Wakorintho wa Kwanza, sura ya kumi na mbili. Ndugu, kuhusu vipaji vya kiroho napenda mfahamu vizuri mambo haya. Mnajua kwamba kabla ya kuongoka kwenu mlitawaliwa na kupotoshwa na sanamu tupu. Basi jueni kwamba mtu yeyote anayeongozwa na Roho wa Mungu hawezi kusema Yesu alaaniwe. Hali kadhalika mtu yeyote hawezi kusema Yesu ni Bwana asipoongozwa na Roho Mtakatifu. Vipaji vya kiroho ni vya namna nyingi, lakini Roho avitoaye hivyo ni mmoja. Kuna namna nyingi za kutumikia, lakini Bwana anayetumikiwa ni mmoja. Kuna namna mbalimbali za kufanya kazi ya huduma, lakini Mungu ni mmoja, anayewezesha kazi zote katika wote. Kila mtu hupewa mwangaza wa Roho kwa faida ya wote. Roho humpa mmoja ujumbe wa hekima na mwingine ujumbe wa elimu apendavyo Roho huyo huyo. Roho huyo huyo humpa mmoja imani na humpa mwingine kipaji cha kuponya. Humpa mmoja kipaji cha kufanya miujiza, mwingine kipaji cha kusema ujumbe wa Mungu, mwingine kipaji cha kubainisha vipaji vitokavyo kwa Roho na visivyo vya Roho. Humpa mmoja kipaji cha kusema lugha nyingeni na mwingine kipaji cha kuzifafanua. Hizo zote ni kazi za Roho huyo huyo mmoja, ambaye humpa kila mtu kipaji tofauti kama apendavyo mwenyewe. Kama vile mwili ulivyo mmoja wenye viungo vingi na viungo hivyo vyote, ingawaje ni vingi, hufanya mwili mmoja, ndivyo ilivyo pia kwa Kristo. Maana sisi tukiwa Wayahudi au watu wa mataifa mengine, watumwa au watu huru sote tumebatizwa kwa Roho mmoja katika mwili huo mmoja, na sote tukanyweshwa Roho huyo mmoja. Mwili hauna kiungo kimoja tu, bali una viungo vingi. Kama mguu ungejisemea kwa kuwa mimi si mkono, basi mimi si mali ya mwili, je, ungekoma kuwa sehemu ya mwili? La hasha! Kama sikio lingejisemea kwa vile mimi si jicho basi mimi si mali ya mwili. Je, kwa hoja hiyo lingekoma kuwa sehemu ya mwili la. Kama mwili wote ungekuwa jicho, sikio lingekuwa wapi? Na kama mwili wote ungekuwa sikio, mtu angewezaje kunusa? Lakini kama ilivyo, Mungu alizipanga sehemu hizo tofauti katika mwili kama alivyopenda. Kama sehemu zote zingekuwa kiungo kimoja, mwili ungekuwa wapi? Ukweli ni kwamba sehemu za mwili ni nyingi, lakini mwili ni mmoja. Basi jicho haliwezi kuuambia mkono, sikuhitaji wewe, wala kichwa hakiwezi kuiambia miguu, siwahitaji ninyi. Zaidi ya hayo, inaonekana kwamba sehemu zile za mwili zinazoonekana kuwa ni dhaifu ndizo zilizo muhimu zaidi. Tena viungo vile tunavyovifikiria kuwa havistahili heshima kubwa ndivyo tunavyovitunza kwa uangalifu zaidi. Viungo vya mwili ambavyo havionekani kuwa vizuri sana huhifadhiwa zaidi, ambapo viungo vingine havihitaji kushughulikiwa. Mungu mwenyewe ameuweka mwili katika mpango, akakipa heshima zaidi kiungo kile kilichopungukiwa heshima, ili kusiweko na utengano katika mwili, bali viungo vyote vishughulikiane. Kama kiungo kimoja kinaumia, viungo vyote huumia pamoja nacho. Kiungo kimoja kikisifiwa, viungo vingine vyote hufurahi pamoja nacho. Basi ninyi nyote ni mwili wa Kristo, kila mmoja wenu ni kiungo cha mwili huo. Mungu ameweka katika kanisa kwanza mitume, pili manabii, tatu walimu, kisha ameweka wale wenye kipaji cha kufanya miujiza kuponya kusaidia viongozi na wenye kusema lugha ngeni. Je, wote ni mitume? Wote ni manabii? Wote ni waalimu? Wote ni wenye kipaji cha kufanya miujiza? Je, wote ni wenye kipaji cha kuponya? Wote ni wenye kipaji cha kusema lugha ngeni? Je, wote hufafanua lugha? Muwe basi na tamaa ya kupata vipaji muhimu zaidi. Nami sasa nitawaonyesheni njia bora zaidi kuliko hizi zote.