Matendo sura ya pili. Siku ya Pentekoste ilipofika waumini wote walikuwa wamekusanyika pamoja, ghafula sauti ikasikika kutoka angani, sauti iliyokuwa kama ya upepo mkali ikaijaza ile nyumba yote walimokuwa wamekaa. Kisha vikatokea vitu vilivyoonekana kama ndimi za moto vikagawanyika na kutua juu ya kila mmoja wao, wote wakajazwa Roho Mtakatifu, wakaanza kusema lugha mbalimbali kadiri Roho alivyowawezesha. Na huko Yerusalemu kulikuwako Wayahudi, watu wa mchao Mungu, waliotoka katika kila nchi duniani. Waliposikia sauti hiyo, kundi kubwa la watu lilikusanyika. Wote walishtuka sana, kwani kila mmoja wao waliwasikia hao waumini wakisema kwa lugha yake mwenyewe Walistaajabu na kushangaa wakisema, je, hawa wote tunaowasikia wakisema hivi si wenyeji wa Galilaya? Imekuwaje basi kwamba kila mmoja wetu anawasikia wakisema kwa lugha yake mwenyewe? Baadhi yetu ni Wapathi, Wamedi na Waelami, wengine ni wenyeji wa Mesopotamia, Yudea, Kapadokia, Ponto na Asia, Frugia na Pamfulia, Misri na sehemu za Libya karibu na Kurene. Wengine wetu ni wageni kutoka Roma, Wayahudi na watu walioongokea dini ya Kiyahudi. Wengine wametoka Krete na Arabia. Sisi sote tunawasikia wakisema kwa lugha yetu wenyewe mambo makuu ya Mungu. Wote walishangaa na kufadhaika, huku wakiulizana, hii ina maana gani? Lakini wengine wakawadhihaki wakisema, watu hawa wamelewa. Lakini Petro alisimama pamoja na wale kumi na mmoja akaanza kuwahutubia watu kwa sauti kubwa: Ndugu wa Yahudi, na nyinyote mnaokaa hapa Yerusalemu, sikilizeni kwa makini maneno yangu. Watu hawa hawakulewa kama mnavyodhani, mbona ni saa tatu tu asubuhi? Ukweli ni kwamba jambo hili ni lile alilosema nabii Yoeli: katika siku zile za mwisho, asema Bwana, nitawamiminia binadamu wote roho wangu. Watoto wenu waume kwa wake watautangaza ujumbe wangu. Vijana wenu wataona maono na wazee wenu wataota ndoto. Nam, hata watumishi wangu waume kwa wake nitawamiminia Roho wangu siku zile, nao watautangaza ujumbe wangu. Nitatenda miujiza juu angani na ishara chini duniani. Kutakuwa na damu, moto na moshi mzito jua litatiwa giza na mwezi utakuwa mwekundu kama damu, kabla ya kutokea ile siku kuu na tukufu ya Bwana. Hapo yeyote atakayeomba kwa jina la Bwana ataokolewa. Wananchi wa Israeli, sikilizeni maneno haya. Yesu wa Nazareti alikuwa mtu ambaye mamlaka yake ya kimungu yalithibitishwa kwenu kwa miujiza, maajabu na ishara Mungu alizofanya kati yenu kwa njia yake kama mnavyojua. Kufuatana na mpango wake mwenyewe, Mungu alikwisha amua kwamba Yesu angetiwa mikononi mwenu, nanyi mkamuua kwa kuwaachia watu wabaya wamsulibishe. Lakini Mungu alimfufua kutoka wafu, akamuokoa katika maumivu ya kifo, kwa maana haingewezekana kabisa kifo kimfunge. Maana Daudi alisema ya juu yake hivi: nilimuona Bwana mbele yangu daima, yuko nami upande wangu wa kuliya, na hivyo sitatikisika. Kwa hiyo moyo wangu ulifurahi, tena nilipiga vigelegele vya furaha. Mwili wangu utakaa katika tumaini, kwa kuwa hautaiacha roho yangu katika kuzimu, wala kumruhusu mtakatifu wako aoze. Umenionyesha njia za kuufikia uzima; kuwako kwako kwanijaza furaha. Ndugu zangu za, napenda kuwaambieni waziwazi juu ya mambo yaliyompata Daudi babu yetu. Yeye alikufa akazikwa, tena kaburi lake liko hapa hapa petu mpaka leo. Lakini kwa vile Daudi alikuwa nabii, alijua kuwa Mungu alimwapia kiapo kwamba atamtawaza mmoja wa uzao wake kuwa mfalme mahali pake. Daudi aliona kabla mambo yatakayofanywa na Mungu, na hivyo akasema juu ya ufufuko wa Kristo wakati aliposema, hakuachwa kuzimu, mwili wake haukuoza. Basi Mungu alimfufua huyo Yesu, na sisi sote ni mashahidi wa tukio hilo. Yesu aliinuliwa juu mpaka upande wa kulia wa Mungu, akapokea kutoka kwa Baba ile zawadi aliyoahidi yani Roho Mtakatifu. Na mnachoona sasa na kusikia ni mmiminiko wa huyo Roho. Maana Daudi mwenyewe hakupanda mpaka mbinguni, ila yeye alisema, Bwana alimwambia bwana wangu, keti upande wangu wa kulia mpaka niwafanye adui zako kama kibao cha kuegemea miguu yako. Watu wote wa Israeli wanapaswa kufahamu kwa hakika kwamba huyo Yesu mliyemsulibisha ninyi ndiye huyo ambaye Mungu amemfanya kuwa bwana na Masiha. Basi watu waliposikia hayo, walichomwa moyo, wakawauliza Petro na wale mitume wenzake, ndugu zetu, tufanye nini? Petro akajibu, tubuni na kila mmoja wenu abatizwe kwa jina la Yesu Kristo ili mpate kuondolewa dhambi zenu na kupokea ile zawadi ya Roho Mtakatifu. Maana ahadi ile ilikuwa kwa ajili yenu kwa ajili ya watoto wenu, kwa ajili ya wote wanaokaa mbali, na kwa ajili ya wote wale ambao Bwana Mungu wetu atawaita kwake. Kwa maneno mengine mengi, Petro alisisitiza na kuwahimiza watu akisema, jiokoeni katika kizazi hiki kiovu. Wengi waliyakubali maneno yake, wakabatizwa. Siku ile watu wapatao elfu tatu wakaongeza idadi ya kile kikundi cha waumini. Hawa wote waliendelea kujifunza kutoka kwa mitume, kuishi pamoja kidugu, kumega mkate na kusali. Miujiza na maajabu mengi yalifanyika kwa njia ya mitume, hata kila mtu akajawa na hofu. Waumini wote waliendelea kuwa kitu kimoja, na mali zao waligawana pamoja. Walikuwa wakiuza mali na vitu vyao, kisha wakagawana fedha kadiri ya mahitaji ya kila mmoja. Waliendelea kukutana pamoja kila siku hekaluni, lakini wakati wa kumega mkate walikutana katika nyumba zao, na wakakishiriki chakula hicho kwa furaha na moyo mkunjufu. Walimtukuza Mungu, wakapendwa na watu wote. Kila siku Bwana aliwaongezea idadi ya watu aliyotaka kuwaokoa.