Waroma, sura ya tano. Sasa, kwa vile tumefanywa tukubalike mbele yake Mungu kwa imani, basi tunayo amani naye kwa njia ya Bwana wetu Yesu Kristo. Kwa imani yetu yeye ametuleta katika hali hii ya neema ya Mungu ambayo sasa tunaishi. Basi, tunajivunia tumaini tulilo nalo la kuushiriki utukufu wa Mungu. Naam, si hayo tu. Bali tunafurahi pia katika taabu, tukijua kwamba taabu huleta saburi, nayo saburi huleta uthabiti, na huo husababisha tumaini. Tumaini hilo haliwezi kutuhadaa, maana Mungu amekwisha miminia mioyoni mwetu upendo wake kwa njia ya Roho Mtakatifu aliyetujalia. Tulipokuwa bado wanyonge, Kristo wakati maalum alikufa kwa ajili yetu sisi waovu. Si rahisi mtu kufa kwa ajili ya mtu mwadilifu. Labda mtu anaweza kuthubutu kufa kwa ajili ya mtu mwema, lakini Mungu amethibitisha kwamba anatupenda, maana wakati tulipokuwa bado wenye dhambi, Kristo alikufa kwa ajili yetu. Kwa kuwa sasa tumefanywa tukubalike mbele yake Mungu kwa damu ya Kristo, ni dhahiri zaidi kwamba atatuokoa katika ghadhabu ya Mungu. Maana tulipokuwa bado adui zake Mungu alitupatanisha naye kwa kifo cha mwanaye na kwa vile sasa tumepatanishwa naye ni dhahiri zaidi kwamba tutaokolewa kwa uzima wa Kristo. Wala si hayo tu, ila tunafurahi pia katika Mungu kwa njia ya Bwana wetu Yesu Kristo ambaye ametupatanisha na Mungu. Kwa njia ya mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni, nayo ikasababisha kifo. Hivyo kifo kimeenea katika jumuiya yote ya binadamu, kwa maana wote wametenda dhambi. Kabla ya sheria kuwako, dhambi ilikuwako ulimwenguni, lakini dhambi haiwekwi katika kumbukumbu bila sheria. Lakini tangu wakati wa Adamu mpaka wakati wa Mose, kifo kiliwatawala hata wale ambao hawakutenda dhambi kama ile ya Adamu ya kumwasi Mungu. Adamu alikuwa kielelezo cha yule ambaye atakuja baadaye. Lakini ipo tofauti. Neema ya Mungu si kama dhambi ya Adamu. Maana ingawa dhambi ya mtu mmoja ilisababisha kifo kwa wote, kwa fadhili ya mtu mmoja, yaani Yesu Kristo, Mungu amewazidishia wote neema na zawadi zake. Kuna tofauti baina ya zawadi ya Mungu na dhambi ya mtu yule mmoja. Maana baada ya kosa la mtu mmoja Mungu alitoa hukumu, lakini baada ya makosa ya watu wengi Mungu aliwapa zawadi yake kwa kuwasamehe. Kweli kwa dhambi ya mtu mmoja, kifo kilianza kutawala kwa sababu ya huyo mtu mmoja, lakini ni dhahiri zaidi kwamba alichokifanya yule mtu mmoja Yesu Kristo ni bora zaidi. Wote wanapokea neema na zawadi hiyo ya kukubaliwa mbele yake Mungu watatawala katika uzima kwa njia ya huyo mmoja Yesu Kristo. Basi, kama vile kosa la mtu mmoja lilileta hukumu kwa binadamu wote, vivyo hivyo kitendo kimoja kiadilifu kinawapa uhuru na uzima. Na kama vile watu wengi wamekuwa wenye dhambi kutokana na kutotii kwa mtu mmoja, vivyo hivyo, wengi watafanywa wakubalike mbele yake Mungu kutokana na kutii kwa mtu mmoja. Sheria ilitokea ikasababisha kuongezeka kwa uhalifu, lakini pale dhambi ilipoongezeka, neema iliongezeka zaidi. Kama vile utawala wa dhambi uletavyo kifo, utawala wa neema huleta uadilifu na mwishowe uzima wa milele kwa njia ya Yesu Kristo Bwana wetu.