Yohana sura ya kumi na moja. Mtu mmoja aitwaye Lazaro, mwenyeji wa Bethania, alikuwa mgonjwa. Kijiji cha Bethania kilikuwa mahali walipokaa Mariya na Martha dada yake. Naye Mariya ndiye yule aliyempaka Bwana marashi na kumpangusa kwa nywele zake. Lazaro kaka yake ndiye aliyekuwa mgonjwa. Basi hao dada wakatuma ujumbe huu kwa Yesu: Bwana, rafiki yako ni mgonjwa. Yesu aliposikia hivyo akasema, ugonjwa huo hautaleta kifo, ila ni kwa ajili ya kumtukuza Mungu. Ameugua ili kwa njia hiyo mwana wa Mungu atukuzwe. Yesu aliwapenda Matha, dada yake na Lazaro. Alipopata habari kwamba Lazaro alikuwa mgonjwa, Yesu aliendelea kukaa mahali hapo alipokuwa kwa siku mbili zaidi kisha akawaambia wanafunzi wake twendeni tena yudeya wanafunzi wakamwambia mwalimu muda mfupi tu umepita tangu wayahudi walipotaka kukuua kwa mawe nawe unataka kwenda huko tena yesu akajibu je saa za mchana si kumi na mbili basi mtu akitembea mchana hawezi kujikwaa kwa kuwa anauona mwanga wa ulimwengu huu lakini mtu akitembea usiku Atajikwaa , kwa maana mwanga haumo ndani yake. Yesu alipomaliza kusema mambo hayo, akawaambia, rafiki yetu Lazaro amelala, lakini mimi nitakwenda kumwamsha. Wanafunzi wake wakamwambia, Bwana, ikiwa amelala basi atapona. Wao walidhani kwamba alikuwa amesema juu ya kulala usingizi, kumbe alikuwa amesema juu ya kifo cha Lazaro. Basi Yesu akawaambia waziwazi, Lazaro amekufa lakini nafurahi kwa ajili yenu kwamba sikuwako huko ili mpate kuamini. Haya twendeni kwake. Toma aitwaye Pacha akawaambia wanafunzi wenzake, Twendeni nasi tukafe pamoja naye. Yesu alipofika huko alikuta Lazaro amekwisha kaa kaburini kwa muda wa siku nne. Kijiji cha Bethania kilikuwa karibu na Yerusalemu umbali upatao kilomita tatu. Wayahudi wengi walikuwa wamefika kwa Martha na Maria ili kuwafariji kwa kifo cha kaka yao. Basi Martha aliposikia kwamba Yesu alikuwa anakuja, akaenda kumlaki, lakini Maria alibaki nyumbani. Martha akamwambia Yesu, Bwana, kama ungalikuwa hapa, kaka yangu hangalikufa. Lakini najua kwamba hata sasa chochote utakachomwomba Mungu atakupa. Yesu akamwambia Kaka yako atafufuka. Martha akamjibu, najua kwamba atafufuka wakati wa ufufuko siku ya mwisho. Yesu akamwambia, mimi ndimi ufufuko na uzima. Anayeniamini mimi hata kama anakufa ataishi, na kila anayeishi na kuniamini hata kufa kamwe. Je, waamini hayo? Martha akamwambia, naam Bwana mimi naamini kwamba wewe ndiwe Masiha mwana wa Mungu yule anayekuja ulimwenguni. Baada ya kusema hayo, Martha alikwenda kumuita Mariya dada yake, akamwambia faraghani, Mwalimu yuko hapa, nakuita. Naye aliposikia hivyo, akainuka mara akamwendea Yesu. Yesu alikuwa hajaingia kijijini, ila alikuwa bado mahali pale pale Martha alipomlaki. Basi Wayahudi waliokuwa nyumbani pamoja na maria wakimfariji walipomwona ameinuka na kutoka nje ghafula, walimfuata. Walidhani alikuwa