Waroma sura ya tisa. Nasema ukweli mtupu. Nimeungana na Kristo nami sisemi uongo. Dhamiri yangu ikiongozwa na Roho Mtakatifu inanithibitishia jambo hili pia. Nataka kusema hivi, nina huzuni kubwa na maumivu yasiyopimika moyoni mwangu kwa ajili ya watu wangu walio damu moja nami. Kama ingekuwa kwa faida yao, ningekuwa radhi kulaaniwa na na kutengwa mbali na Kristo. Hao ndiyo watu wa Israeli ambao Mungu aliwateua wa wawe watoto wake, akawashirikisha utukufu wake, akiagana nao, akawapa sheria yake, imani ya kweli na ahadi zake. Wao ni wajukuu wa mababu, naye Kristo kadiri ya ubinadamu wake ametoka katika ukoo wao. Mungu atawalaye juu ya yote na atukuzwe milele Amina. Sisemi kwamba ahadi ya Mungu imebatilika. Maana si watu wote wa Israeli ni wateule wa Mungu, wala si wazao wote wa Aburahamu ni watoto wake wa kweli, ila kama yasemavyo maandiko matakatifu, wazao wako watatokana na Isaka. Ndiyo kusema, si wale waliozaliwa kimaumbile ndiyo watoto wa Mungu, bali wale waliozaliwa kutokana na ahadi ya Mungu ndiyo watakaoitwa watoto wake. Maana ahadi yenyewe ni hii, nitakujia wakati maalum, naye Sara atapata mtoto. Tena si hayo tu, ila pia Rebeka naye alipata mapacha kwa baba mmoja, yani Isaka babu yetu. Lakini ili Mungu aonekane kwamba anao uhuru wa kuchagua, hata kabla wale ndugu hawajazaliwa na kabla hawajaweza kupambanua jema na baya, Rebeka aliambiwa kwamba yule mtoto wa kwanza atamtumikia yule wa nyuma. Hivyo uchaguzi wa Mungu unategemea jinsi anavyoita mwenyewe na si matendo ya binadamu, kama maandiko matakatifu yasemavyo, Yakobo nilimpenda lakini Esau nilimchukia. Basi tuseme nini? Je, Mungu amekosa haki? Hata kidogo! Maana alimwambia Mose, nitamuhurumia mtu yeyote ninayetaka kumhurumia, nitamuonea huruma mtu yeyote ninayetaka. Kwa hiyo yote hutegemea huruma ya Mungu na si bidii au mapenzi ya mtu. Maana maandiko matakatifu yasema hivi kwa Farao, nilikufanya mfalume ili kwa njia yako uwezo wangu ujulikane na jina langu lijulikane popote duniani. Ni wazi basi kwamba Mungu humuhurumia yeyote anayetaka kumuhurumia na akipenda kumfanya mtu awe mkaidi hufanya hivyo. Labda utauliza, ikiwa mambo yako hivyo, Mungu anawezaje kumlaumu mtu? Nani awezaye kuyapinga mapenzi yake? Lakini ewe binadamu, unani hata uthubutu kumuhoji Mungu? Je, chungu chaweza kumuuliza mfinyanzi wake, kwa nini umenitengeneza namna hii? Mfinyanzi anaweza kuutumia udongo apendavyo na kufinyanga vyungu viwili kwa udongo ule ule, kimoja kwa matumizi ya heshima na kingine kwa matumizi ya kawaida. Hivyo ndivyo ilivyo kwa Mungu. Alitaka kuonyesha ghadhabu yake na kujulisha uwezo wake, basi alikuwa na saburi sana akiwavumilia wale ambao walikuwa lengo la ghadhabu yake, ambao walistahili kuangamizwa alitaka pia kudhihirisha wingi wa utukufu wake ambao alitumiminia sisi, tulio lengo la huruma yake, sisi ambao alikwisha kututayarisha kuupokea utukufu wake. Maana sisi ndio wa hao waliowaita, si tu kutoka miongoni mwa Wayahudi, bali pia kutoka kwa watu wa mataifa mengine. Maana ndivyo asemavyo katika kitabu cha Hosea: wale waliokuwa si watu wangu, nitawaita watu wangu naye sikupendi ataitwa mpenzi wangu. Na pale walipoambiwa ninyi si wangu, hapo wataitwa watoto wa Mungu hai. Naye Nabii Isaya kuhusu Israeli anapaza sauti, hata kama watoto wa Israeli ni wengi kama mchanga wa pwani, ni wachache tu watakaookolewa, maana Bwana ataitekeleza upesi hukumu yake kamili juu ya ulimwengu wote ni kama Isaya alivyosema hapo awali, kama Bwana mwenye nguvu asingalituachia baadhi ya watoto wa Israeli, tungalikwisha kuwa kama Sodoma, tungalikwisha kuwa kama Gomora. Basi tuseme nini? Ni hivi: Watu wa mataifa ambao hawakushughulika kutafuta kukubalika mbele yake Mungu wamefanywa wakubalike mbele yake Mungu kwa njia ya imani, hali watu wa Israeli waliokuwa wakitafuta sheria iletayo kukubalika mbele yake Mungu hawakuipata. Kwa nini? Kwa sababu walitegemea matendo yao badala ya kutegemea imani. Walijikwaa juu ya jiwe la kujikwaa, kama yasemavyo maandiko matakatifu Tazama, naweka huko Siyoni jiwe likwazalo, mwamba utakaowafanya watu waanguke. Mtu atakayemwamini yeye aliye hilo jiwe hata aibishwa.