akaomba apewe mwili wa Yesu. Kisha akaushusha mwili huo kutoka msalabani, akauzungushia sanda ya kitani, akauweka katika kaburi lililokuwa limechongwa kwenye mwamba, ambalo halikuwa limetumika. Siku hiyo ilikuwa Ijumaa na maandalio ya siku ya Sabato yalikuwa yameanza. Wale wanawake walioandamana na Yesu kutoka Galilaya walimfuata Yosefu Wakaliona lile kaburi na jinsi mwili wake Yesu ulivyowekwa. Halafu walirudi nyumbani kwao, wakawa wanatayarisha manukato na marashi kwa ajili ya mwili wake. Siku ya Sabato walipumzika kama ilivyokuwa desturi.