Yohane, sura ya sita. Baada ya hayo Yesu alivuka ziwa Galilaya au ziwa Tiberia. Umati mkubwa wa watu ulimfuata kwa sababu watu hao walikuwa wameona ishara alizokuwa akifanya kwa kuwaponya wagonjwa. Yesu alipanda mlimani akaketi pamoja na wanafunzi wake. Sikukuu ya Wayahudi itwayo Pasaka ilikuwa imekaribia. Basi Yesu alipotazama na kuona umati wa watu ukija kwake, alimwambia Filipo, tununue wapi mikate ili watu hawa wapate kula? Alisema hivyo kwa kumjaribu Filipo, kwani alijua mwenyewe atakalofanya. Filipo akamjibu, mikate ya sarafu mia mbili za fedha iitwayo denari haiwatoshi watu hawa, hata kama kila mmoja atapata kipande kidogo tu. Mmoja wa wanafunzi wake aitwaye Andrea, nduguye Simoni Petro, akamwambia, yupo hapa mtoto mmoja aliye na mikate mitano ya shayiri na samaki wawili, lakini hivi vyatosha nini kwa watu wengi kama hawa? Yesu akasema, waketisheni watu. Palikuwa na nyasi tele mahali hapo. Basi watu wakaketi, jumla yapata wanaume elfu tano. Yesu akaitwaa ile mikate akamshukuru Mungu, akawagawia watu waliokuwa wameketi. Akafanya vivyo hivyo na wale samaki, kila mtu akapata kadiri alivyotaka. Watu waliposhiba, Yesu akawaambia wanafunzi wake, kusanyeni vipande vilivyobaki, visipotee. Basi wakakusanya vipande vya mikate ya shairi walivyobakiza wale watu waliokula, wakajaza vikapu kumi na viwili. Watu walipoiona ishara hiyo aliyoifanya Yesu, wakasema "Hakika huyu ndiye yule nabii anayekuja ulimwenguni. Yesu akijua ya kuwa watu walitaka kumchukua wamfanye mfalme, akaondoka tena akaenda mlimani peke yake. Ilipokuwa jioni, wanafunzi wake waliteremka hadi ziwani, wakapanda mashua ili wavuke kwenda Kafarnaumu. Giza lilikuwa limeingia na Yesu alikuwa hajawafikia bado. Ziwa likaanza kuchafuka kwa sababu upepo mkali ulikuwa unavuma. Wanafunzi walipokuwa wamekwenda umbali wa kilomita tano au sita, walimuona Yesu akitembea juu ya maji, akaikaribia mashua, wakaogopa sana. Yesu akawaambia, ni mimi, msiogope. Walitaka kumchukua Yesu ndani ya mashua, lakini mara mashua ikawasili nchi kavu, mahali ambapo walikuwa wanakwenda. Kesho yake umati wa watu wale waliobaki upande wa pili wa ziwa walitambua kwamba kulikuwa na mashua moja tu pale, kwamba Yesu hakuingia katika mashua pamoja na wanafunzi wake, ila wanafunzi hawa walikuwa wamekwenda zao peke yao. Mashua nyingine kutoka Tiberia zilifika mahali hapo watu walipokula ile mikate Bwana alipokwisha mshukuru Mungu. Basi hao watu walipogundua kwamba Yesu na wanafunzi wake hawakuwepo hapo, walipanda mashua wakaenda Kafaranaumu wakimtafuta. Wale watu walipomkuta Yesu upande wa pili wa ziwa walimuuliza, Mwalimu, ulifika lini hapa? Yesu akawajibu, kweli nawaambieni, mnanitafuta si kwa kuwa mmeona ishara, bali kwa sababu mlikula ile mikate mkashiba. Msikishughulikie chakula kiharibikacho, kishughulikieni chakula kidumucho kwa ajili ya uzima wa milele. Mwana wa mtu ambaye Baba amemthibitisha atawapeni chakula hicho. Wao wakamuuliza, tufanye nini ili tuweze kuzitenda kazi za Mungu? Yesu akawajibu, hii ndiyo kazi anayotaka Mungu muifanye, kumwamini yule aliyemtuma. Hapo wakamwambia, utafanya ishara gani ili tuione tupate kukuamini? Utafanya kitu gani? Wazee wetu walikula mana kule jangwani, kama yasemavyo Maandiko. Aliwalisha mkate kutoka mbinguni. Yesu akawaambia, kweli nawaambieni, Mose hakuwapeni mkate kutoka mbinguni. Baba yangu ndiye awapaye ninyi mkate halisi kutoka mbinguni, maana mkate wa Mungu ni yule ashukaye kutoka mbinguni na aupaye ulimwengu uzima. Basi wakamwambia, Mheshimiwa, tupe daima mkate huo. Yesu akawaambia, mimi ndimi mkate wa uzima anayekuja