Anathubutuje mmoja wenu kumshtaki ndugu muumini mbele ya mahakama ya watu wasiomjua Mungu badala ya kumshtaki mbele ya watu wa Mungu? Je, hamjui kwamba watu wa Mungu watauhukumu ulimwengu? Ikiwa basi ulimwengu utahukumiwa nanyi, kwa nini hamstahili kuhukumu hata katika mambo madogo? Je, hamjui kwamba licha ya kuhukumu mambo ya kawaida ya kila siku tutawahukumu hata malaika? Mnapokuwa na mizozo juu ya mambo ya kawaida je, mnawaita wawe mahakimu watu ambao hata hawalijali kanisa? Aibu kwenu! Ndiyo kusema hakuna hata mmoja miongoni mwenu mwenye hekima kiasi cha kuweza kutatua tatizo kati ya ndugu waumini? Badala yake kweli imekuwa mtindo ndugu kumpeleka ndugu yake mahakamani tena mbele ya mahakimu wasiyoamini. Kwa kweli huko kushitakiana tu wenyewe kwa wenyewe kwabainisha kwamba mmeshindwa kabisa. Je, haingekuwa jambo bora zaidi kwenu kudhulumiwa? Haingekuwa bora zaidi kwenu kunyang'anywa mali yenu? Lakini badala yake ninyi ndiyo mnaodhulumu na kunyang'anya, tena hayo mnawafanyia ndugu zenu. Au je, hamjui kwamba watu wabaya hawata urithi utawala wa Mungu? Msijidanganye, watu wanaoishi maisha ya uwasherati, wanaoabudu sanamu, wafiraji au walawiti, wanyang'anyi, wachoyo, walevi, wenye kusengenya, walaghai, hao wote hawatashiriki utawala wa Mungu. Baadhi yenu mlikuwa hivyo, lakini sasa mmeoshwa, mmefanywa watakatifu na kupatanishwa na Mungu kwa jina la Bwana Yesu Kristo na kwa Roho wa Mungu wetu. Mtu anaweza kusema, kwangu mimi, kila kitu ni halali. Sawa, lakini si kila kitu kinafaa. Nakubali kwamba kila kitu ni halali kwangu, lakini sitaki kutawaliwa na kitu chochote. Unaweza kusema chakula ni kwa ajili ya tumbo na tumbo ni kwa ajili ya chakula. Sawa, lakini Mungu ataviharibu vyote viwili. Mwili wa mtu si kwa ajili ya uzinzi, bali ni kwa ajili ya kumtumikia Bwana, naye Bwana ni kwa ajili ya mwili. Basi Mungu aliyemfufua Bwana kutoka wafu atatufufua nasi pia kwa nguvu yake. Je, hamjui kwamba miili yenu ni viungo vya mwili wa Kristo? Je, mnadhani naweza kuchukua sehemu ya mwili wa Kristo na kuifanya kuwa sehemu ya mwili wa kahaba? Hata kidogo! Maana kama mjuavyo, anayeungana na kahaba huwa mwili mmoja naye, kama ilivyoandikwa, nao wawili watakuwa mwili mmoja. Lakini aliyejiunga na Bwana huwa roho moja naye Jiepusheni kabisa na uzinzi. Dhambi nyingine zote hutendwa nje ya mwili, lakini mzinzi hutenda dhambi dhidi ya mwili wake mwenyewe. Je, hamjui kwamba miili yenu ni hekalu la Roho Mtakatifu aliye ndani yenu ambaye mlimpokea kutoka kwa Mungu? Ninyi basi si mali yenu wenyewe, mlinunuliwa kwa bei kubwa. Kwa hiyo itumieni mili yenu kwa ajili ya kumtukuza Mungu.