Ndugu zangu na akina baba nisikilizeni, sasa nikijitetea mbele yenu. Walipomsikia akiongea nao kwa Kiebrania, wakazidi kukaa kimya zaidi kuliko hapo awali. Naye Paulo akaendelea kusema, mimi ni Myahudi, mzaliwa wa Tarso katika Kilikia. Lakini nililelewa hapa hapa mjini Yerusalemu chini ya mkufunzi Gamalieli nilifundishwa kufuata kwa uthabiti sheria ya wazee wetu. Nilijitolea kwa moyo wote kwa Mungu kama ninyi wenyewe mulivyo hivi leo. Niliwatesa wale watu waliofuata njia hii, niliwatia nguvuni wanaume na wanawake na kuwafunga gerezani. Kuhani mkuu na baraza lote la wazee wanaweza kushuhudia jambo hilo. Kutoka kwao nilipokea barua walioandikiwa wale ndugu wa Yahudi waliokuwa kule Damasko. Nilikwenda Damasko ili niwatiye nguvuni watu hao na kuwaleta wamefungwa mpaka Yerusalemu ili waadhibiwe. Basi nilipokuwa nikienda njiani, karibu kufika Damasko, yapata saa sita mchana, mwanga mkubwa kutoka mbinguni ulitokea ghafula, ukaniangazia pande zote. Hapo nilianguka chini nikasikia sauti ikiniambia, Saulo, Saulo, kwa nini unanitesa? Nami nikasema nani wewe Bwana? Naye akaniambia, mimi ni Yesu wa Nazareti ambaye wewe unamtesa. Wale wenzangu waliuona ule mwanga, lakini hawakuisikia sauti ya yule aliyeongea nami. Basi mimi nikauliza, nifanye nini Bwana? Naye Bwana akaniambia, simama, nenda Damasko na huko utaambiwa yote ambayo umepangiwa wa kufanya. Kutokana na ule mwanga mkali, sikuweza kuona, na hivyo iliwabidi wale wenzangu kuniongoza kwa kunishika mkono mpaka nikafika Damasko. Huko kulikuwa na mtu mmoja aitwaye Anania, mtu mcha Mungu, mwenye kuitii sheria yetu na aliyeheshimika sana mbele ya Wayahudi waliokuwa wanaishi Damasko. Yeye alikuja kuniona akasimama karibu nami, na akasema "Ndugu Saulo, ona tena." Papo hapo nikaona tena, nikamwangalia halafu. Anania akasema Mungu wa babu zetu amekuchagua upate kujua matakwa yake na kumuona yule mtumishi wake mwadilifu na kumsikia yeye mwenyewe akiongea, kwa maana utamshuhudia kwa binadamu wote, ukiwaambia yale uliyoyaona na kusikia. Sasa basi, yanini kukawia zaidi? Simama ubatizwe na uwondolewe dhambi zako kwa kuliungama jina lake. Basi nilirudi Yerusalemu, na nilipokuwa nikisali hekaluni Niliona ono, nilimwona Bwana akiniambia, haraka ondoka Yerusalemu upesi, kwa maana watu wa hapa hawata ukubali ushuhuda wako juu yangu.' Nami nikamjibu, bwana wao wanajua wazi kwamba mimi ni yule aliyekuwa anapitapita katika masunagogi na kuwatia nguvuni na kuwapiga wale waliyokuwa wanakuwamini, na, na kwamba wakati shahidi wako Stefano alipouawa mimi binafsi nilikuwako pale, nikakubaliana na kitendo hicho na kuyalinda makoti ya wale waliokuwa wanamuua. Naye Bwana akaniambia, nenda, ninakutuma mbali kwa mataifa mengine. Mpaka hapa wale watu walikuwa wanamsikiliza, lakini aliposema maneno haya, walianza kusema kwa sauti kubwa, mwondoe duniani mtu wa namna hiyo, hastahili kuishi! Waliendelea kupayukapayuka huku wakitikisa makoti yao na kurusha vumbi angani. Mkuu wa jeshi aliwaamuru watu wake wampeleke Paulo ndani ya ngome, akawaambia wamchape viboko ili wapate kujua kisa cha Wayahudi kumpigia kelele. Lakini walipokwisha mfunga ili wamchape viboko, Paulo alimuuliza jemadari mmoja aliyesimama hapo, je, ni halali kwenu kumpiga viboko raia wa Roma kabla hajahukumiwa? Yule jemadari aliposikia hayo, alimpa habari mkuu wa jeshi akisema, unataka kufanya nini? Mtu huyu ni raia wa Roma. Basi mkuu wa jeshi alimwendea Paulo akamwambia, niambie, je, wewe ni raia wa Roma? Paulo akamjibu nam. Mkuu wa jeshi akasema, mimi nami nimekuwa raia wa Roma kwa kulipa gharama kubwa. Paulo akasema, lakini mimi ni raia wa Roma kwa kuzaliwa. Wale watu ambao walikuwa tayari kumchunguza Paulo walitoweka mara. Hata yule mkuu wa jeshi aliogopa alipojua kwamba Paulo ni raia wa Roma na kwamba alikuwa amekwisha mfunga. Kesho yake mkuu wa jeshi alitaka kujua mashtaka kamili ambayo Wayahudi walikuwa wamemwekea Paulo, hivyo alimfungulia Paulo minyororo yake. Akaamuru makuhani wakuu na baraza lote wafanye kikao. Kisha alimleta Paulo akamsimamisha mbele ya baraza.