kwangu hataona njaa, anayeniamini hataona kiu kamwe. Lakini niliwaambieni kwamba ingawa mmeniona, hamniamini. Wote anawo nipa Baba watakuja kwangu, nami sitamtupa nje yeyote anayekuja kwangu, kwani nimeshuka kutoka mbinguni si kwa ajili ya kufanya matakwa yangu, ila kutimiza matakwa ya yule aliyenituma. Na matakwa ya yule aliyenituma ndiyo haya: nisimpoteze hata mmoja kati ya wale aliyonipa, ila niwafufue wote siku ya mwisho. Maana anachotaka Baba yangu ndicho hiki, kila amwonaye Mwana na kumwamini awe na uzima wa milele, nami na nitawafufua siku ya mwisho. Basi Wayahudi wakaanza kunung'unika kwa kuwa alisema, mimi ni mkate uliyoshuka kutoka mbinguni. Wakasema, je, huyu si mwana wa Yosefu? Tunawajua baba yake na mama yake, basi anawezaje kusema kwamba ameshuka kutoka mbinguni? Yesu akawaambia, acheni kunung'unika ninyi kwa ninyi. Hakuna mtu awezaye kuja kwangu baba aliyenituma asipomvuta kwangu, nami na nitamfufua mtu huyo siku ya mwisho. Manabii wameandika, watu wote watafundishwa na Mungu. Kila mtu anayemsikia Baba na kujifunza kutoka kwake huja kwangu hii haina maana kwamba yupo mtu aliyemwona Baba, isipokuwa yule aliyetoka kwa Mungu, huyo ndiye aliyemwona Baba kweli. Nawambieni, anayamini anao uzima wa milele. Mimi ni mkate wa uzima. Wazee wenu walikula mana kule jangwani, lakini walikufa. Huu ndiyo mkate ushukao kutoka mbinguni, mkate ambao anayeula hata kufa. Mimi ni mkate hai ulioshuka kutoka mbinguni. Mtu yeyote akila mkate huu ataishi milele na mkate ntakaompa ni mwili wangu ninaoutoa kwa ajili ya uzima wa ulimwengu. Ndipo Wayahudi wakaanza kubishana kati yao, anawezaje huyu kutupa mwili wake tule? Yesu akawaambia, kweli nawambieni, msipokula mwili wa mwana wa mtu na kunywa damu yake, hamtakuwa na uzima ndani yenu. Anayekula mwili wangu na kunywa damu yangu Anao uzima wa milele. Nami nitamfufua siku ya mwisho, mana mwili wangu ni chakula cha kweli na damu yangu ni kinywaji cha kweli. Aulaye mwili wangu na kuinywa damu yangu, akaa ndani yangu, nami nakaa ndani yake. Baba aliye hai alinituma, nami naishi kwa sababu yake; vivyo hivyo, anilaye mimi ataishi pia kwa sababu yangu. basi huu ndio mkate ulioshuka kutoka mbinguni, si kama mana waliokula babu zetu wakafa. Aulaye mkate huu atakuwa mzima milele. Yesu alisema hayo alipokuwa akifundisha katika sunagogi kule Kafranaumu. Basi wengi wa wafuasi wake waliposikia hayo wakasema, haya ni mambo magumu, nani awezaye kuyasikiliza? Yesu alijua bila kuwambiwa na mtu kwamba wanafunzi wake walikuwa wananung'unika juu ya jambo hilo, akawauliza, Je, jambo hili linawafanya muwe na mashaka? Itakuwaje basi mtakapomuona mwana wa mtu akipanda kwenda kule alikokuwa kwanza? Roho ndiye atiyaye uhai, binadamu peke yake hawezi. Maneno niliyowambieni ni Roho, ni uhai. Hata hivyo, wako baadhi yenu wasiyoamini wa Yesu alisema hivyo kwani alijua tangu mwanzo ni akina nani wasioamini na pia ni nani atakaye msaliti. Kisha akasema, ndiyo maana niliwaambieni kwamba hakuna awezaye kuja kwangu asipowezeshwa na Baba yangu. Kutokana na hayo, wengi wa wafuasi wake walirudi nyuma wasiandamane naye tena. Basi Yesu akawauliza wale kumi na wawili, je, nanyi pia mwataka kwenda zenu? Simoni Petro akamjibu, Bwana, tutakwenda kwa nani? Wewe unayo maneno yaletayo uzima wa milele. Sisi tunaamini na tunajua kwamba wewe ndiwe yule mtakatifu wa Mungu. Yesu akawaambia, je, sikuwachagueni ninyi kumi na wawili? Hata hivyo mmoja wenu ni ibilisi. Yesu alisema hayo juu ya Yuda mwana wa Simoni Iskarioti, maana huyu alikuwa ndiye atakayemsaliti ingawa alikuwa mmoja wa wale kumi na wawili.