Yohane, sura ya nne. Wafarisayo walisikia kwamba Yesu alikuwa anabatiza na kuwapata wanafunzi wengi kuliko Yohane. Lakini ukweli ni kwamba Yesu hakuwa anabatiza ila wanafunzi wake. Basi Yesu aliposikia hayo, alitoka Yudea akarudi Galilaya. Na katika safari hiyo ilimbidi yapitie Samaria. Basi akafika Sukari, mji mmoja wa Samaria, karibu na shamba ambalo Yakobo alikuwa amempa mwanaye Yosefu. Mahali hapo palikuwa na kisima cha Yakobo. Naye Yesu, kutokana na uchovu wa safari, akaketi kando ya kisima. Ilikuwa yapata saa sita mchana. Basi mwanamke mmoja Msamaria akafika kuteka maji. Yesu akamwambia, nipatie maji ninywe. Wakati huo wanafunzi wake walikuwa wamekwenda mjini kununua chakula. Lakini huyo mama akamwambia, wewe ni Myahudi, mimi ni mwanamke Msamaria, unawezaje kuniomba maji? Wayahudi hawakuwa na ushirikiano na Wasamaria katika matumizi ya vitu. Yesu akamjibu, kama tu ungalijua kipaji cha Mungu na ni nani anayekuambia nipatie maji ninywe, ungalikwisha muomba naye angekupa maji yenye uzima. Huyo mama akasema, Mheshimiwa, wewe huna ndoo ya kuteka maji nacho, na kisima ni kirefu, utapata wapi maji yenye uzima? Au labda wewe wajifanya mkuu zaidi kuliko baba yetu Yakobo? Yeye alitupa sisi kisima hiki, na yeye mwenyewe, watoto wake na mifugo yake walikunywa maji ya kisima hiki. Yesu akamjibu, kila anayekunywa maji haya ataona kiu tena, lakini atakayekunywa maji nitakayompa mimi hataona kiu milele. Maji nitakayompa yatakuwa ndani yake chemchemi ya maji ya uzima na kumpatia uzima wa milele. Huyo mama akamwambia, Mweheshimiwa, nipe maji hayo ili nisione kiu tena na nisije tena mpaka hapa kuteka maji. Yesu akamwambia Nenda kamwite mumeo uje naye hapa. Huyo mama akamwambia, mimi sina mume. Yesu akamwambia, umesema kweli kwamba huna mume, maana umekuwa na wanaume watano na huyo unayeishi naye sasa si mume wako, hapo umesema kweli. Huyo mama akamwambia, Mheshimiwa, naona yakuwa wewe unabii. Babu zetu waliabudu juu ya mlima huu lakini ninyi mwasema kwamba mahali pa kumwabudu Mungu ni kule Yerusalemu. Yesu akamwambia, mama, niamini, wakati unakuja ambapo hamta mwabudu Baba wala juu ya mlima huu wala kule Yerusalemu. Ninyi wa Samariya mna mwabudu yule msiye mjuwa kweli, lakini sisi tuna mjua huyo tunaye mwabudu, kwa maana wokovu unatoka kwa Wayahudi. Lakini wakati unakuja tena umekwisha fika ambapo wanaoabudu kweli watamwabudu Baba kweli kwa nguvu ya Roho. Watu wanaotoa ibada ya namna hiyo ndiyo anaowataka Baba. Mungu ni Roho, na watu wataweza tu kumwabudu kweli kwa nguvu ya Roho wake. Huyo mama akamwambia, najua kwamba Masiha aitwaye Kristo anakuja, atakapokuja atatujulisha kila kitu. Yesu akamwambia, mimi ninayesema nawe ndiye hapo. Wanafunzi wake wakarudi, wakastaajabu sana kuona anaongea na mwanamke, lakini hakuna mtu aliyesema unataka nini, au kwa nini unaongea na mwanamke. Huyo mama akauacha mtungi wake pale, akaenda mjini na kuwaambia watu, njooni mkamuone mtu aliyeniambia mambo yote Niliyotenda. Je, yawezekana kuwa yeye ndiye Masiha? Watu wakatoka mjini wakamwendea Yesu. Wakati huo huo, wanafunzi wake walikuwa wanamsihi Yesu, "Mwalimu, ule chakula." Lakini Yesu akawaambia, mimi ninacho chakula msichokijua ninyi. Wanafunzi wake wakaulizana, je, kuna mtu aliyemletea chakula? Yesu akawaambia Chakula changu ni kufanya anachotaka yule aliyenituma na kuhitimiza kazi yake. Ninyi mwasema bado miezi minne tu, na wakati wa mavuno utafika. Lakini mimi nawambieni, yatazameni mashamba, mazao yako tayari kuvunwa. Mvunaji anapata mshahara wake na anakusanya mavuno kwa ajili ya uzima wa milele. Hivyo mpandaji na mvunaji watafurahi pamoja. Kwa sababu hiyo msemo huu ni kweli. Mmoja hupanda na mwingine huvuna. Mimi nimewatuma mkavune mavuno ambayo hamkuyatolea jasho. Wengine walifanya kazi lakini ninyi mnafaidika kutokana na jasho lao. Wasamaria wengi wa kijiji kile waliamini kwa sababu ya maneno aliyosema huyo mama. Ameniambia mambo yote niliyofanya. WaSamaria walimwendea Yesu wakamwomba akae nao. Naye akakaa hapo siku mbili. Watu wengi zaidi walimwamini kwa sababu ya ujumbe wake. Wakamwambia yule mama, Sisi hatuamini tu kwa sababu ya maneno yako. Sisi wenyewe tumesikia na tunajua kwamba huyu ndiye kweli mkombozi wa ulimwengu. Baada ya siku mbili, Yesu aliondoka hapo, akaenda Galilaya. Maana Yesu mwenyewe alisema wazi wazi kwamba nabii hapati heshima katika nchi yake. Basi, alipofika Galilaya, Wagalilaya wengi walimkaribisha. Maana nao pia walikuwa kwenye sikukuu ya Pasaka. Wakayaona mambo yote Yesu aliyoyafanya huko Yerusalemu wakati wa sikukuu hiyo. Yesu alifika tena huko mjini Kana katika Galilaya, mahali walipogeuza maji kuwa divai. Kulikuwa na ofisa mmoja aliyekuwa na mtoto mgonjwa huko Kafarnaumu. Basi huyo ofisa aliposikia kuwa Yesu alikuwa ametoka Yudeya na kufika Galilaya, alimwendea akamuomba, akamponye mtoto wake aliyekuwa mgonjwa mahututi. Yesu akamwambia, msipoona ishara na maajabu, hamtaamini. Huyo ofisa akamwambia, Mheshimiwa, tafadhali, twende kabla mwanangu hajafa. Yesu akamwambia, nenda tu, mwanao anaishi. Huyo mtu akaamini maneno ya Yesu akaenda zake. Alipokuwa bado njiani, watumishi wake walikutana naye, wakamwambia kwamba mwanaye alikuwa mzima, naye akawauliza saa mtoto alipopata nafuu, nao wakamwambia, jana saa saba mchana, homa ilimwacha. Huyo baba akakumbuka kwamba ilikuwa ni saa ile ile ambapo Yesu alimwambia mwanao anaishi. Hapo apo yeye akaamini pamoja na jamaa yake yote. Hii ilikuwa ishara ya pili aliyoifanya Yesu alipokuwa anatoka Yudeya kwenda Galilaya.