Luka, sura ya 24. Jumapili alfajiri na mapema, wale wanawake walikwenda kaburini wakichukua yale manukato waliyotayarisha. Walikuta lile jiwe limevingirishwa mbali na kaburi. Walipoingia ndani, hawakuuona mwili wa Bwana Yesu. Walipokuwa bado wanashangaa juu ya jambo hilo, mara watu wawili waliovaa mavazi yenye kung'aa sana wakasimama karibu nao Hawa wanawake wakaingiwa na hofu wakainama chini. Ndipo wale watu wakawaambia, kwa nini mnamtafuta aliye hai kati ya waliokufa? Hayuko hapa, amefufuka. Kumbukeni aliyowaambieni alipokuwa kule Galilaya: ni lazima mwana wa mtu atolewe kwa watu waovu, nao watamsulibisha na siku ya tatu atafufuka. Hapo hawa wanawake wakayakumbuka maneno yake, wakarudi kutoka kaburini wakawapa mitume wale kumi na mmoja na wengine habari za mambo hayo yote. Hao waliotoa habari hizo kwa mitume ni Maria Magdalene, Yohana na Maria mama wa Yakobo, pamoja na wanawake wengine walioandamana nao. Mitume waliyachukua maneno hayo kama yasiyo na msingi, hivyo hawakuwamini. Lakini Petro alitoka akaenda mbio hadi kaburini. Alipoinama kuchungulia ndani, akaona tu zile nguo za mazishi. Akarudi nyumbani, huku akiwa anashangaa juu ya hayo yaliyotukia. Siku hiyo hiyo, wawili kati ya wafuasi wake Yesu wakawa wanakwenda katika kijiji kimoja kiitwacho Emau, umbali wa kilomita kumi na moja kutoka Yerusalemu, wakawa wanazungumza juu ya hayo yote yaliyotukia. Walipokuwa wakizungumza na kujadiliana, Yesu mwenyewe akatokea akatembea pamoja nao. Walimuona kwa macho, lakini hawakumtambua. Akawauliza, mnazungumza nini huku mnatembea? Nao wakasimama kimya, nyuso zao wamekunja kwa huzuni. Mmoja aitwaye Kleopa akamjibu, Je, wewe ni mgeni peke yako Yerusalemu ambaye hujui yale yaliyotukia huku siku hizi naye? akawajibu mambo gani? Wao wakamjibu mambo yaliyompata Yesu wa Nazareti. Yeye alikuwa nabii mwenye uwezo katika kutenda na kufundisha mbele ya Mungu na mbele ya watu wote. Makuhani na watawala wetu walimtoa ahukumiwe kufa, wakamsulibisha. Lakini sisi tulitumaini kwamba yeye ndiye ambaye angeikomboa Israeli. Zaidi ya hayo yote, leo ni siku ya tatu tangu mambo hayo yalipotendeka. Tena wanawake wengine wa kwetu wametushtusha. Walikwenda kaburini mapema asubuhi, wasiukute mwili wake, wakarudi, wakasema kwamba walitokewa na malaika waliowaambia kwamba alikuwa hai. Wengine wetu walikwenda kaburini, wakashuhudia sawa na waliosema hawa wanawake, ila yeye hawakumuona kisha Yesu akawaambia, mbona mwajinga kiasi hicho na mioyo yenu ni mizito hivyo katika kusadiki yote yaliyonenwa na manabii? Je, haikumpasa Kristo kuteswa na hivyo aingie katika utukufu wake? Akawafafanulia mambo yote yaliyomuhusu yeye katika maandiko matakatifu, kuanzia Mose hadi manabii wote. Walipokikaribia kile kijiji walichokuwa wanakiendea Yesu akafanya kama kwamba anaendelea na safari, lakini wao wakamsihi wakisema, kaa pamoja nasi, maana kuna kuchwa na usiku unakaribia. Basi akaingia kijijini akakaa pamoja nao. Alipoketi kula chakula pamoja nao, akachukua mkate, akabariki, akaumega, akawapa. Na macho yao yakafumbuliwa, wakamtambua, lakini yeye akatoweka kati yao. Basi wakaambiana, je, mioyo yetu haikuwa kama inawaka ndani yetu wakati alipokuwa anatufafanulia yale maandiko matakatifu pale njiani? Wakaondoka saa ile ile wakarudi Yerusalemu, wakawakuta wale mitume kumi na mmoja na wale wengine waliokuwa pamoja nao wamekusanyika, wakisema hakika, Bwana amefufuka na amemtokea Simoni basi hawa wafuasi wawili wakawajulisha yale yaliyowapata njiani na jinsi walivyomtambua katika kumega mkate walipokuwa wakiambiana hayo yesu mwenyewe akasimama kati yao akawaambia amani iwe nanyi wakashituka na kushikwa na hofu wakidhani wameona mzimu lakini yeye akawaambia kwa nini mnafadhaika na kwa nini mnakuwa na mashaka mioyoni mwenu angalieni mikono na miguu yangu ya kwamba ni mimi mwenyewe; nipapaseni mkanione, maana mzimu hauna mwili na mifupa kama mnionavyo mimi. Baada ya kusema hayo, akawaonyesha mikono na miguu. Wakiwa bado katika hali ya kutosadiki kwa sababu ya furaha yao na wakiwa wanastaajabu, akawauliza mnacho chakula chochote hapa? Wakampa kipande cha samaki wa kuokwa, akakichukua akala wote wakimuona. Alafu akawambia, hii ndiyo maana ya maneno niliyowaambieni nilipokuwa bado pamoja nanyi, kwamba ilikuwa lazima kukamilisha yote yaliyoandikwa kunihusu mimi katika sheria ya Mose na katika vitabu vya manabii na katika kitabu cha Zaburi. Kisha akaziangazia akili zao ili waweze kuelewa maandiko matakatifu, akawaambia ndivyo ilivyoandikwa kwamba Masiha atateseka na siku ya tatu atafufuka kutoka wafu, na kwamba ni lazima kwa jina lake kuhubiri juu ya majuto na maondoleo ya dhambi kwa mataifa yote kuanzia na Yerusalemu. Ninyi ni mashahidi wa mambo hayo. Nami na mwenyewe nitawapelekeeni yule ambaye Baba aliahidi kumtuma, lakini ngojeni huku mjini mpaka mtakapopewa ile nguvu ya juu. Kisha akawaongoza nje ya mji hadi Bethania, akainua mikono yake juu akawabariki. Alipokuwa anawabariki akawaacha, akachukuliwa mbinguni. Wao wakamwabudu wakarudi Yerusalemu wenye furaha kubwa wakakaa muda wote hekaluni wakimsifu Mungu.