Yohane, sura ya nane. Basi wote wakaondoka kila mtu akaenda zake lakini Yesu akaenda kwenye mlima wa mizeituni kesho yake asubuhi na mapema alikwenda tena hekaluni watu wote wakamwendea naye akaketi akawa anawafundisha basi walimu wa sheria na wafarisayo wakamleta mwanamke mmoja aliyefumaniwa katika uzinzi wakamsimamisha katikati yao kisha wakamuuliza Yesu, Mwalimu, mwanamke huyu alifumaniwa katika uzinzi. Katika sheria yetu Mose alituamuru mwanamke kama huyu apigwe mawe. Basi wewe wasemaje? Walisema hivyo ili kumjaribu, wapate kisa cha kumshtaki. Lakini Yesu akainama chini, akaandika aridhini kwa kidole. Walipozidi kumuuliza, Yesu akainuka akawaambia, Mtu asiye na dhambi miongoni mwenu na awe wa kwanza kumtupia jiwe. Kisha kainama tena akawa anaandika aridhini. Waliposikia hivyo, wakaanza kutoweka mmoja mmoja, wakitanguliwa na wazee. Yesu akabaki peke yake na yule mama amesimama pale pale. Yesu alipoinuka akamuuliza huyo mama, mama, wako wapi wale watu? Je, hakuna hata mmoja aliyekuhukumu? Huyo mama akamjibu, Mweshimiwa, hakuna hata mmoja. Naye Yesu akamwambia, wala mimi sikuhukumu. Nenda zako, na tangu sasa usitende dhambi tena. Yesu alipozungumza tena nao aliwaambia, mimi ndimi mwanga wa ulimwengu. Anayenifuata mimi hatembei kamwe gizani, bali atakuwa na mwanga wa uzima. Basi Wafarisayo wakamwambia wewe unajishuhudia mwenyewe, kwa hiyo ushahidi wako si halali. Yesu akawajibu, hata kama ninajishuhudia mwenyewe, ushahidi wangu ni wa kweli, kwa sababu mimi najua nilikotoka na ninakokwenda, lakini ninyi hamjui nilikotoka wala ninakokwenda. Ninyi mnahukumu kwa fikira za kibinadamu, lakini mimi simhukumu mtu. Hata nikihukumu, hukumu yangu ni ya haki, kwa sababu mimi siko peke yangu Baba aliyenituma yuko pamoja nami, na imeandikwa katika sheria yenu ya kwamba ushahidi wa watu wawili ni halali. Mimi najishuhudia mwenyewe naye Baba aliyenituma ananishuhudia pia. Hapo wakamuuliza, baba yako yuko wapi? Yesu akajibu, ninyi hamnijui mimi wala hamjui Baba. Kama mgenijua mimi mngemjua na Baba yangu pia. Yesu alisema maneno hayo kwenye chumba cha hazina alipokuwa anafundisha hekaluni, na hakuna mtu aliyemtia nguvuni kwa sababu saa yake ilikuwa haijafika bado. Yesu akawaambia tena, naenda zangu, nanyi mtanitafuta, lakini mtakufa katika dhambi zenu. Niendako ninyi hamuwezi kufika. Basi viongozi wa wayahudi wakasema, je, atajiua? Mbona anasema niendako, ninyi hamuwezi kufika? Yesu akawaambia ninyi mmetoka papa hapa chini, mimi nimetoka juu. Ninyi ni wa ulimwengu huu, mimi si wa ulimwengu huu. Ndiyo mana niliwambiyeni mtakufa katika dhambi zenu, kama msipoamini kwamba mimi ndimi, mtakufa katika dhambi zenu. Nao wakamuuliza wewe ni nani? Yesu akawajibu nimewaambiyeni tangu mwanzo. Ninayo mengi ya kusema na kuhukumu juu yenu, lakini yule aliyenituma ni kweli, nami nauambia ulimwengu mambo yale tu niliyeyasikia kutoka kwake. Hawakuelewa kwamba Yesu alikuwa akisema nao juu ya Baba. Basi Yesu akawaambia, mtakapokwisha mwinua mwana wa mtu, hapo ndipo mtakapojua kwamba mimi ndimi, na kwamba sifanyi chochote mimi mwenyewe, ila nasema tu yale Baba aliyonifundisha. Yule aliyenituma yuko pamoja nami yeye hakuniacha peke yangu, kwani