Wakorintho wa kwanza, sura ya nne. Mtu na hatuone sisi kuwa ni watumishi wa Kristo tuliokabidhiwa siri za Mungu. Kinachotakiwa kwa yeyote yule aliyekabidhiwa kazi ni kuwa mwaminifu. Kwangu mimi si kitu nikihukumiwa na ninyi au mahakama ya kibinadamu, wala sijihukumu. Dhamiri yangu hainishtaki kwa jambo lolote lakini hiyo haionyeshi kwamba sina lawama. Bwana ndiye anayeni hukumu. Basi msihukumu kabla ya wakati wake, acheni mpaka Bwana atakapokuja. Yeye atakayefichua mambo ya giza yaliyofichika na kuonyesha wazi nia za mioyo ya watu, ndipo kila mmoja atapata sifa anayostahili kutoka kwa Mungu. Ndugu, hayo yote niliyosema juu ya Apolo na juu yangu ni kielelezo kwenu kutokana na mfano wangu mimi na Apolo, nataka muelewe maana ya msemo huu, zingatieni yaliyoandikwa. Kati yenu pasiwe na mtu yeyote anayejivunia mtu mmoja na kumdharau mwingine. Nani amekupendelea wewe? Una kitu gani wewe ambacho hukupewa? Na ikiwa umepewa, yanini kujivunia kana kwamba hukukipewa? Haya, mmekwisha shiba mmekwisha kuwa matajiri, mmekuwa wafalume bila ya sisi. Nam, laiti mngekuwa kweli watawala, ili nasi pia tuweze kutawala pamoja nanyi. Nafikiri Mungu ametufanya sisi mitume tuwe watu wa mwisho kabisa, kama watu waliohukumiwa kuuawa. Maana tumekuwa tamasha mbele ya ulimwengu wote, mbele ya malaika na watu. Sisi ni wapumbavu kwa ajili ya Kristo, lakini ninyi ni wenye busara katika kuungana na Kristo. Sisi ni dhaifu, ninyi ni wenye nguvu. Ninyi mnaheshimika, sisi tunadharauliwa. Mpaka dakika hii sisi tuna njaa na kiu, hatuna nguo, twapigwa makofi, hatuna malazi, tena twataabika na kufanya kazi kwa mikono yetu wenyewe. Tukitukanwa tunawatakia baraka tukidhulumiwa tunavumilia, tukisingiziwa tunajibu kwa adabu. Mpaka sasa tumetendewa kama uchafu wa dunia, na kwa kila mtu sisi ni fungu la takataka. Siandiki mambo haya kwa ajili ya kuwaaibisha ninyi, bali kwa ajili ya kuwafundisheni, watoto wangu wapenzi. Maana hata kama mnao maelfu ya walezi katika maisha yenu ya Kikristo, baba yenu ni mmoja tu Kwani katika maisha ya Kikristo mimi ndiye niliyewazaeni kwa kuihubiri habari njema. Kwa hiyo nawasihi, fuateni mfano wangu. Ndiyo maana nimemtuma Timotheo kwenu. Yeye ni mtoto wangu mpenzi na mwaminifu katika Bwana. Atawakumbusheni njia ninayofuata katika kuishi maisha ya Kikristo, njia ninayofundisha kila mahali katika makanisa yote. Baadhi yenu wameanza kuwa na majivuno wakidhani kwamba sitakuja tena kwenu. Lakini Bwana akipenda nitakuja kwenu upesi, na hapo ndipo nitakapojionea mwenyewe, siyo tu kile wanachoweza kusema hao wenye majivuno, bali pia na kile wanachoweza kufanya. Maana utawala wa Mungu si shauri la maneno matupu, bali ni nguvu. Mnapendelea lipi, nije kwenu na fimbo ama nije na moyo wa mapendo na upole?