anakwenda kaburini kuomboleza. Basi maria alipofika mahali pale Yesu alipokuwa na kumwona, alipiga magoti akamwambia, Bwana, kama ungalikuwa hapa, kaka yangu hangalikufa. Yesu alipomwona analia na wale wayahudi waliokuja pamoja naye wanalia pia, alijawa na huzuni na kufadhaika moyoni. Kisha akawauliza mlimuweka wapi? Wakamwambia, Bwana, njo uone. Yesu akalia machozi. Basi Wayahudi wakasema, tazameni jinsi alivyompenda. Lakini baadhi yawo wakasema, yeye aliweza kuyafungua macho ya kipofu. Je, hakuweza kumzuwiya lazaro asife? Basi Yesu akahuzunika tena moyoni, akafika kaburini. Kaburi lenyewe lilikuwa pango, na lilikuwa limefunikwa kwa jiwe. Yesu akasema, ondoeni hilo jiwe. Martha dada yake huyo aliyekufa akamwambia, Bwana, amekwisha anza kunuka, amekaa kaburini siku nne. Yesu akamwambia, je, sikukuambia kwamba ukiamini utaona utukufu wa Mungu? Basi wakaliondoa jiwe. Yesu akatazama juu mbinguni, akasema nakushukuru, Baba, kwa kuwa wewe wanisikiliza. Najua kwamba unanisikiliza daima, lakini nimesema hayo kwa ajili ya watu hawa waliopo hapa ili wapate kuamini kwamba wewe ndiwe uliyenituma. Alipokwisha sema hayo, akaita kwa sauti kubwa, Lazaro, toka nje. Huyo aliyekuwa amekufa akatoka nje amefungwa sanda miguu na mikono na uso wake umefunikwa. Yesu akawaambia mfungueni, mkamwache aende zake. Basi Wayahudi wengi waliokuwa wamefika kwa Mariya walipoona kitendo hicho alichofanya Yesu wakamwamini. Lakini baadhi yawo walikwenda kwa Wafarisayo wakatoa taarifa ya jambo hilo alilofanya Yesu kwa hiyo makuhani wakuu na Wafarisayo wakafanya kikao cha baraza kuu, wakasema, tufanye nini? Mtu huyu anafanya ishara nyingi mno. Tukimwacha tu, watu wote watamwamini, nao Waroma watakuja kuliharibu hekalu letu na taifa letu. Hapo mmoja wao aitwaye Kayafa, ambaye alikuwa kuhani mkuu mwaka huo, akawaambia, ninyi hamjui kitu. Je, Hamuoni kwamba ni afadhali kwenu mtu mmoja afe kwa ajili ya watu kuliko taifa zima kuangamizwa? Yeye hakusema hivyo kwa hiari yake mwenyewe, bali kwa vile alikuwa kuhani mkuu mwaka huo, alibashiri kwamba Yesu atakufa kwa ajili ya taifa lao, na wala si kwa ajili yao tu, bali pia apate kuwaleta pamoja watoto wa Mungu waliotawanyika. Basi tangu siku hiyo Viongozi wa Wayahudi walifanya mipango ya kumuua Yesu. Kwa hiyo ye Yesu hakutembea tena hadharani kati ya Wayahudi, bali alitoka hapo akaenda mahali karibu na jangwa kwenye mji uitwao Efraimu, akakaa huko pamoja na wanafunzi wake. Sikukuu ya Wayahudi ya Pasaka ilikuwa karibu, na watu wengi walikwenda Yerusalemu ili wajitakase kabla ya sikukuu hiyo. Basi wakawa wanamtafuta Yesu, na walipokusanyika pamoja hekaluni, wakaulizana mwaonaje? Yaonekana kwamba haji kabisa kwenye sikukuu, au sivyo? Makuhani wakuu na Wafarisayo walikuwa wametoa amri kwamba, kama mtu akijua mahali alipo Yesu awaarifu, kusudi wamtiye nguvuni.