Matendo sura ya kumi na saba. Kwa kupitia Amfipoli na Apolonia walisafiri mpaka Tesalonika, ambako kulikuwa na sunagogi la Wayahudi. Paulo alijiunga nao kama ilivyokuwa desturi yake, akajadiliana nao Sabato tatu mfululizo, akitumia maandiko matakatifu aliyaeleza na kuonyesha kwamba ilimbidi Masiha kuteswa na kufufuka kutoka wafu Akawaambia, Yesu ambaye mimi namhubiri kwenu ndiye Masiha. Baadhi yao walikubali wakajiunga na Paulo na Sila. Kadhalika, idadi kubwa ya Wagiriki waliomcha Mungu pamoja na wanawake wengi wa tabaka la juu walijiunga nao. Lakini Wayahudi wakaona wivu, wakawakodi wafidhuli sokoni, wakafanya vikundi na kuzusha fujo mjini kote, wakaivamia nyumba ya Yasoni wakitumaini kuwapata humo Paulo na Sila ili wawalete hadharani, lakini hawakuwapata. Na hivyo walimburuta Yasoni pamoja na ndugu wengine mpaka kwa wakuu wa mji, wakapiga kelele, watu hawa wamekuwa wakivifuruga dunia yote, na sasa wako hapa mjini. Yasoni amewakaribisha nyumbani kwake, wote wanafanya kinyume cha amri ya Kaisari, wakisema eti kuna mfalme mwingine aitwaye Yesu. Kwa maneno hayo waliwatia wasiwasi wakuu wa mji na kundi la watu. Wakawafanya Yasoni na wenzake watoe dhamana, kisha wakawaacha waende zao. Usiku wale ndugu waliwahimiza Paulo na Sila waende Berea. Mara tu walipofika huko walikwenda katika sunagogi la Wayahudi. Watu wa huko walikuwa wasikivu zaidi kuliko wale wa Tesalonika. Waliupokea ule ujumbe kwa hamu kubwa, wakawa wanayachunguza maandiko matakatifu kila siku, ili kuona kama yale waliyosema Paulo na Sila yalikuwa kweli. Wengi wao waliamini, na pia wanawake wa Kigiriki wa tabaka la juu na wanaume pia. Lakini Wayahudi wa, wa Tesalonika walipogundua kwamba Paulo alikuwa anahubiri neno la Mungu huko Berea, walikwenda huko wakaanza kufanya fujo na kuchochea makundi ya watu. Wale ndugu wakamsindikiza haraka aende pwani, lakini Sila na Timotheo walibaki Berea. Wale ndugu waliomsindikiza Paulo walikwenda pamoja naye mpaka Athene, kisha wakarudi pamoja na maagizo kutoka kwa Paulo kwamba Sila na Timotheo wamfuate upesi iwezekanavyo. Paulo alipokuwa anawasubiri Sila na Timotheo huko Athene, moyo wake ulighadhibika sana, alipoona jinsi mji huo ulivyokuwa umejaa sanamu za miungu. Alijadiliana na Wayahudi na watu wengine waliomcha Mungu katika sunagogi, na kila siku alikuwa na majadiliano sokoni pamoja na wowote wale waliojitokeza wengine waliofuata falsafa ya Epikuro na Stoiki walibishana naye. Wengine walisema anataka kusema nini huyu bwana? maneno kwa kwa wa Paulo kuwa Paulo alikuwa anahubiri juu ya Yesu na juu ya ufufuo. Wengine walisema inaonekana kama anahubiri juu ya miungu ya kigeni. Hivyo walimchukua Paulo wakampeleka Areopago wakasema, tunataka kujua jambo hili jipya ulilokuwa unazungumzia vitu vingine tulivyosikia kwa masikio yetu vinaonekana kuwa viroja kwetu. Tungependa kujua mambo haya yana maana gani? Wananchi wa Athene na wakazi wengine wa huko walikuwa wanatumia wakati wao wote kuhadithia na kusikiliza habari mpya mpya. Basi Paulo alisimama mbele ya baraza la Areopago akasema, wananchi wa Athene, ninaona kwamba ninyi kwa vyovyote ni watu wa dini sana Sababu yenyewe ni kwamba katika pitapita pita yangu niliangalia sanamu zenu za ibada nikakuta madhabahu moja ambayo imeandikwa kwa ajili ya Mungu yule asiyejulikana. Basi huyo mnayemwabudu bila kujua ndiye ninayemhubiri kwenu. Mungu muumba wa ulimwengu na vyote vilivyomo ni Bwana wa mbingu na nchi. Yeye hakai katika hekalu zilizojengwa na watu wala hatumikiwi kwa mikono ya watu kana kwamba anahitaji chochote kile. Kwa maana yeye mwenyewe ndiye anayewapa watu uhai, anawawezesha kupumua na anawapa kila kitu. Kutokana na mtu mmoja aliumba mataifa yote na kuyawezesha yaishi duniani kote. Aliamua na kupanga kabla kabisa lini na wapi mataifa hayo yangeishi alifanya hivyo ili mataifa hayo yapate kumtafuta na kama vile kwa kupapasapapasa yapate kumfikia. Hata hivyo, lakini Mungu hayuko mbali nasi, kama alivyosema mtu mmoja, ndani yake yeye sisi tunaishi, tunajimudu na tuko. Ni kama washairi wenu wengine walivyosema, sisi ni watoto wake. Ikiwa basi sisi ni watoto wa Mungu, haifai kumfikiria Mungu kuwa kama dhahabu, fedha au hata jiwe lililochongwa na kutiwa nakshi na binadamu. Mungu alifanya kama kwamba haoni nyakati zile watu walipokuwa wajinga, lakini sasa anaamuru watu wote kila mahali waache mwenendo wao mbaya, kwa maana amekwisha weka siku ambayo atauhukumu ulimwengu kwa haki kwa njia ya mtu mmoja aliyemteua Mungu amewathibitishia wote jambo hili kwa kumfufua mtu huyo kutoka wafu. Walipomsikia Paulo anasema juu ya jambo la ufufuo kwa wafu, wengine wao walianguka kicheko, lakini wengine walisema, tutapenda kukusikia tena juu ya jambo hili. Hivyo Paulo aliwaacha akatoka barazani, lakini watu kadhaa waliandamana naye wakawa waumini. Miongoni mwao alikuwa Dionisio wa Areopago, mwanamke mmoja aitwaye Damari na wengine.