Waroma sura ya saba. Ndugu zangu, bila shaka mtaelewa yafuatayo, maana ninawazungumzia watu wanaojua sheria. Sheria humtawala mtu wakati akiwa hai. Mathalani, mwanamke aliyeolewa anafungwa kisheria kwa mumewe muda wote mume huyo anapokuwa angali hai, lakini mume wake akifa, hiyo sheria haimtawali tena huyo mwanamke. Hivyo mwanamke huyo akiishi na mwanamume mwingine wakati mume wake angali hai ataitwa mzinzi. Lakini mume wake akifa, mwanamke huyo yuhuru kisheria, na akiolewa na mwanamume mwingine, yeye si mzinzi. Hali kadhalika ninyi, ndugu zangu, ninyi pia mmekufa kuhusu sheria, kwa kuwa ninyi ni sehemu ya mwili wa Kristo. Sasa mmekuwa wake yeye, aliyefufuliwa kutoka wafu ili tuweze kuishi maisha yenye faida katika kumtumikia Mungu. Maana tulipokuwa tukiishi kimaumbile tu, tamaa mbaya zilichochewa na sheria, zilifanya kazi katika miili yetu na kuchuma pato la kifo. Lakini sasa tumekuwa huru kutoka vifungo vya sheria, kwa sababu tumekufa kuhusu lile jambo lililotufanya sisi watumwa. Sasa tunatumikia kufuatana na maisha mapya ya Roho na si kufuatana na hali ile ya kale ya sheria iliyoandikwa. Je, tuseme basi kwamba sheria ni dhambi? Hata kidogo! Lakini bila sheria mimi singalijua dhambi ni kitu gani. Maana singalijua ni nini hasa kutamani mabaya kama sheria isingalikuwa imesema "Usitamani." Kwa kuitumia hiyo amri, dhambi ilipata fursa ya kuamsha kila aina ya tamaa ndani yangu, maana bila sheria, dhambi ni kitu kilichokufa. Wakati mmoja, mimi nilikuwa hai mbali na sheria, lakini amri ilipokuja, dhambi ilifufuka nami nikafa. Hiyo amri ambayo shabaha yake ilikuwa kuleta uhai kwangu, imeleta kifo. Maana dhambi ilichukua fursa iliyopatiwa na amri hiyo, ikanidanganya na kuniua. Basi sheria yenyewe ni takatifu na amri yenyewe ni takatifu, ni ya haki na nzuri. Je, hii inamaanisha kwamba kile kilicho kizuri kimesababisha kifo changu? Hata kidogo! Ilivyo ni kwamba dhambi, ili ionekane dhahiri kuwa ni dhambi, imekitumia kile kilicho kizuri na kusababisha kifo changu. Hivyo dhambi kwa njia ya ile amri ilijionyesha kikamilifu jinsi ilivyo mbaya mno. Tunajua kwamba sheria ni ya kiroho, lakini mimi ni wa kidunia, mimi nimeuzwa mtumwa wa dhambi. Sielewi nifanyacho, maana kile ninachotaka sikifanyi, bali kile ninachochukia ndicho nifanyacho. Ikiwa basi ninatenda kinyume cha matakwa yangu, hii inamaanisha kwamba nakubali kuwa ile sheria ni nzuri. Basi si mimi hasa ninayefanya kitu hicho, bali ni ile dhambi iliyo ndani yangu. Najua kwamba hamna jema lolote ndani yangu mimi, kadiri ya ubinadamu wangu. Kwa maana ingawa nataka kufanya jambo jema, siwezi kulitekeleza. Yaani, badala ya kufanya lile jambo jema ninalotaka, nafanya lile baya nisilotaka. Basi kama ninafanya kinyume cha matakwa yangu, hii inamaanisha kwamba si mimi ninayefanya hayo, bali ni ile dhambi iliyo ndani yangu. Basi nimegundua kanuni hii: ninataka kufanya jema, lakini nakuta kwamba lile lililo baya ndilo ninalochagua. Ndani kabisa, katika moyo wangu, naifurahia sheria ya Mungu, lakini naona kwamba kuna sheria nyingine inayofanya kazi mwilini mwangu Sheria ambayo inapingana na ile inayokubaliwa na akili yangu, hiyo inanifanya niwe mtumwa wa sheria ya dhambi ifanyayo kazi mwilini mwangu. Masikini miye, nani atakayeniokoa kutoka katika mwili huu unaonipeleka kifoni? Shukurani kwa Mungu awezaye kwa njia ya Bwana wetu Yesu Kristo. Hii basi ndiyo hali yangu mimi binafsi, kwa akili yangu ninaitumikia sheria ya Mungu, lakini kibinadamu ninaitumikia sheria ya dhambi.