Matendo, sura ya kumi na sita. Paulo alifika Derbe na Lustra, ambako aliishi mfuasi mmoja aitwaye Timotheo. Mama yake, ambaye naye pia alikuwa mfuasi, alikuwa Myahudi, lakini baba yake alikuwa Mgiriki. Timotheo alikuwa na sifa kubwa kati ya wale ndugu wa Lustra na Ikonio. Paulo alitaka Timotheo aandamane naye safarini. Kwa hiyo alimtahiri. Alifanya hivyo kwa sababu Wayahudi wote walioishi sehemu hizo walijua kwamba baba yake Timotheo alikuwa Mgiriki. Walipokuwa wanapita katika ile miji, waliwapa watu yale maagizo yaliyotolewa na mitume na wazee huko Yerusalemu, wakawaambia wayazingatie. Hivyo yale makanisa yalizidi kuwa imara katika imani na idadi ya waumini ikaongezeka kila siku. Walipitia sehemu za Furugia na Galatia, kwani Roho Mtakatifu hakuwaruhusu kuhubiri huo ujumbe mkoani Asia. Walipofika kwenye mipaka ya Musia, walijaribu kuingia mkoani Bithunia, lakini Roho wa Yesu hakuwaruhusu. Basi walipitia Musia wakaenda moja kwa moja mpaka Troa. Usiku huo Paulo aliona ono, ambalo alimwona mtu mmoja wa Makedonia amesimama pale na kumwomba vuka uje Makedonia ukatusaidie. Mara baada ya Paulo kuona ono hilo, tulijitayarisha kwenda Makedonia bila kukawia, tukiwa na hakika kwamba Mungu ametuita tuwapelekee habari njema. Kutoka Troa, tulisafiri kwa meli moja kwa moja mpaka Samothrake na kesha yake tukatia nanga Neapoli. Kutoka huko tulikwenda mpaka Filipi, mji wa wilaya ya kwanza ya Makedonia na ambapo pia ni koloni la Waroma. Tulikaa katika mji huo siku kadhaa. Siku ya Sabato tulitoka nje ya mji tukaenda kando ya mto, ambapo tulidhani ya kuwa ni mahali pa kusali. Tuliketi tukaongea na wanawake waliokusanyika mahali hapo. Miongoni mwa wale waliotusikiliza alikuwa mwanamke mmoja mchamungu aitwaye Ludia, mwenyeji wa Thuatira, ambaye alikuwa mfanyabiashara ya nguo za kitani za rangi ya zambarau. Bwana aliufungua moyo wake, hata akayapokea yale maneno Paulo aliyokuwa anasema. Baada ya huyo mama pamoja na jamaa yake kubatizwa, alitualika akisema kama kweli mmeona kwamba mimi namwamini Bwana, karibuni nyumbani kwangu. Akatuhimiza twende. Siku moja tulipokuwa tunakwenda mahali pa kusali, msichana mmoja aliyekuwa na pepo mwenye uwezo wa kuwagua alikutana nasi. Msichana huyo alikuwa anawapatia matajiri wake fedha nyingi kwa uwaguzi wake. Basi huyo msichana alimfuata Paulo na sisi akipiga kelele na kusema Hawa watu ni watumishi wa Mungu Mkuu, wanawatangazieni njia ya wokovu. Akawa anafanya hivyo kwa siku nyingi, hata siku moja Paulo alikasirika, akamgeukia na kumwambia huyo pepo na kuamuru kwa jina la Yesu Kristo, mtoke huyu. Mara huyo pepo akamtoka. Matajiri wa yule msichana walipoona kwamba tumaini lao la kupata mali limekwisha, waliwakamata Paulo na Sila wakawaburuta mpaka hadharani mbele ya wakuu, wakawashtaki kwa mahakimu wakisema, watu hawa ni Wayahudi na wanafanya fujo katika mji wetu, wanafundisha desturi ambazo sisi raia wa Roma haturuhusiwi kuzikubali wala kuzifuata. Kundi la watu likajiunga nao, likawashambulia wale mahakimu, wakawatatulia Paulo na Sila mavazi yao, wakaamuru wapigwe viboko. Baada ya kupigwa sana, wakatiwa ndani, na askari wa gereza kaamriwa kuwaweka chini ya ulinzi mkali. Kutokana na maagizo hayo, huyo askari aliwaweka katika chumba cha ndani kabisa cha gereza na kuifunga miguu yao kwenye nguzo. Karibu na usiku wa manane, Paulo na Sila walikuwa wakisali na kuimba nyimbo za kumsifu Mungu, huku wafungwa wengine wakiwa wanasikiliza. Ghafla kulitokea mtetemeko mkuu wa ardhi ambao uliitikisa misingi ya gereza. Mara milango yote ikafunguka na minyororo iliyowafunga hao wafungwa ikaachana. Askari wa gereza alipoamka na kuiona milango ya gereza imefunguliwa, alidhani kwamba wafungwa wote walikuwa wametoroka, na hivyo akauchomoa upanga wake na kutaka kujiua, lakini Paulo akaita kwa sauti kubwa, Usijidhuru mwenyewe kwa maana sisi sote tuko hapa. Baada ya kumwita mtu alete taa, huyo askari wa gereza alikimbilia ndani, akajitupa mbele ya miguu ya Paulo na Sila huku akitetemeka kwa hofu. Halafu aliwaongoza nje, akawauliza, waheshimiwa, nifanye nini nipate kuokoka? Wao wakamjibu, mwamini Bwana Yesu nawe utaokolewa pamoja na jamaa yako yote. Basi wakamhubiria neno la Bwana, yeye pamoja na jamaa yake. Yule askari aliwachukua saa ile ile ya usiku, akawasafisha majeraha yao, kisha yeye na jamaa yake wakabatizwa papo hapo. Halafu akawachukua Paulo na Sila nyumbani kwake, akawapa chakula. Yeye na jamaa yake yote wakafanya sherehe kwa vile sasa walikuwa wanamwamini Mungu. Keshe yake asubuhi mahakimu waliwatuma maofisa wao wakisema, wafungueni wale watu. Yule askari wa gereza alimpasha habari Paulo, mahakimu wametuma ujumbe ili mfunguliwe. Sasa mnaweza kutoka na kwenda zenu kwa amani. Lakini Paulo alimjibu ati nini? Ingawa hatukuwa na kosa, walitupiga viboko hadharani, hali sisi ni raia wa Roma, tena walitutia ndani na sasa wanataka kutufungulia kwa siri? Hata kidogo! Ni lazima wao wenyewe waje hapa watufungulie. Hao maofisa waliwapasha habari mahakimu juu ya jambo hilo, na waliposikia kwamba Paulo na Sila walikuwa raia wa Roma, waliogopa. Hivyo walikwenda kuwataka radhi, na baada ya kuwatoa ndani, waliwaomba watoke katika mji ule. Paulo na Sila walitoka gerezani wakaenda nyumbani kwa Ludia. Huko walionana na ndugu waumini, na baada ya kuwatia moyo wakaondoka.