Yohane, sura ya tatu. Kulikuwa na kiongozi mmoja Myahudi wa kikundi cha Wafarisayo jina lake Nikodemo. Siku moja alimwendea Yesu usiku akamwambia Rabi tunajua kwamba wewe ni mwalimu uliyetumwa na Mungu maana hapana mtu awezaye kufanya ishara hizi unazofanya Mungu asipokuwa naye Yesu akamwambia Kweli na kuambia, mtu asipozaliwa upya hataweza kuuona utawala wa Mungu. Nikodemo akamuuliza mtu mzima awezaje kuzaliwa tena? Hawezi kuingia tumboni mwa mama yake na kuzaliwa mara ya pili? Yesu akamjibu, kweli na kuambia, mtu asipozaliwa kwa maji na roho hawezi kamwe kuingia katika utawala wa Mungu. Mtu huzaliwa kimwili kwa baba na mama, lakini huzaliwa kiroho kwa Roho. Usistaajabu kwamba nimekuambia kuwa ni lazima kuzaliwa upya. Upepo huvuma kuelekea upendako, waisikia sauti yake, lakini hujui unakotoka, wala unakokwenda. Ndivyo ilivyo kwa mtu aliyezaliwa kwa Roho. Nikodemo akamuuliza, mambo haya yanawezekanaje? Yesu akamjibu, je, wewe ni mwalimu katika Israeli na huyajui mambo haya? Kweli na kuwambia, sisi twasema tunayoyajua na kushuhudia tuliyoyaona, lakini ninyi hamkubali ujumbe wetu. Ikiwa nimewaambieni mambo ya kidunia nanye hamniamini, mtawezaje kuamini nikiwaambieni mambo ya mbinguni? Hakuna mtu aliyepata kwenda juu mbinguni isipokuwa mwana wa mtu ambaye ameshuka kutoka mbinguni. Kama vile Mose alivyomwinua juu nyoka wa shaba kule jangwani naye mwana wa mtu atainuliwa juu vivyo hivyo, ili kila anaye mwamini awe na uzima wa milele. Maana Mungu aliupenda ulimwengu hivi hata akamtoa mwanawe wa pekee, ili kila anaye mwamini asipotee, bali awe na uzima wa milele. Maana Mungu hakumtuma mwanawe ulimwenguni ili auhukumu ulimwengu, bali aukomboe ulimwengu. Anaye mwamini mwana hahukumiwi, asiye mwamini amekwisha hukumiwa, kwa sababu hakumwamini mwana wa pekee wa Mungu. Na hukumu yenyewe ndiyo hii: mwanga umekuja ulimwenguni, lakini watu wakapenda giza kuliko mwanga, kwani matendo yao ni maovu. Kila mtu wowatendaye maovu anauchukia mwanga, wala haji kwenye mwanga, maana hapendi matendo yake maovu yamulikwe. Lakini mwenye kuuzingatia ukweli huja kwenye mwanga ili matendo yake yaonekane yametendwa kwa kumtii Mungu. Baada ya hayo, Yesu alifika mkoani Yudea pamoja na wanafunzi wake. Alikaa huko pamoja nao kwa muda, akabatiza watu. Yohane pia alikuwa akibatiza watu huko Ainon karibu na Salemu, maana huko kulikuwa na maji mengi. Watu walimwendea naye akawabatiza. Wakati huo Yohane alikuwa bado hajafungwa gerezani. Ubishi ulitokea kati ya baadhi ya wanafunzi wa Yohane na Myahudi mmoja kuhusu desturi za kutawadha. Basi wanafunzi hao wakamwendea Yohane na kumwambia, "Mwalimu, yule mtu aliyekuwa pamoja nawe ng'ambo ya Yordani na ambaye wewe ulimshuhudia, sasa naye anabatiza na watu wote wanamwendea. Yohana akawaambia, mtu hawezi kuwa na kitu asipopewa na Mungu. Nanyi wenyewe mwaweza kushuhudia kuwa nilisema mimi siye Masiha, lakini nimetumwa ili nimtangulie biharusi. Ni wake bwana harusi, lakini rafiki ya bwana harusi anayesimama na kusikiliza ufurahi sana anapomsikia bwana harusi akisema. Ndivyo furaha yangu ilivyokamilishwa. Ni lazima yeye azidi kuwa maarufu na mimi nipungue. Anayekuja kutoka juu ni mkuu kuliko wote. Atokaye duniani ni wa dunia na huongea mambo ya kidunia, lakini anayekuja kutoka mbinguni ni mkuu kuliko wote. Yeye ye husema yale aliyoyaona na kuyasikia. Lakini hakuna mtu anayekubali ujumbe wake. Lakini mtu yeyote anayekubali ujumbe wake anathibitisha kwamba Mungu ni kweli. Yule aliyetumwa na Mungu husema maneno ya Mungu, maana Mungu humjalia mtu huyo Roho wake bila kipimo. Baba anampenda Mwana na amemkabidhi vitu vyote. Anayemwamini Mwana anao uzima wa milele, asiyemtii Mwana hatakuwa na uzima wa milele bali hasira ya Mungu hubaki juu yake.