Yohane sura ya 10. Kweli nawaambieni, yeyote yule asiyeingia katika zizi la kondoo kwa kupitia mlangoni, bali hupenya na kuingia kwa njia nyingine, huyo ni mwizi na mnyang'anyi. Lakini anayeingia kwa kupitia mlangoni, huyo ndiye mchungaji wa kondoo. Mgoja mlango wa zizi humfungulia na kondoo husikia sauti yake naye huwaita kondoo wake kila mmoja kwa jina lake na kuwaongoza nje. Akisha watoa nje huwatangulia mbele, nao kondoo humfuata, kwani wanaijua sauti yake. Kondoo hao hawawezi kumfuata mgeni, ila watamkimbia kwa sababu hawajui sauti ya mgeni. Yesu aliwaambia mfano huo, lakini wao hawakuelewa alichokuwa anawaambia. Basi akasema tena Kweli nawaambieni, mimi ni mlango wa kondoo. Wale wengine wote waliokuja kabla yangu ni wezi na wanyang'anyi, nao wa kondoo hawakuwasikiliza. Mimi ni mlango. Anayeingia kwa kupitia kwangu ataokolewa, ataingia na kutoka na atapata malisho. Mwizi huja kwa sababu ya kuiba, kuua na kuharibu. Mimi nimekuja mpate kuwa na uzima, uzima kamili. Mimi ni mchungaji mwema. Mchungaji mwema huyatoa maisha yake kwa ajili ya kondoo wake. Mtu wa kuajiriwa ambaye si mchungaji na wala kondoo si mali yake, anapoona mbwa mwitu anakuja, huwaacha kondoo na kukimbia, kisha mbwa mwitu huwakamata na kuwatawanya. Yeye hajali kitu juu ya kondoo, kwa sababu yeye ni mtu wa mshahara tu. Mimi ni mchungaji mwema, na wajua walio wangu nao walio wangu wananijua, kama vile Baba nijuavyo nami nimjuavyo Baba. Mimi nayatoa maisha yangu kwa ajili yao. Tena ninao kondoo wengine ambao hawamo zizini humu, inanibidi kuwaleta hao pia, nao wataisikia sauti yangu na watakuwa kundi moja lenye mchungaji mmoja. Baba ananipenda kwani nayatoa maisha yangu ili nipate kuyapokea tena. Hakuna mtu anayeninyang'anya maisha yangu. Mimi nayatoa kwa hiari yangu mwenyewe. Ninawo uwezo wa kuyatoa na uwezo wa kuyachukua tena. Hivi ndivyo Baba alivyoniamuru kufanya. Kukawako tena mafarakano kati ya Wayahudi kwa sababu ya maneno haya. Wengi wao wakasema, ana pepo tena ni mwendawazimu, yanini kumsikiliza? Wengine wakasema Haya si maneno ya mwenda wazimu. Je, pepo anaweza kuyafungua macho ya vipofu? Huko Yerusalemu kulikuwa na sikukuu ya kutabaruku. Wakati huo kulikuwa na baridi, naye Yesu akawa anatembea hekaluni katika ukumbi wa Solomoni. Basi Wayahudi wakamzunguka wakamuuliza, utaiweka mioyo yetu katika mashaka mpaka lini? Kama wewe ndiye Masiha, basi tuambie wazi. Yesu akawajibu, nimewaambieni lakini hamsadiki. kazi ninazofanya mimi kwa jina la Baba yangu zinanishuhudia, lakini ninyi hamsadiki kwa sababu ninyi si kondoo wangu. Kondoo wangu huisikia sauti yangu, mimi nawajua, nao hunifuata mimi. Nawapa uzima wa milele na hawatapotea milele, wala hakuna mtu atakayeweza kuwatoa mkononi mwangu. Baba yangu ambaye ndiye aliyenipa hao ni mkuu kuliko wote, na hakuna awezaye kuwatoa mikononi mwake Baba. Mimi na Baba tu mmoja. Basi Wayahudi wakachukua mawe ili wamtupie Yesu. Akawaambia, Nimewaonyesheni kazi nyingi kutoka kwa Baba. Ni ipi kati ya hizo inayowafanyeni mnipige mawe? Wayahudi wakamjibu, hatukupigi mawe kwa ajili ya kazi njema, ila kwa sababu ya kumkufuru Mungu, maana wajifanya kuwa Mungu hali wewe ni binadamu tu. Yesu akawajibu, je, haikuandikwa katika sheria yenu, mimi nimesema, ninyi ni miungu? Mungu aliwaita miungu wale waliopewa ujumbe wake, nasi twajua kwamba maandiko matakatifu yasema ukweli daima. Je, yeye ambaye Baba alimweka wakfu na kumtuma ulimwenguni, mnamwambia una kufuru eti kwa sababu nilisema mimi ni mwana wa Mungu? Kama sifanyi kazi za Baba yangu, msiniamini. Lakini ikiwa ninazifanya hata kama hamniamini, walau ziaminini hizo kazi, mpate kujua na kutambua kwamba Baba yuko ndani yangu, nami niko ndani yake. Wakajaribu tena kumkamata lakini akachopoka mikononi mwao. Yesu akaenda tena ng'ambo ya mto Yordani, mahali Yohane alipokuwa akibatiza, akakaa huko. Watu wengi walimwendea, wakasema, Yohane hakufanya ishara yoyote, lakini yale yote Yohana yaliyosema juu ya mtu huyu ni kweli kabisa. Watu wengi mahali hapo wakamwamini.