Matendo sura ya ishirini na nane. Tulipokwisha fika salama kwenye nchi kavu tuligundua kwamba kile kisiwa kinaitwa Malta. Wenyeji wa hapo walikuwa wema sana kwetu. Mvua ilikuwa inaanza kunyesha na kulikuwa na baridi, hivyo waliwasha moto wakatukaribisha. Paulo aliokota mzigo mdogo wa kuni akawa anazitia motoni hapo kwa sababu ya lile joto la moto, nyoka akatoka katika kuni akamnasa Paulo mkononi na kujishikilia hapo. Wenyeji wa pale walipokiona kile kiumbe kinaning'inia katika mkono wake, waliambiana, bila shaka mtu huyu amekwisha uwa mtu, na ingawa ameokoka kuangamia baharini, haki haitamwacha aendelee haendelee kuishi. Lakini Paulo alikikung'utia kile kiumbe motoni na hakuumia hata kidogo. Wale watu walikuwa wakitazamia kwamba angevimba au hapo hapo angeanguka chini na kufa. Baada ya kungojea kwa muda mrefu bila kuona kwamba Paulo amepatwa na jambo lolote lisilo la kawaida, walibadilisha fikira zao juu yake, wakasema kuwa ni Mungu. Karibu na mahali pale kulikuwa na mashamba ya Publio, mkuu wa kile kisiwa Publio alitukaribisha kirafiki, tukawa wageni wake kwa siku tatu. Basi ikawa kwamba baba yake Publio alikuwa amelala kitandani mgonjwa, ana homa na kuhara. Paulo alikwenda kumuona na baada ya kusali, akaweka mikono yake juu ya mgonjwa akamponya. Kutokana na tukio hilo, wagonjwa wote katika kile kisiwa walikuja wakaponywa. Watu walitupa zawadi mbalimbali mbali, na wakati tulipoanza tena safari, walitia ndani ya meli masurufu tuliyoyahitaji. Baada ya miezi mitatu tulianza tena safari yetu kwa meli moja ya Aleksandria iitwayo Miungu Pacha. Meli hiyo ilikuwa imetia nanga kisiwani wakati wote wa baridi. Tulifika katika mji wa Sirakusa tukakaa hapo kwa siku tatu. Toka huko tuling'oa nanga tukazunguka na kufika Regio. Baada ya siku moja, upepo ulianza kuvuma kutoka kusini, na baada ya siku mbili tulifika bandari ya Potioli. Huko tuliwakuta ndugu kadhaa ambao walituomba tukae nao kwa juma moja. Hivi ndivyo tulivyopata kufika Roma. Ndugu wa kule Roma walipopata habari zetu, wakaja kutulaki kwenye soko la Apio na mikahawa mitatu. Paulo alipowaona, alimshukuru Mungu akapata moyo. Tulipofika Roma, Paulo aliruhusiwa kukaa peke yake pamoja na askari mmoja wa kumlinda. Baada ya siku tatu Paulo aliwaita pamoja viongozi wa kiyahudi wa mahali hapo. Walipokusanyika, Paulo aliwaambia, wananchi wenzangu, mimi ingawa sikufanya chochote kibaya wala kupinga desturi za wazee wetu, nilitiwa nguvuni kule Yerusalemu na kutiwa mikononi mwa Waroma. Waliponihoji na kuona kwamba sikuwa na hatia yoyote, walitaka kuniacha, lakini Wayahudi wengine walipinga jambo hilo nami na nikalazimika kukata rufani kwa Kaisari, ingawa sikuwa na chochote cha kuwashtaki wananchi wenzangu, ni kwa sababu hiyo nimeomba kuonana na kuongea nanyi, maana nimefungwa minyororo hii kwa sababu ya tumaini lile la Israeli. Wao wakamwambia, sisi hatujapokea barua yoyote kutoka Yudea, wala hakuna ndugu yeyote aliyefika hapa na kutoa habari rasmi au kusema chochote kibaya juu yako. Lakini tunafikiri inafaa tusikie kutoka kwako mwenyewe mambo yaliyo kichwani mwako, kwa maana tujuacho sisi kuhusu hicho kikundi ni kwamba kinapingwa popote. Basi walipanga naye siku kamili ya kukutana, na wengi wakafika huko alikokuwa anakaa tangu asubuhi mpaka jioni. Paulo aliwaeleza na kuwafafanulia juu ya utawala wa Mungu, akijaribu kuwafanya wakubali habari juu ya Yesu kwa kutumia sheria ya Mose na maandishi ya manabii. Baadhi yao walikubali maneno yake, lakini wengine hawakuamini. Basi kukawa na mtengano wa fikira kati yao. Walipokuwa wanakwenda zao, Paulo alisema jambo hili, kweli ni sawa yale aliyoyanena Roho Mtakatifu kwa wazee wenu kwa njia ya nabii Isaya akisema: nenda kwa watu hawa ukawaambie, kusikia mtasikia lakini hamtaelewa, kutazama mtatazama lakini hamtaona. Maana akili za watu hawa zimepumbaa, wameziba masikio yao, wamefumba macho yao, la sivyo wangeona kwa macho yao, wangesikia kwa masikio yao, wangeelewa kwa akili zao, na kunigeukia asema Bwana nami ningewaponya. Alafu Paulo akamalizia kwa kusema, jueni basi kwamba ujumbe wa Mungu juu ya ukombozi umepelekwa kwa watu wa mataifa, wao watasikiliza. Paulo alipokwisha sema hayo, Wayahudi walijiondokea huku wakiwa wanabishana vikali wao kwa wao. Kwa muda wa miaka miwili mizima, Paulo aliishi katika nyumba aliyoikodi yeye mwenyewe, akawa anawakaribisha wote waliofika kumsalimu. Alikuwa akihubiri utawala wa Mungu na kufundisha juu ya Bwana Yesu Kristo kwa uhodari, bila kizuizi.