Waroma, sura ya kumi na mbili. Kwa hiyo ndugu zangu, maadamu Mungu ni mwenye huruma nyingi, na wasihi kwa moyo wote, jitoleeni nafsi zenu kwa Mungu kama tambiko iliyo hai, takatifu na yenye kumpendeza. Hii ndiyo njia yenu halisi ya kumwabudu. Msiige mitindo ya ulimwengu huu, bali Mungu afanye mabadiliko ndani yenu kwa kuzigeuza fikra zenu hapo ndipo mtakapoweza kuyajua mapenzi ya Mungu, kutambua jambo lililo jema linalompendeza na kamilifu. Kutokana nanema na neema aliyonijalia Mungu nawaambieni ninyi nyote, msijione kuwa ni kitu zaidi kuliko mnavyopaswa kuwa. Fikra zenu na ziwe na kiasi, kufuatana na kipimo cha imani Mungu aliyomgawia kila mmoja. Mwili una viungo vingi, kila kimoja na kazi yake. Hali kadhalika, ingawa sisi ni wengi, tumwili mmoja kwa kuungana na Kristo, na kila mmoja ni kiungo kwa mwenzake. Basi tunavyo vipaji mbalimbali mbali, kufuatana na neema tuliyopewa. Mwenye kipaji cha unabii na akitumie kadiri ya imani yake, mwenye kipaji cha utumishi na atumikie, mwenye kipaji cha kufundisha na afundishe, mwenye kipaji cha kuwafariji wengine na afanye hivyo mwenye kumgawia mwenzake alicho nacho na afanye hivyo kwa ukarimu. Msimamizi na asimamie kwa bidii naye. Mwenye kutenda jambo la huruma na afanye hivyo kwa furaha. Mapendo yenu na yawe bila unafiki wowote. Chukieni jambo lolote ovu, zingatieni jema, pendaneni kidugu, kila mmoja amfikirie kwanza mwenzake kwa heshima. Msilegee katika bidii, muwe wachangamufu rohoni katika kumtumikia Bwana. Tumaini lenu liwaweke daima wenye furaha, muwe na saburi katika shida na kusali daima. Wasaidieni watu wa Mungu katika mahitaji yao, wapokeeni wageni kwa ukarimu. Watakieni baraka wote wanaowadhulumu ninyi nam watakieni baraka na wala msiwalaani. Furahini pamoja na wenye kufurahi, lieni pamoja na wenye kulia. Muwe na wema uleule ule, kwa kila mtu. Msijitakie makuu, bali jishughulisheni na watu wadogo. Msijione kuwa wenye hekima sana. Msilipe ovu kwa ovu, zingatieni mambo mema mbele ya wote. Kadiri inavyowezekana kwa upande wenu Mwena amani na watu wote. Wapenzi wangu, msilipize kisasi, bali mwachieni Mungu jambo hilo, maana maandiko matakatifu yasema, kulipiza kisasi ni shauri langu mimi, nitalipiza asema Bwana. Zaidi ya hayo maandiko yasema, adui yako akiwa na njaa mpe chakula, akiwa na kiu mpe kinywaji. Maana kwa kufanya hivyo Utamfanya apate aibu kali kama makaa ya moto juu ya kichwa chake. Usikubali kushindwa na ubaya, bali ushinde ubaya kwa wema.