Waroma sura ya kumi. Ndugu zangu, ninataka na kutazamia kwa moyo wangu wote hao wananchi wenzangu wakombolewe. Tena nawaombea kwa Mungu daima, maana naweza kuthibitisha kwa niaba yao kwamba wanayo bidii ya kumtafuta Mungu, lakini bidii hiyo haikujengwa juu ya ujuzi wa kweli, maana hawakufahamu jinsi Mungu anavyowafanya watu wakubalike mbele yake na wamejaribu kuanzisha mtindo wao wenyewe, na hivyo hawakuikubali njia hiyo ya Mungu ya kuwafanya wakubalike mbele yake. Maana kwa kuja kwake Kristo sheria imefikia kikomo chake, ili wote wanaoamini wafanywe wakubalike mbele yake Mungu. Kuhusu kukubalika mbele yake Mungu kwa kuitii sheria, Mose aliandika hivi: mtu yeyote anayetimiza matakwa ya sheria hataishi lakini kuhusu kufanywa wa kubaliki mbele yake Mungu kwa njia ya imani yasema hivi: usiseme moyoni mwako, nani atapanda mpaka mbinguni? Yaani kumleta Kristo chini. Wala usiseme nani atashuka mpaka kuzimu? Yaani kumleta Kristo kutoka kwa wafu. Maandiko matakatifu yasema hivi: ujumbe huo wa Mungu uko karibu nawe, uko kinywani mwako na moyoni mwako, nao ndiyo ile imani tunayoihubiri. Kama ukikiri kwa kinywa chako kwamba Yesu ni Bwana na kuamini moyoni mwako kwamba Mungu alimfufua kutoka wafu, utaokoka. Maana twaamini kwa moyo na kufanywa tukubalike mbele yake Mungu, na twakiri kwa midomo yetu na kuokolewa. Maandiko Matakatifu yasema kila amwaminiye hatakuwa na sababu ya kuaibika. Jambo hili ni kwa wote kwani hakuna tofauti kati ya Wayahudi na wasio Wayahudi. Bwana wa wote ni mmoja, naye ni mkarimu sana kwao wote wamwombao. Maana maandiko matakatifu yasema, kila mtu atakayeomba kwa jina la Bwana ataokolewa. Basi watamwombaje wa yeye ambaye hawamwamini? Tena watamwaminije kama hawajapata kusikia habari zake? Na watasikiaje habari zake kama hakuna mhubiri? Na watu watahubirije kama hawakutumwa? Kama yasemavyo maandiko matakatifu ni jambo la kupendeza mno kuja kwa wale wanaohubiri habari njema. Lakini wote hawakuipokea hiyo habari njema, maana Isaya alisema, Bwana, ni nani aliyeamini ujumbe wetu? Hivyo basi imani inatokana na kuusikiliza ujumbe na huo ujumbe unatokana na neno la Kristo. Lakini nauliza, je, hawakuusikia huo ujumbe? Nam, waliusikia kama maandiko matakatifu yasemavyo, sauti yao imeenea duniani kote, maneno yao yamefika mpaka kingo za ulimwengu. Tena nauliza, je, yawezekana kwamba watu wa Israeli hawakufahamu? Mose mwenyewe ni wa kwanza kujibu Nitawafanyeni mwaonee wivu watu ambao si taifa, nitawafanyeni muwe na hasira juu ya taifa la watu wapumbavu. Tena Isaya anathubutu hata kusema, wale wasionitafuta wamenipata, nilijionyesha kwa wale ambao hawakuwa wanauliza habari zangu. Lakini kuhusu Israeli anasema, mchana kutwa niliwanyooshea mikono yangu watu waasi na wasiotii.