nafanya daima yale yanayompendeza. Baada ya kusema hayo, watu wengi walimwamini. Basi Yesu akawaambia wale Wayahudi waliomwamini, kama mkiyazingatia mafundisho yangu, mtakuwa kweli wanafunzi wangu wa mtaujua ukweli, nao ukweli utawapeni uhuru. Nao akamjibu, sisi ni wazao wa Abrahamu na hatujapata kamwe kuwa watumwa wa mtu yeyote yule. Una maana gani unaposema mtakuwa huru? Yesu akawajibu, kweli nawaambieni, kila mtu anayetenda dhambi ni mtumwa wa dhambi. Mtumwa hana makao ya kudumu nyumbani, lakini mwana anayo makao ya kudumu. Kama mwana akiwapeni uhuru, mtakuwa huru kweli. Najua kwamba ninyi ni wazao wa Abrahamu, hata hivyo mnataka kuniua kwa sababu hamuyakubali mafundisho yangu. Mimi nasema yale aliyonionyesha Baba, lakini ninyi mwafanya yale aliyowaambieni baba yenu. Wao wakamjibu, baba yetu ni Abrahamu. Yesu akawaambia, kama ninyi mngekuwa watoto wa Abrahamu, mngefanya kama alivyofanya Abrahamu. Mimi nimewaambieni ukweli niliyousikia kwa Mungu. Hata hivyo ninyi mwataka kuniua. Abrahamu hakufanya hivyo. Ninyi mnafanya mambo yale yale waliyofanya wazee wenu. Wao wakamwambia, sisi si watoto haramu, tunaye baba mmoja tu, yani Mungu. Yesu akawaambia, kama Mungu angekuwa baba yenu, na mimi mngenipenda, maana mimi nilitoka kwa Mungu na sasa niko hapa. Sikuja kwa mamlaka yangu mwenyewe ila yeye aliyenituma kwa nini hamuelewi hayo ninayosema? Ni kwa kuwa hamuwezi kuusikiliza ujumbe wangu. Ninyi ni watoto wa baba yenu Ibilisi, na mnataka tu kutekeleza tamaa za baba yenu. Yeye alikuwa muuaji tangu mwanzo, hana msimamo katika ukweli, kwani ukweli haumo ndani yake. Kila asemapo uongo husema kutokana na hali yake ya maumbile, maana yeye ni muongo na baba wa uongo. Mimi nasema ukweli na ndiyo maana ninyi hamniamini. Nani kati yenu awezaye kuthibitisha kuwa nina dhambi? Ikiwa basi nasema ukweli, kwa nini hamniamini? Aliye wa Mungu husikiliza maneno ya Mungu, lakini ninyi hamsikilizi kwa sababu ninyi si watu wa Mungu. Wayahudi wakamwambia, je, hatukusema kweli kwamba wewe ni msamaria na tena umwenda wazimu? Yesu akajibu, mimi si mwendawazimu, mimi namheshimu Baba yangu, lakini ninyi hamniheshimu mimi. Sijitafutii utukufu wangu mwenyewe; yuko mmoja mwenye kuutafuta utukufu huo, naye ni hakimu kweli. Nawambieni, anayeuzingatia ujumbe wangu hata kufa milele. Basi Wayahudi wakasema, sasa tunajua kweli kwamba wewe ni mwendawazimu. Abrahamu alikufa na manabii pia walikufa Nawe wasema ati anayeuzingatia ujumbe wangu hata kufa milele. Je, unajifanya mkubwa zaidi kuliko baba yetu Abrahamu ambaye alikufa, hata na manabii walikufa? unajifanya wewe mwenyewe kuwa nani? Yesu akawajibu, nikijitukuza mwenyewe, utukufu wangu si kitu. Baba yangu ambaye ninyi mwasema ni baba yenu ndiye anayenitukuza. Ninyi hamjapata kumjua, lakini mimi namjua na nikisema simjui, nitakuwa mwongo kama ninyi. Mimi namjua na ninashika neno lake. Abrahamu baba yenu alishangilia aione siku yangu, naye aliiona akafurahi. Basi Wayahudi wakamwambia, wewe hujatimiza miaka hamsini bado, nawe umemwona Abrahamu? Yesu akawaambia, kweli nawambieni, kabla Abrahamu hajazaliwa mimi niko hapo. Wakaokota mawe ili wamtupie, lakini Yesu akajificha akatoka hekaluni.