Injili kama ilivyoandikwa na Yohane, sura ya kwanza. Mwanzoni kabla ya kuumbwa ulimwengu neno alikuwako naye alikuwa na Mungu naye alikuwa Mungu tangu mwanzo neno alikuwa na Mungu kwa njia yake vitu vyote viliumbwa hakuna hata kiumbe kimoja kilichoumbwa pasipo yeye yeye alikuwa chanzo cha uhai na uhai huo ulikuwa mwanga wa watu, na mwanga huo huangaza gizani, nalo giza halikuweza kuushinda. Mungu alimtuma mtu mmoja, jina lake Yohane, ambaye alikuja kuwambia watu juu ya huo mwanga. Alikuja ili kwa ujumbe wake watu wote wapate kuamini. Yeye hakuwa huo mwanga, ila alikuja tu kuwambia watu juu ya huo mwanga. Huu ndiyo mwanga halisi mwanga unaokuja ulimwenguni na kuwaangaza watu wote. Basi Neno alikuwako ulimwenguni na kwa njia yake ulimwengu uliumbwa, lakini ulimwengu haukumtambua. Alikuja katika nchi yake mwenyewe, nao walio wake hawakumpokea. Lakini wale wote waliompokea na kumwamini, hawa waliwapa uwezo wa kuwa watoto wa Mungu. Hawa wamekuwa watoto wa Mungu, si kwa uwezo wa kibinadamu wala kwa nguvu za kimwili wala kwa mapenzi ya mtu, bali Mungu mwenyewe ndiye baba yao. Naye neno akawa mwanadamu akakaa kwetu, sisi tumeuona utukufu wake, utukufu wake yeye aliye mwana wa pekee wa Mungu, amejaa neema na kweli. Yohane aliwambia watu habari zake akasema kwa sauti, huyu ndiye niliye mtaja wakati niliposema anakuja mtu mmoja baada yangu ambaye ni mkuu zaidi kuliko mimi, maana alikuwako kabla mimi sijazaliwa. Kutokana na ukamilifu wake sisi tumepokea neema kwa mfululizo, maana Mungu alitoa sheria kwa njia ya Mose, lakini neema na kweli vimekuja kwa njia ya Yesu Kristo. Hakuna mtu aliyemwona Mungu wakati wowote ule. Mwana wa pekee aliye sawa na Mungu ambaye ameungana na Baba ndiye aliyetujulisha habari za Mungu. Huu ndiyo ushahidi Yohane aliyoutoa, wakati viongozi wa Wayahudi kule Yerusalemu walipowatuma makuhani na walawi kwake wamuulize yeye alikuwa ni nani. Yohane hakukataa kujibu swali hilo, bali alisema wazi wazi, mimi siye Masiha. Hapo wakamuuliza, basi wewe ni nani? Je, wewe ni Eliya? Yohane akajibu, la, mimi siye wakamuuliza, je, wewe ni yule nabii? Yohane akajibu, la. Nao wakamuuliza, basi wewe ni nani? wasema nini juu yako mwenyewe? Tuambie ili tuwapelekee jibu wale waliotutuma. Yohane akawajibu, mimi ndiye yule ambaye nabii Isaya alisema habari zake, sauti ya mtu imesikika jangwani, nyosheni njia ya Bwana. Hawa watu walikuwa wametumwa na Wafarisayo. Basi wakamuuliza Yohane, kama wewe si Masiha wala Eliya wala yule nabii, mbona wabatiza? Yohane akawajibu mimi nabatiza kwa maji, lakini yuko mmoja kati yenu msiyemjua bado. Huyo anakuja baada yangu, lakini mimi sisitahili hata kumfungua kamba za viatu vyake. Mambo haya yalifanyika huko Bethania ng'ambo ya mto Yordani, ambako Yohane alikuwa anabatiza. Kesho yake Yohane alimuona Yesu akimjia, akasema, huyu ndiye mwana kondoo wa Mungu aondoaye dhambi ya ulimwengu. Huyu ndiye niliyesema juu yake, baada yangu anakuja mtu mmoja aliye mkuu zaidi kuliko mimi, maana alikuwako kabla mimi sijazaliwa. Mimi mwenyewe sikumfahamu, lakini nimekuja kubatiza kwa maji ili watu wa Israeli wapate kumjua. Huu ndiyo ushahidi Yohane aliyoutoa: nilimwona Roho akishuka kama njiwa kutoka mbinguni na kutua juu yake. Mimi sikumjua lakini yeye aliyenituma nikabatize watu kwa maji alikuwa ameniambia, mtu yule utakayemwona Roho akimshukia kutoka mbinguni na kukaa juu yake, huyo ndiye anayebatiza kwa Roho Mtakatifu. Mimi nimeona na ninawaambieni kwamba huyu ndiye mwana wa Mungu. Kesho yake Yohane alikuwa tena mahali hapo pamoja na wanafunzi wake wawili. Alipomwona Yesu akipita, akasema Tazameni, huyu ndiye mwana kondoo wa Mungu. Hawa wanafunzi walimsikia Yohane akisema maneno hayo, wakamfuata Yesu. Basi Yesu aligeuka na alipowaona hawa wanafunzi wanamfuata, akawauliza, mnatafuta nini? Nao wakamjibu Rabi, yani mwalimu, unakaa wapi? Yesu akawaambia, njoni nanyi mtaona. Hawa wanafunzi wakamfuata wakaona mahali alipokuwa anakaa, wakashinda naye siku hiyo. Ilikuwa yapata saa kumi jioni. Andrea nduguye Simoni Petro alikuwa mmoja wa hao wawili waliokuwa wamemsikia Yohane akisema hivyo wakamfuata Yesu. Andrea alimkuta kwanza Simoni ndugu yake akamwambia tumemwona Masiha, maana yake Kristo. Kisha akampeleka Simoni kwa Yesu. Na Yesu akamtazama Simoni akasema, wewe ni Simoni mwana wa Yona, sasa utaitwa Kefa. Kigiriki ni Petro, yani mwamba. Kesho yake Yesu aliamua kwenda Galilaya. Basi akamkuta Filipo akamwambia, nifuate. Filipo alikuwa mwenyeji wa Bethsaida, mji wa akina Andrea na Petro. Naye filipo akamkuta Nathanaeli akamwambia, tumemwona yule ambaye Mose aliandika juu yake katika kitabu cha sheria na ambaye manabii waliandika habari zake, yani Yesu mwana wa Yosefu kutoka Nazareti. Naye Nathanaeli akamuuliza Filipo, je, kitu chema chaweza kutoka Nazareti? Filipo akamwambia, Njoo uone. Yesu alipomwona Nathanaeli akimjiya alisema juu yake, tazameni, huyo ni Mwisraeli halisi, hamna hila ndani yake. Naye Nathanaeli akamuuliza, umepataje kunijuwa? Yesu akamwambiya, ulipokuwa chini ya mtini, hata kabla Filipo hajakuita nilikuona. Hapo Nathanaeli akamwambiya, Mwalimu, wewe ni mwana wa Mungu, wewe ni mfalme wa Israeli. Yesu akamwambia, je, umeamini kwa kuwa nimekuambia kwamba nilikuona chini ya mtini? Utaona makubwa zaidi kuliko haya. Yesu akaendelea kusema, nawambieni kweli, mtaona mbingu zinafunguka na malaika wa Mungu wakipanda na kushuka juu ya mwana wa mtu.